What's new

[Hỏi đáp] Xin tư vấn mua xe đi Phượt.

Chu6CuChi

Phượt già
Xin hỏi các bạn Phượt, nhất là các Phượt già chạy đường trường về mua xe gắn máy, vì chuyến xuyên Việt leo dốc ì ạch bị anh em qua mặt vù vù nên mình đã bán rẽ chiếc Future Neo cũ rồi, đang chạy tạm cái Nozza mà đi từ Củ Chi tới Sài Thành bà xã la bị ê m^ng, thấy cái Ex150 của bác Đức mê quá mà nghe diễn đàn nói ngồi chừng 1 tiếng là mấy ôm la làng, nghe bàn trên net thì mua Air Blade hoặc PCX đi êm hơn tuy nhiên không biết đường đèo như Đồng Văn - Mèo Vác AB chơi dốc nổi không ? Mong các bạn Phượt (nhất là Phượt già như TonyTrinh Đăng Bi Bác Đức) cho một lời khuyên. Còn mấy ôm nữa, xin mấy ôm cho biết loại xe nào mấy ôm thích nhất ?
Cuối tháng 5 này tui tính mua chiếc ex150 đi lại chuyến Hà Giang - Lũng Cú nhưng sợ vợ không chịu đi chung vì xe sốc, không biết trên thị trường hiện giờ có bộ giãm sốc xịn và hiệu quả nào cho Ex150 không ?
Cám ơn trước :)

Nếu bác muốn 1 bạch mã thật sự chỉ chuyên phục vụ nhiệm vụ thỉnh kinh thì em mách dùm bác con xe của gấu em

Sym Wolf - Đi khỏi chê,đèo dốc núi cao không ngại...Ex 150 thì e chưa thử nhưng Ex 135 thua xa nha bác.

Nghe gấu nói loại này khó tìm mua vì ngừng sản xuất gì gì đó...bác tìm hiểu xem nhé
Thân !

Đã đi đèo dốc dài và cao như Tây, Đông Bắc thì đừng ham tay ga bác ơi, chở thêm 1 ng` leo dốc rất đuối và xót xe (chứ em ko nói là ko đi dc nhé :p)
Tốt nhất cứ xe côn, xe số mà chiến, nếu bác máu ex150 thì cứ mua em nó, chạy ngon, sốc theo ý bác là đi dg` xấu shock hả ? bác chịu chơi thì mang theo 1 lốp mãng cầu và thay luôn phuộc trước, sau Ohlins đi (1 bộ tầm 3000usd ah)

Đi ex135 thấy cũng sóc thật nhưng mà ít nhất cũng đủ khỏe để leo dốc cao khi chở 2 người - đôi khi độ khỏe của xe đi phượt mình đánh giá cao hơn độ giảm xóc

@HoaXuyenChi
Bà xã tui đc người bạn cho coi cái link này bã mê con PCX ngất ngư.
http://www.honda.com.vn/vn/xe-may/san-pham/pcx/

@KoPan
Tui có thằng bạn mắc dịch có chiếc 135cc nên nó sợ tui chơi chiếc 150cc qua mặt nó nó to nhỏ với bà xã tui "Chị Ba mà để ảnh mua chiếc Ex150 chở chị ngồi chừng 1 tiếng là gảy cái lưng ahhh" . Đưa bã coi mấy tấm hình Exciter đẹp hết biết mà bã cứ bảo cái đuôi nhìn coi nó kỳ kỳ .. Thẫm mỹ của đàn bà là hết biết ehhhh

@anhtu9a
anhtu9a không sợ vợ hay chưa có vợ? tui mê chiếc ex150 quá trời mà đồng thời sợ vợ nữa mới trật bàn chìa, có vẽ tui phải mua chiếc PCX rồi hu hu ...

Ex150 nhìn kì thật mà, ko còn vẻ góc cạnh, ngầu ngầu của xe Yamaha :p, đầu đuôi ko liên wan gì nhau :v, ex135 cá nhân mình thấy đẹp hơn :p
Mua PCX thì cả hải đều thoải mái, lại chở dc nhìu đồ :p, thôi thì bác sợ vợ thì theo ý vợ đi :p

Xe exciter nhược điểm là phuộc trước tệ cộng thêm yên sau nhỏ và mỏng nên nếu ngồi lâu chút sẽ rất ê mông, nếu muốn êm ái có lẽ nên kê thêm gối mỏng là ok

EX kể cả 150 hay 135 đều mỏi lưng cho người ngồi sau, đặc biệt đi EX 150 có cảm giác mỏi tay cho người lái, đi một mình thì lựa chọn số 1 .

Làm con suzuki en hoặc su thunder đi cho khoẻ em ơi, kinh tế hơn thì làm con fz 150i. đảm bảo đi leo dốc và đuờng truờng cực suớng luôn.

Bác quất con cào cào phố loại XR150 của Honda hay của Yamaha cũng được laọi này đa năng cực kỳ,em mê lằm rồi bác phượt hạy gì cũng được,đúng chất,con gấu mẹ nhà em nócu711 cản em đang điên hết cả người đây.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back