What's new

Côn Đảo 2015

Đây là lần thứ 2 mình đi Côn Đảo bằng tàu, giá vé tàu là 150k và nhóm mình phãi đăng ký vé trước đến 20 ngày.
Nhưng ngày đi lại phát sinh 2 điều; 1 là thiếu mất 1 vé vì khi đăng ký đặt vé bị sót tên và 2 là chỉ mua được chiều đi ra, vé đi về không mua được. Nhưng với tinh thần "Dân chơi thì chơi hết mình" nên vẫn cứ đi, vé về tính sau.

attachment.php

Phòng vé tàu đi Côn Đảo ở cảng Cát Lở.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Cùng ngày đi thì có nhóm Vy Còi cũng đi và bên ấy trã lại 1 vé khứ hồi, nhưng phòng vé cũng không chịu bán lại cho nhóm mình; Từ 1 cuộc gọi của nhân vật X mà phòng vé mới chịu xuất cái vé đó cho nhóm mình.

Tàu bắt đầu rời bến để tiến ra cửa sông, lúc này mình được nhìn thấy những tàu đã tham gia "Hải chiến" với dàn khoan HD981 của Trung Quốc.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

1 dàn khoan chắc sắp kéo ra biển.

attachment.php

Biển Vũng Tàu nhìn từ biển vào.

attachment.php

attachment.php

Giường tầng trên tàu Côn Đảo 09.

attachment.php

Trên boong tàu rất đông khách, nhà tàu có căn tin trên boong, bán cà phê, mì gói và cả bia.

attachment.php

6g sáng hôm sau thì tàu bắt đầu vào cảng Bến Đầm của Huyện Côn Đảo.

attachment.php

Last edited:
Bác viết chi tiết chút nhé, để em học hỏi, e cũng đang tìm tòi để chuẩn bị chốt 1 cung rồi gác giày đây ạ :'(

Số điện thoại của phòng vé thì các bạn tra trên Gu Gồ sẽ ra, nhưng alo thì lúc nào cũng báo hết vé, vì họ ưu tiên dành vé cho các Cty du lịch để kiếm %, riêng nhóm mình thì có 1 TV là người Vũng Tàu nên có phần lợi thế ở khoãng này.

Số điện thoại của phòng vé thì các bạn tra trên Gu Gồ sẽ ra, nhưng alo thì lúc nào cũng báo hết vé, vì họ ưu tiên dành vé cho các Cty du lịch để kiếm %, riêng nhóm mình thì có 1 TV là người Vũng Tàu nên có phần lợi thế ở khoãng này.

Một người đi mua vé được mua mấy vé ạ? Và mỗi người đc mua 1 lần nhiều vé không bác?

Khi đăng ký vé thì bao nhiêu cũng được, nhớ cung cấp luôn Họ Tên, ngày tháng năm sinh và số CMND_ Đây là số của phòng vé đi Côn Đảo tại cảng Cát Lở: 0643838684.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,097
Latest member
bonghongvu
Back