What's new

Đồng Tháp Mười nhỏ to tâm sự - Phần 3

barandom

rắn đốm
Đã lâu lắm rồi cứ phân vân mãi không biết là có nên mở Topic riêng cho ĐTM không? Nhu cầu là có thực , bọn ĐTM cần có nơi chốn riêng để nói chuyện trên trời dưới đất mà không ảnh hưởng đến cộng đồng.

Nay theo tình hình thực tế tớ quyết định mở Topic này cho bọn ĐTM. Topic không nhằm vào mục đích bè phái chỉ là sân chơi trước cho bọn ĐTM sau là mở cửa cho tất cả mọi người trên 4rum, ai có nhã hứng xin mời tham gia không hạn chế thành phần.

Vì vậy mong các Mod và Min cho Topic này tồn tại . Xin cám ơn trước.

@ĐTM : anh đã mở Topic cho bọn em có đất mà quậy. Từ nay cấm không ra ngoài quậy nha. Đứa nào vi phạm thì :T

Topic cũ dài quá rồi sợ EMHN bò nhiều mệt nên mở Topic mới vậy .

Khách vào xông đất nhà mới,

Cả một năm rồi không đi chung nhà ĐTM chuyến nào,
Mùa mưa lại đến, sắp tới có chuyến nào mong anh Rắn hay Kong gọi em với nha,

Cảm ơn mọi người

Tối hôm kia chạy ngang lại cái đò Phước Khánh. Nước rút , cái đò nằm bơ vơ cách bến 200m mà nhà đò không cho xuồng nhỏ ra trung chuyển vào. Tội cho hành khách bơ vơ trên đò lúc ấy thật.

Nhà đò cũng tệ, em đi lúc 21h . Thu tiền đã, vào tận nơi mới thấy đò bị kẹt (vậy mà chị bán vé im phăng phắc) . Tình hình nghe các bác kế bên phán là tầm 23h30 nước mới lên. Hoảng quá chạy 1 lèo về Cát Lái luôn (khoảng 8km).

Àh, có một con xuồng nhỏ đi được mà chặt 80k để qua được bên kia. Em nghĩ mãi mà sao chủ đò không kêu con xuồng đó giải vây cho khách đi đò bị kẹt giữa sông ???

Kiến nghị ace là đi đường này thì nhớ canh con nước mà đi nhé. Còn không thì chạy qua Cát Lái mà đi, đường rộng thênh thang.

@Boibun: Kẹt đò vì nước cạn là chuyện thường ngày ở xã mà, haha. Qua sông phải lụy đò chứ.

Kong xin ăn mừng nhà mới bằng series "Mưa"

Tắm mát

Giọt mưa bên thềm

Tí tách

Ẩn khuất

Bụi đời bay lẫn lộn

Vỡ òa

Last edited:
Tối hôm kia chạy ngang lại cái đò Phước Khánh. Nước rút , cái đò nằm bơ vơ cách bến 200m mà nhà đò không cho xuồng nhỏ ra trung chuyển vào. Tội cho hành khách bơ vơ trên đò lúc ấy thật.............

Cái này phải hỏi em Đông lạnh mới biết được cái cảm giác ngồi một mình trên đò nó ra làm sao ?

Mừng nhà mới ,bia đi (beer) hổm rày chạy vô chạy ra hóng chuyện , thấy cả nhà im re cũng buồn , mình không nói ,nghe mọi người nói cũng vui với lại có hình đẹp coi thích mắt :)

Lâu lắm không gặp nhà ĐTM, xin chúc mừng nhà mới và chúc tất cả vui khỏe, hôm trước em cũng đang nghĩ nhà ĐTM tới mấy trăm trang lận hơi dài quá, thôi thì đông con và con hay ...88888 thì phải sắm thêm nhà nhé bác Rắn!!!!Chào thân ái!!

Chúc mừng nhà mới, chờ chị Rắn về ăn cháo gà tân gia nhe...(làm thịt Lúa và Gà).

Cho em hỏi, nhà mình có ai muốn đi tham dự SN Phượt lần 5 (20, 21/08/2011) ở Đà Nẵng không vậy?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back