What's new

OFF 2008 - Offline Phượt - vượt khoảng cách NOW NOW NOW!!!!

TÍM

Đại bàng Tím
Chương trình chi tiết

Địa điểm: Quán Gió Mới, bên trong Công viên Lê-nin, sát hồ Bảy Mẫu, Hà Nội

Do tình hình bão lũ lên cao ở Hồ 7 Mẫu đồng thời đề phòng các mem cứ đòi mặc đồ bơi và Bikini đến tham dự buổi ọp, gây hiệu ứng shock dài tập cho các mem khác, BTC quyết định chuyển buổi tiệc chạm cốc "Một năm chia sẻ" đến địa điểm mới tại:

Địa điểm MỚI: Nóc Bar, tầng 19 tòa nhà Viglacera 671 Hoàng Hoa Thám, Hà nội

Đảm bảo sẽ ko ai mặc đồ bơi leo thang máy lên tầng 19 dự tiệc ;)

Thời gian: Từ 17.00 đến 22.00 ngày 24/8/2008, Chủ nhật

Chi tiết:

17.00-18.00: Đón tiếp nhau, chào hỏi, cocktail party tự phục vụ, có một quầy đồ uống, cả nhà tự pha chế

Nhóm bản Rock gồm 2Su, Sún, Chin, Mun thay phiên nhau sẽ đón tiếp khách khứa, dán nick, đóng dấu kiểm dịch, kiểm tra xem có đúng là đã đóng tiền chưa rồi mời vào

Stamp và Sticky do bạn Mô va tốc chưn dài tài trợ từ TP Hồ chí minh, hồ hố Hồ chí mình. Bạn Sún vui lòng xác nhận nhiệm vụ nhận tài trợ và triển khai thực hiện cùng các bạn nhóm bản Rock nhé

18.00 - 19.00: Buffet sẵn sàng mời cả nhà chén

Mở slide show trong quá trình nhậu nhẹt, nói xấu đàm tiếu lẫn nhau - Slide show do Black - mihtua - Quạt - nguyen phối hợp làm và mở phát trên máy chiếu. Hiện nay bạn mihtua đang càm ràm rằng rất đau đầu trong vụ chọn ảnh ọt và đặt lời bình, chọn hiệu ứng, trong số các mem của 4R mình có ai có ý kiến gì có thể chia sẻ vụ này không?

19.00 - 19.30: Đại diện Ban Điều hành Diễn đàn phát biểu, trao giải thưởng cuộc thi Hồi ức các chuyến đi (giải thưởng bằng tiền mặt), trao giải cho Người Ấy nhất qua các kỳ Ấy (chuyến du lịch), trao giải danh dự cho các Gương mặt của diễn đàn (quà tặng lý thú).

Sau đó cả nhà cùng xem 10' nhớ nguồn và hồi tưởng =)), có thuyết minh phim sống động và trực tiếp, đang tuyển MC lồng giọng, ai, ai có thể đủ tự tin lên làm nghệ sỹ nhân dân Thu Hiền trong phim Hồng lâu mộng nào?

Toét phát biểu, trao giải Hồi ức, trao giải Ấy, trao giải gương mặt và quà tặng. (anh CVN, anhminh thay phiên nhau thay mặt 4R lên trao giải cho mem), có lẽ phải tổ chức bốc thăm không các admin lại cứ tranh nhau thì thành ra hỗn loạn, nhỉ?

Đã sắp xếp 1 mem - Xuân Quỳnh - ngon lành cành đào hơn cả trí tưởng tượng của anh cvn để cầm khay và một số thứ khác đi đi lại lại trên sân khấu, T2 nhà tài trợ sẽ chuẩn bị và giao lại quà tặng cho Nhimxu và maytrangtc, hai em này có nhiệm vụ gói quà, quản lý và khi cần trao giải gì sẽ xuất hiện trên sân khấu để trao tặng tặng - y/c 2 em này ko được mặc đồ xấu

Mời các bạn ấy xem 10' slide show chính thức

(Cái này do Black - mihtua - Quạt - nguyên thực hiện)

19.30: Cắt bánh ăn mừng 1 năm phượt và du

Toét giới thiệu màn Phượt ca, xong cắt bánh

Một tốp ca hát mồi gồm Nam Bự, Quạt, CVN, Toàn CC, Tũn, Thanh mèo, Ong, Susu ... cùng any mem của 4R ko quản ngại gian khó, tiếng hát át tiếng bom và tiếng xì xào của đồng bọn (c) để hợp xướng tác phẩm kinh điển: Phượt ca a a a a a a a

Có bắn chữ lên màn hình để ai cũng nhìn rõ lời, việc bắn chữ và làm như nào trên màn chiếu thì anh Quạt lo hộ nhé, anh kiếm nhạc tách lời của bài Thời thanh niên sôi nổi đc ko?

Nói chung, âm thanh ánh sáng giao cho Mr Quạt, Nguyen, Duck
o

19.40: Chơi Ấy trực tiếp (gồm 10 câu hỏi vui vui, có quà thưởng ngay tại chỗ)

Việc này do Toét chủ trì, Hiện có 1 tài trợ giải nhất là 1 USB xịn loại 1Gb, lúc đó em Sún sẽ lên trao.

20.00 - 22.00: Văn nghệ hát hò, karaoke, thi ăn chuối nhanh và đủ trò nhí nhố khác

- 20h - 20h10: Chọn 5 thành viên thi ăn chuối nhanh và nhiều, 5' thôi, Toet MC luôn, ai nhất thì em Sún lên trao giải cũng là một USB xịn loại 1Gb.

- 20h10 - 20h30: Mời một màn salsa, cái này phải thống nhất lại với banmaitoahuong - chưa thống nhất xong

- Hat ka ra o ke: Tùy ý đăng ký và hát, có mic ở đó, hát tập thể hay cá nhân tùy ---> tất cả các bạn cùng tham gia

22.00: Đèn tắt, cả nhà ra về, ai đi đâu tiếp xin mời

Trân trọng mời các chuyên ra vào xì pam và ném đá (beer)

P.S: Tiêu đề hạn chế trong 85 chữ :T

Last edited:
Năm nay lại như năm ngoái. Em nằm trên rừng và chờ ảnh ót các bác bốt lên. Các bác quay film nhớ đừng cho bà con phải lật monitor 90 độ để xem nhá.

Ơ thế không phân công ai chuyên chụp ảnh chân dung hả Quạt ? Để anh em còn được ngăm chân dung gái Phượt chứ , mình là ham cái vụ này lắm cơ !:D

Ơ thế không phân công ai chuyên chụp ảnh chân dung hả Quạt ? Để anh em còn được ngăm chân dung gái Phượt chứ , mình là ham cái vụ này lắm cơ !:D

Bác đếm xem có bao nhiêu ông có máy xịn, súng to thì bốc thăm phân công, còn không thì lại chụp rồi để máy tính thôi ah:)):))

Ai chụp cũng được Chuối à , quan trọng là đừng để thằng Tinh Tướng vác M8 đi chụp chị em kẻo ra ảnh bị chị em chửi chết .:D

Kết quả 1 buổi ọp tiền trạm

Hội đồng tổng cóc đã họp tiền trạm tại Avatar gồm các mem sau: cầm đầu là CVN, đến đúng h là nguyen, sai số 20' là Black và Nhimxu, chậm thêm 5' là Meohq cùng Mihtua, chậm nửa tiếng là Nam Bự và Maytrang, quá muộn là Virgo, Hoaha, anson và đồng bọn, Quạt đi công tác, Sún xin không đến, còn Kận thì bị quên không điểm ranh dù rõ ràng là có đóng tiền cho Black...

Tuy nhiên, tình thần làm việc là rất cao, các công việc đều được liệt kê đầy đủ và ký tá giao trách nhiệm đường hoàng, cụ tỉ như sau:

1. Về vấn đề stamp và Sticky: đã chốt như trên

2. Phượt ca: Cố gắng tìm nhạc ko lời để hát karaoke

Đề nghị các bạn nghiêm túc tập luyên để T6 này tổng duyệt

(Về Phượt ca sẽ post riêng vào một post khác)

3. Về trao giải các mem đạt nhất trong 3 poll, CVN chịu trách nhiệm làm trước Clip về các bạn để phát lúc trao giải.

Nói chung là khi Toét vinh danh các bạn, thì dù ảo hay thật, các mem đoạt giải của các poll cũng sẽ ra mắt rang hồ một cách siêu ấn tượng, hãy chờ xem tài năng của người admin nhân rân :LL

Chú thích là toàn bộ giải thưởng của 4R và các trò chơi đều được tài trợ bởi các Mạnh Thường Quân.

4. Tổng quản âm thanh và hình ảnh: Đã chốt như trên

5. In băng rôn: Đã giao việc thực hiện cho Nam Bự, in 1 pcs kt 70*300, 2 băng treo dọc sẽ contact với PVC để hỏi Nhựa

Slogan của Phượt là: Một năm chia sẻ - Phượt vượt khoảng cách

Ai phản đối thì giơ tay nhé, tớ đã bị ném đá tung tóe vì tội dám tự thiết kế một banner = word art, nên nếu bạn nào có hứng thú thì có thể đì zai để bạn Nam Bự đi in không ạ?

Đì zai nếu ngon sẽ vượt qua cả chữ ký xấu xí của CVN đã ký vào banner tượng trưng do tớ soạn thảo.(c)

6. Madam Toet xác nhận lại các giải thưởng với nhà tài trợ nhé để truy lĩnh đầy đủ ;)

7. Màn Salsa chưa chốt xong, màn dancing cũng chưa chốt xong

8. Tổ hợp văn nghệ: Muốn các bạn đăng ký bài hát karaoke để có một ctrình văn nghệ xì tin phục vụ các mem ạ. Các bạn đăng ký tiết mục văn nghệ ở đây để chúng tớ dặn bọn karaoke phục vụ nhé (beer)

Một số bạn có ý kiến hay là mời một tay nhạc óc nghiệp dư nào đó mang đàn qua đánh tung tóe Hồ bảy mẫu lên cho nó máu. Tuy nhiên, trong tầm quan hệ hạn hẹp thì hiện nay BTC chưa tìm đc ai sẽ làm đc điều đó. Ko biết trong số các mem có ai oánh đc đàn óc ko?

À mình có biết một người đánh trống (NT)

Tìm người móc lốp với cả vá xe chắc dễ hơn nhỉ? :)

9. Mdam tính lại vụ đồ uống cho anh em với: sẽ dùng Bia Hn (ban hậu cần nhớ nhắc nhà hàng chuẩn bị đá viên) + nước ngọt + nước cam + lavie của nhà hàng

Rượu Vodka cũng lấy của nhà hàng 80K/1 chai lớn

Một nhà tài trợ cung cấp 1 thùng vang

Việc pha Sangria (hỗn hợp giữa rượu vang, nước quả) sẽ do Mdam Toét chủ trì, hướng dẫn cụ tỉ cho các mem từ việc tự pha, cách uống, đến cả cách chữa trị nếu xảy ra phản ứng ngược =))

Sẽ có Sangria pha với nước quả đào, or nước quả táo, or nước quả cam + hoa quả băm + 3 bình lớn để pha có ổn ko? - còn lại pha với nước cam twít sờ tơ đc chứ ạ?

Nhờ ban hậu cần chuẩn bị hộ 3 cái bình pha loại 3 lít/ 1pcs đc ko ạ?

10. Bánh gato + pháo hoa + nến: Quạt và Virgo chuẩn bị - do nhóm đi Hà giang của diễn đàn tài trợ, trị giá 1tr K, nếu tiêu ko hết thì cũng xung quỹ ọp anh Quạt và các bạn HG nhỉ? :L

11. Để chuẩn bị cầu truyền hình in tẹc nẹc: Nguyen sẽ cung cấp 2 USB S-phone - Kận cho mượn máy tính dùng Winxp

Vụ này thì ra đi rồi, do s-phone đg truyền quá lởm, thật tiếc ko thể cầu truyền hình tới các bạn ở Mông, Mỹ, Sì ghềnh, Thụy sĩ hay thậm chí cả Thành công nếu "người ấy" vẫn kiên quyết ko đi

Quạt chuẩn bị máy chiếu, màn chiếu và máy tính có liên quan

Có lẽ BTC nên dùng bộ đàm để contact cho nó giống như đi Phượt nhỉ =))

12. Tổng duyệt vào tối T6 với 1 chai Chivas 18 năm của hoaha tài trợ, bạn nào rảnh qua chơi nhé, địa điểm sẽ chốt sau.

Welcome to Phuot.com

Last edited:
Phượt ca

Mời nghe giai điệu:

Thời thanh niên sôi nổi

Lời giả đây :LL:

Lòng ta hằng mong muốn và ước mơ
Việt du yêu mến giương cao ngọn cờ
Phượt đi bao phương trời Tổ quốc ta
Nhiều đô (la), ta còn ra nước ngoài

ĐK:

Dù xe máy, ô tô
Dù ri sót hay là ngủ bờ
Hòa trái tim với tiếng ca
Phượt ta dồn chân lên đường xa

Còn chân, còn xe còn phải tiến lên
Còn nơi chưa đến chí ta càng bền
1 mình hay là phượt với ai
Ngày mai ta còn đi rất dài

ĐK: (2 lần)

Dù xe máy, ô tô
Dù ri sót hay là ngủ bờ
Hòa trái tim với tiếng ca
Phượt ta nhịp chân bước đường xa

=))=))=))

Có 2 vấn đề:

1. Các mem học hát bài này trước nhé, giọng cao vút, tới khi ọp tham dự lập kỷ lục màn đồng ca của Phượt

2. Đang tìm bản nhạc ko lời của bài này, ai có thể giúp đc ko???

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back