What's new

Sài Gòn - Đà Nẵng nhân dịp sinh nhật phượt lên 5

tichuot

Phượt tiên
Thắm thoát 1 năm đã trôi qua, các thành viên của diễn đàn www.phuot.com chuẩn bị đón chào ngày kỉ niệm sinh nhật diễn đàn. Không giống như 4 lần trước chỉ tập trung đầu Miền Bắc và Miền Nam. Năm nay với sự kiện Phượt lên 5 tuổi và sự phát triển mạnh mẽ của các bạn Miền Trung nên 3 miền cùng nhau quyết định chọn Đà Nẵng là nơi đăng cai cho sự kiện này.

Đó là lý do chúng tôi mở topic tìm bạn đồng hành cho hành trình Sài Gòn - Đà Nẵng từ ngày 13 đến ngày 14/ 8 / 2011.

Lịch trình cụ thể như sau:

Option 1: Máy bay
- Khởi hành sáng ngày 13 lúc 6h20 tại SG ra tới ĐN và tham gia dự sinh nhật Phượt ngày và đêm 13, sáng 14 sẽ cùng các thành viên dạo Phố Cổ Hội An, hay dạo quanh khu vực lân cận ĐN.
- Trở về SG lúc 20h25 ngày 14 để nghỉ ngơi sáng thứ 2 đi làm bình thường.
Hiện giá vé Máy bay của Jestar là 1.699K/ khứ hồi không có hành lý. Chi phí tham gia đêm Gala SN Phượt khoảng 350K và các chi phí ăn chơi nhảy múa nữa khoảng 400K. Vị chi cho chuyến này là 2500K và dành cho các bạn không có nhiều thời gian di chuyển cũng như say tàu xe.

Option 2: Xe Mai Linh

Như vừa bàn bạc với chị Mơ thì có nhiều bạn sẽ di chuyển bằng xe oto để có thể ngắm cảnh đẹp từ SG đến Đà Nẵng, do đó sẽ có 2 option đi xe oto như sau:

- Đi trưa thứ 6 ngày 12/8 lúc 12h với vé giường nằm là 415k bao gồm 2 buổi ăn do nhà xe đài thọ, đến ĐN khoảng 8h sáng ngày 13 và tham gia với các anh em khác ở mọi miền đất nước. Và về lúc 12h ngày 14 và có mặt tại SG lúc 8h sáng ngày 15 nên bạn xin phép vào trễ 1 chút. Nếu đi như vầy các bạn chỉ mất 1/2 ngày phép thứ 6 mà thôi. Dự kiến chi phí cả hành trình là khoảng 1300K đã tính luôn phần tham dự Gala ngày 13 và 14.

- Option 2 này sẽ đi và tối thứ 5 ngày 11/8 và đến Kum Tum nghĩ lại 1 đêm sau đó sẽ thẳng tiến ĐN và về cũng như chuyến về theo option 1 bằng oto. Chi phí tạm tính khoảng 1400K.

Dear các bạn, đây là dịp mà các anh chị em nhà Phượt chúng ta hội tụ cả 3 miền Bắc Trung Nam nên rất mong các bạn hãy cố gắng thu xếp thời gian và tiền bạc để ghi lại những hình ảnh và ký ức mà không thể nào quên được sau mỗi hành trình.

Thành phần tham dự tất cả các thành viên không phân biệt tuổi tác, trai hay gái, có thể lực hay không thể lực hay không thể lực đều được hoan nghênh chào đón.

Các bạn đăng ký tại đây và chúng tôi sớm chốt lịch trình để đặt vé xe, vé máy bay.

PHƯỢT MIỀN NAM TIẾN LÊN TIÊN SA NẾU Ở NHÀ MÁ LA

Thành phần đăng ký tham dự :

1. Summer Flower ( oto)
2. Take Care ( oto)
......

Last edited:
Thắm thoát 1 năm đã trôi qua, các thành viên của diễn đàn www.phuot.com chuẩn bị đón chào ngày kỉ niệm sinh nhật diễn đàn.

...........................
Thành phần tham dự tất cả các thành viên không phân biệt tuổi tác, trai hay gái, có thể lực hay không thể lực hay không thể lực đều được hoan nghênh chào đón.

Các bạn đăng ký tại đây và chúng tôi sớm chốt lịch trình để đặt vé xe, vé máy bay.

PHƯỢT MIỀN NAM TIẾN LÊN TIÊN SA NẾU Ở NHÀ MÁ LA

Thành phần đăng ký tham dự :
1. Tichuot ( máy bay)
2. Summer Flower ( oto)
3. Take Care ( oto)
......

Tí post vài tấm hình của Sinh Nhật Phượt năm ngoái lên cho anh em khí thế nào.......! :)

4. Weekender (train)
5. Zunzin (train)

Em từ Đà Lạt thì sao nhỉ chị Mơ ơi, có lẽ tự thân vận động quá. Hy vọng có cơ hội gặp được các bạn phượt ở mọi miền tổ quốc.

Em từ Đà Lạt thì sao nhỉ chị Mơ ơi, có lẽ tự thân vận động quá. Hy vọng có cơ hội gặp được các bạn phượt ở mọi miền tổ quốc.

Đà Lạt có xe đi Đà Nẵng trực tiếp ko em? Hay là phải xuống SG nhỉ? :)
@ Mơ: có xe Phương Trang đó chị, nếu đi thì em sẽ rủ rê vài bạn phượt Lâm Đồng nữa.
Dovesky

Em mạnh dạn đăng ký 1 suất chung option với chị Mơ nha :* . Chị Mơ đi đâu em theo đó :*

Cảm ơn em đã thương chị :L

Cập nhật danh sách nè:

1. Tichuot ( máy bay)
2. Summer Flower ( oto)
3. Take Care ( oto)
4. Weekender (oto or train)
5. Zunzin (oto or train)
6. Dovesky (xp từ Đà Lạt)
7. Rei (oto)
........................

Hỏi Phượt

Forum statistics