What's new

[Chia sẻ] Đồng hồ cho dân Phượt

vuthanhminh

Phượt quái
Em thấy chưa có topic nào chuyên về mấy em này. Chỉ có bán đơn lẻ vài ba cái. Nên lập cái này để anh em chia sẻ, bác nào có em nào hay thì cũng có thể giới thiệu cho anh em có dịp mơ ước.

Re: Đồng hồ cho dân Phượt.

Với đồng hồ, em khoái nhất và hay dùng nhất là của Timex. Ngon, bổ, rẻ.

Ngày trước em dùng một em, đời cũ. Hiện tại Timex không còn bán loại này nữa. Đợt đó em mua bên Ethiopia, năm 2005, giá 99 usd. Dùng bét nhè, phù hợp với cả Trek, cả diving.

Hiện tại, timex cũng bán nhiều loại. Iron man có vẻ được ưa chuộng. Không tìm đâu được cái hình.

Cảm ơn anh, hy vọng qua Topic này em kiếm cho mình được một em mơ ước.

À, tớ biết cái bạn này bán. 1 lần tớ mua 1 em (hình dưới) của bạn này từ hơn 2 năm trước). Vài tháng vứt đi:(. Tớ gọi điện ko bắt máy, gửi tin nhắn phàn làn không ý kiến gì cả. Rất bực. Đợt đó tớ dưới Hạ Long, gọi, bạn này mang ra xe Mỹ Đình, ông Anh chạy xe ở đấy trả tiền mang về Hạ Long cho. Tớ vứt đi lâu rồi.

Nó chạy loạn cả lên. Nguyên nhân là do nước vào. :( Dòng Expedition mà bị nước vào thì bó tay rồi.

Nên kinh nghiệm của tớ là không mua ba cái loại này ở VN. Thích thì đặt trực tiếp từ bạn bè mang về cho.

Tissot ở VN đã có chính hãng. Tốt nhất là đến đấy mua. Hoặc lựa chọn kiểu mẫu, chờ vài hôm nhập về. Có bảo hành hẳn hoi. Tớ hay ngó cái Tissot ở trên 1 cái ngã tư (ko nhớ đường:(). Đại để là hỏi ông Gu Gồ.

Em đang xài con này, chức năng thì nhiều, la bàn độ cao nhiệt độ nhưng kết mỗi chức năng cảnh báo dông mưa bão của nó, chính xác cỡ 99%, tất nhiên cảnh báo trước vài giờ thôi chứ không trước vài ngày như chương trình dự báo thời tiết trên ti-vi. Nhất là hôm nào có áp thấp nhiệt đới, em ý kêu tít-tít suốt ngày, vui tai lắm.

Em này đo áp suất không khí kèm theo biểu đồ, rất tiện theo dõi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back