What's new

[Chia sẻ] Xế & ôm: Làm sao để luôn đảm bảo sức khỏe trên đường dài?

vuthanhminh

Phượt quái
Đau lưng, mỏi cổ, mỏi tay, cuồng chân, mỏi chân, rát mông, v.v. của xế và ôm là những vấn đề muôn thuở khi Phượt bằng xe máy. Làm thế nào để giữ sức khỏe cho xế, cho ôm ngồi vài ba trăm cây số mà vẫn phơi phới?:D Mời các bạn vào chém nhiệt tình.

Re: Xế & ôm: Làm sao để luôn đảm bảo sức khỏe trên đường dài?

Em mới toe xin mở hàng ah:
1. Sức khỏe vốn có, dĩ nhiên.
2. Thỉnh thoảng đổi lái trên đường bằng - không biết có được ko ah, vì iem newcomer mà?
3. Ôm cố gắng thỉnh thoảng "bóp cổ, bóp vai" cho xế 1 tị.
4. Xế cố gằng ưỡn ẹo ra sau, 2 bên, như iem thỉnh thoảng tập thể sục văn phòng í ah.

MÌnh cũng nghĩ nếu xế mỏi - mệt quá, nên đổi lái 1 chút, chứ đừng cố quá! Nhưng nhiều xế lại không thích đổi lái chút nào! hic hic....

Hi, cố quá thành quá cố. Tớ cứ quắp cho chặt, thế là sợ, đến lúc ấy xế lại tự đòi đổi ấy chứ nị.

Xin có tí ý kiến
Muốn xế và ôm đỡ mệt thì công tác buôc đồ rất quan trọng đảm bảo đồ đạc chằng buộc cẩn thận có khoảng trống ở chân ( đảm bao có xê dịch một chút cũng cảm thấy thoải mái) Đồ đạc mang đủ dùng tránh tình trạng mang nhiều quá khiến không có chỗ buộc nên xế hoặc ôm phải đeo.
Nên chuyển đổi thường xuyên nếu trong điều kiện ôm lái kém tìm lúc đường thằng để ôm lên làm xế cho xế hiểu nỗi khổ của ôm:D.
Xế kêu lạnh thì ngồi sát vào, xế kêu nóng thì lại dịch ra
Ôm phải tin tưởng xế để xế tự tin chạy đừng có hơi tí là giật mình khiến xế cũng giật mình rất nguy hiểm
Ôm phải phụ giúp Xế bằng cách thả lỏng toàn thân. chịu khó uốn éo trong lúc xế vào cua ( đại loại là xế cua sang trái thì ôm cũng nên nghiêng sang phải và ngược lại)
Xế và ôm cần tỉnh táo khi chạy cùng nhau đế ý thấy xế có hiện tượng mất tập trung thì nhắc nhở hoặc đổi nhưng tốt nhất là dừng nghỉ để ôm có cơ hội phục vụ xế
:D
Tạm thế mời các bác chém tiếp

Tớ thì tớ chờ nghe ý kiến của bác chủ thớt vì bác ấy mở ra mà chưa thấy nói gì, bắt ghế chờ bác ;)

Last edited by a moderator:

Ăn uống đủ chất đủ lượng :D :D!
Thế những lúc độc hành mới mỏi hay song hành cũng mỏi hả bác!

Last edited by a moderator:

Các bác toàn cho ý kiến về việc đau lưng và mỏi cổ, thế còn vụ rát mông thì sao ợ?

Thỉnh thoảng để ôm kẹp 2 chân vào xe, ngồi lên đùi ôm cho đỡ rát mông.
Ôm có trách nhiệm giữ gìn, không được phá sức của xế, kể cả khi được đề nghị... he.he

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back