SN PHƯỢT 19-20/7/2014: Phượt lên Tám, khám phá Nha Phu

Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn

Trang 4 trên tổng 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234567814 ... CuốiCuối
Results 31 to 40 of 154

Topic: Đồng hồ cho dân Phượt

Bài
    283
    Post Thanks / Like

Mặc định Re: Đồng hồ cho dân Phượt.

Quote Originally Posted by trungcao Xem bài
    Em cũng có check Casio bên Sing, giá cao hơn VN nên "nhắm mắt đưa chân" luôn, chứ >2tr cho đồng hồ thì em cũng thấy hơi tiếc tiếc.

Đồng hồ phượt thì chỉ có xài G-shock, bình thường thì xài Citizen đi làm cho lịch sự.

Ưu thì có nhẹ, chịu va đập, nước, sình lầy, nói chung là trâu bò, nồi đồng cối đá, dễ sử dụng,...
    Nhược:...cũng chưa thấy gì.
    Thích dòng Pathfinder - hình như ngưng sx. Giờ có dòng Protrek, rất ưng ý, nhẹ, solar, nhiều chức năng...
    VD như em này

Nhưng giá cũng tầm 7tr... Chỉ biết ngắm thôi. Nhưng nếu có hàng sale, thì cưới ngay em này ^^
    Pathfinder dùng cho thị trường Bắc Mẽo còn Protrek dùng cho Châu Á, bản chất là một bác ạ . Nói chung những cái tính năng của các em nó cũng là chơi chơi thôi, không thể chuẩn đâu bác ạ VD mấy em mà đo nhiệt độ thì bác phải tháo khỏi tay để khoảng 15 - 20 phút thì bắt đầu em nó đo nhiệt chuẩn
    ................... ....... bước ........
    ... bước .....:

2. Thanks thaopd thanked for this post
    Likes toanmomday liked this post
    Bài
    20
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by 4596006 Xem bài
    Bác không phải mua, làm thế này ngon, bổ, rẻ và mới đúng kiểu "thời trang phượt" này:

Em thì biết tết dây, có dây để tết mà lại thiếu cái đồng hồ mới chết chứ
    Cảm ơn bạn có cái video hay quá. Tết kiểu này mà tết chuôi dao cũng rất đẹp. Hôm nào phải kiếm con Timex hoặc casio tết kiểu này mới được.

Bài
    20
    Post Thanks / Like

không hiểu các bác có định nghĩa thế nào về đồng hồ đi phượt, cụ thể hơn là các bác cần những chức năng gì. Nếu là đồng hồ thể thao, đa chức năng, tôi nghĩ tốt nhất chỉ có dòng G shock của Casio. Ở VN có đại lý. Nhưng trước khi mua nên xem qua web của hãng. Tôi đã từng mua một chú ở đây khong có trên web hãng, nhiều khả năng là đồ Tàu trà trộn. Dù cũng tốt.
    Riêng tôi, tôi vẫn dùng em này
    http://www.amazon.com/Seiko-SNK805K2...9253323&sr=8-3
    Chịu nước và dạ quang rất tốt. Lại khá nhẹ. cảm giác đeo rất dễ chịu. Casio có cái nhược điểm là đồng hồ khá nặng. Em nói trên nhờ các bạn làm dịch vụ ship về VN giá cũng không đắt lắm.

Bài
    182
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by trungcao Xem bài
    Em cũng có check Casio bên Sing, giá cao hơn VN nên "nhắm mắt đưa chân" luôn, chứ >2tr cho đồng hồ thì em cũng thấy hơi tiếc tiếc.

Đồng hồ phượt thì chỉ có xài G-shock, bình thường thì xài Citizen đi làm cho lịch sự.

Ưu thì có nhẹ, chịu va đập, nước, sình lầy, nói chung là trâu bò, nồi đồng cối đá, dễ sử dụng,...
    Nhược:...cũng chưa thấy gì.
    Bạn này giôngs mình thế, minh tâụ 2 con đúng như trên. Ảnh thật nhá
    1 con là Citizen Eco drive, 1 con là Protrek

6. Likes Digicams liked this post
    Bài
    10
    Post Thanks / Like

em đang tìm 1 cái đồng hồ nhìn ngầu ngầu 1 chút nhưng giá tiền phải chăng khoảng 1tr5 trở xuống, có bác nào biết không giới thiệu em với.

Bài
    182
    Post Thanks / Like

Bài
    3
    Post Thanks / Like

Bạn mua nó ở đâu vậy?, mình rất thích. Vui lòng cho mình biết nhãn hiệu, giá cả và chỗ mua. Cảm ơn. mail: phoang20@yahoo.com.
    Last edited by thienson; 07-07-2011 at 20:08. Lý do: Gộp cho gọn.

Bài
    127
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by hsbc Xem bài
    Đồng hồ này không đo được độ cao so với mực nước biển nhỉ? Nếu có thì quá tốt
    Cuộc đời là những chuyến đi.

Bài
    32
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by Bodyparty Xem bài
    Em đang xài con này, chức năng thì nhiều, la bàn độ cao nhiệt độ nhưng kết mỗi chức năng cảnh báo dông mưa bão của nó, chính xác cỡ 99%, tất nhiên cảnh báo trước vài giờ thôi chứ không trước vài ngày như chương trình dự báo thời tiết trên ti-vi. Nhất là hôm nào có áp thấp nhiệt đới, em ý kêu tít-tít suốt ngày, vui tai lắm.

Em này đo áp suất không khí kèm theo biểu đồ, rất tiện theo dõi.

em này giá nhiu vậy bác?

Bài
    44
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by amateur8x Xem bài
    Đồng hồ này không đo được độ cao so với mực nước biển nhỉ? Nếu có thì quá tốt
    Muốn đo độ cao thì phải chơi dòng Pro Treck hoặc Path Finder rồi

Trang 4 trên tổng 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234567814 ... CuốiCuối