SN PHƯỢT 19-20/7/2014: Phượt lên Tám, khám phá Nha Phu

Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn

Trang 1 trên tổng 2 12 CuốiCuối
Results 1 to 10 of 13

Topic: Đi từ Sài Gòn đến Phan Thiêt-Mũi Né

Bài
    2
    Post Thanks / Like

Mặc định Đi từ Sài Gòn đến Phan Thiêt-Mũi Né

Hiện tại mình dự định đi dã ngoại với bạn gái tại Phan Thiết-Mũi Né bằng xe máy vào cuối tháng 6 này, nhưng mình còn gà lắm nên không biết đường đi. Nay cần các bạn tư vấn về đường đi nào gần, đường tốt, nhà nghỉ rẽ an toàn, chổ ăn ngon và rẻ. Điều quan trọng chi phí cần bao nhiêu là đủ cho chuyến du lịch này. Mong các bạn giúp minh nhá. Thanks.....

Bài
    28
    Post Thanks / Like

Mặc định Tư vấn hộ em đi SG-Mũi Né-Đà Lạt [Xe máy]

Tình hình là cuối tháng 7 em có 4 ngày nghĩ, tính làm một chuyến độc hành cho khuây khoả.
    Lộ trình em tính đi là SG ra Mũi né, rồi lên Đà Lạt. Em muốn được leo đèo Xông Pha (Ngoạn Mục).
    Bác nào đã đi cung đường này rồi thì chỉ em cái lộ trình đường đi, cũng như địa điểm vui chơi hộ em ạ...
    Cảm ơn.

Bài
    246
    Post Thanks / Like

Mặc định Re: Tư vấn hộ em đi SG-Mũi Né-Đà Lạt [Xe máy]

Từ Phan Thiết đi Đà Lạt thì chỉ có thể qua đèo Đại Ninh, tới địa phận Bảo Lộc hoặc Di Linh rồi thẳng lên Đà Lạt. Muốn leo đèo Ngoạn Mục thì phải chạy xuống Phan Rang, rồi theo QL27 đi Đà Lạt.

Bài
    291
    Post Thanks / Like

Mặc định Re: Hướng dẫn đường đi từ Sài Gòn đến Phan Thiêt-Mũi Né băng xe gắn máy

Từ Phan Thiết có thể đi bằng nhiều đường lên Đà Lạt nhé bạn, không chỉ 1 đường đâu.
    1. Phan Thiết - Quốc lộ 28 (ngay ngã tư QL1A - QL28 tại TP. PT) - Đèo Gia Bắc - TT. Di Linh - QL20 - ĐLạt.
    2. Phan Thiết - Lương Sơn (Bắc Bình, khoảng 40km) - đường Thủy điện Bắc Bình - Đại Ninh - đèo Đại Ninh - Đức Trọng - Đà Lạt. Lưu ý đường này không qua Bảo Lộc hay Di Linh đâu.
    3. Phan Thiết - Tân Minh (Hàm Tân, cũng khoảng 40km gì đó) - Tánh Linh - hồ Đa Mi - Bảo Lộc (QL20) - Di Linh - Đức Trọng - ĐL.
    4. Phan Thiết - Phan Rang (khoảng 140km) - QL27 (khoảng 80km) - đèo Ngoạn Mục - Dran - ĐL.
    Nếu bạn đã ở Mũi Né thì nên đi theo đường 2 vì đường này cảnh đẹp và đường tốt nhất. Trên đường này bạn có thể đi đường PT - Mũi Né - Bàu Trắng (search thử xem ở đây có gì) - Lương Sơn (Bắc Bình).
    Đường 1 và đường 3 không đặc sắc lắm. Đường 4 cũng đẹp, chỉ duy nhất có đoạn từ Tân Sơn lên hết đèo Sông Pha (Ngoạn Mục) xấu đến mức không thể gọi là đường. Nhất là đèo Ngoạn Mục đang nắn lại và đường lởm chởm sình lầy đến kinh tởm, sẽ làm bạn thất vọng nhiều nếu muốn ngắm cảnh đèo.

Bài
    1,285
    Post Thanks / Like
    Blog Entries
    17

Mặc định Re: Hướng dẫn đường đi từ Sài Gòn đến Phan Thiêt-Mũi Né băng xe gắn máy

Nên chọn tuyến số 2, trên hành trình có nhiều địa điểm đẹp, nhất là Lương Sơn, đèo Đại Ninh, hồ Đại Ninh (ngắm bình minh hay hoàng hôn đều tuyệt!

Tấm này chụp ở Lương Sơn (ảnh Lê Anh Tuấn)

Bài
    124
    Post Thanks / Like

@rubicon

mình cũng nghe nói cung đường Phan Thiết - Lương Sơn (Bắc Bình, khoảng 40km) - đường Thủy điện Bắc Bình - Đại Ninh - đèo Đại Ninh - Đức Trọng - Đà Lạt. như bạn nói, bữa nào thu xếp sẽ đi thử, bạn có kinh nghiệm về đoạn dường này ko? có thể chi tiết cho a .e kinh nghiệm đường đi ko?
    thanks nhe

Bài
    7
    Post Thanks / Like

Mặc định Saigon - Dalat - Phanthiet

Em đang tính đi cung Sài Gòn - Đà Lạt - Phan Thiết. Anh em tư vấn giúp nhé!?

đi xe hơi, đưa cả nhà đi nghỉ hè và du hí luôn
    Last edited by truyphong; 21-06-2011 at 10:25.

Bài
    7
    Post Thanks / Like

Mặc định Lái xe hơi đưa vợ con đi Saigon - Dalat - Phanthiet

Em đang tính đi cung Sài Gòn - Đà Lạt - Phan Thiết. Nhà có 2 baby + vợ, em đi xe hai cầu... cần các anh tư vấn về cung đường, ăn nghỉ... kinh phí dự kiến 10 triệu.

Em cần hỏi đáp, vì thấy trên Phuot chưa ai đi như thế, lại có con nhỏ.

Bài
    38
    Post Thanks / Like

Mình vừa "xông pha" độc hành từ ĐL về Phan Rang, khoản 100km nhưng đó không thể gọi là đường, phải mất gần 5 giờ mới lết tới nơi
    Anh lãng tử phiêu bồng trôi trong nắng.Dõi theo mưa nên dấn bước độc hành. Em là gió là trăng anh tìm mãi. Chạm môi hồng. Ôi hạnh phúc long lanh

Bài
    291
    Post Thanks / Like

Mặc định Re: Lái xe hơi đưa vợ con đi Saigon - Dalat - Phanthiet

Bạn đi xe ô tô thì tư vấn bạn cung đường thế này:
    1. SG - Dầu Giây -QL20 - Bảo Lộc - Di Linh - Đà Lạt. Có thể ghé lại Bảo Lộc thăm thú vườn trà hay thác Dambri. Bạn chịu khó search sẽ ra các điểm thú vị cần đến. ĐL thì quá nổi tiếng rồi, ăn ở ngủ nghỉ quá dễ dàng.
    2. Không biết bạn đi bao nhiêu ngày. Nếu dài ngày có thể làm luôn chuyến từ ĐL - Nha Trang qua đường 723 xuống Diên Khánh rồi về lại Phan Thiết - SG. Cung này quá đẹp để có thể diễn tả, nhất là đổ đèo Hòn Giao và bãi biển Cà Ná. Hỏi bạn Gúc nhé.
    Nếu ngắn ngày không đi kịp thì từ ĐL bạn chạy ngược lại QL20 xuống Di Linh. Tại Thị trấn Di Linh có đường đi xuống Phan Thiết theo QL 28 (trên đường có bảng chỉ dẫn). Cung này không có nhiều cảnh đẹp. Ở Phan Thiết thì bạn có thể đi Mũi Né, Bàu Trắng (hỏi bạn Gúc tiếp). Nếu không thích thì từ Phan Thiết ngược về Lagi theo đường đi Khu du lịch Tiến Thành. Có thể ghé Mũi Kê Gà, dinh Thầy Thím trên đường đi hoặc có thể ở lại khu du lịch Mỏm Đá Chim resort (gần Lagi). Từ Lagi có thể về SG theo 2 đường: QL55 - Bà Rịa hoặc QL1A.
    Nếu đi QL55 thì bạn sẽ qua suối nước nóng Bình Châu, Long Hải....Nếu đi QL1A thì....tiến về SG ồn ào.
    Hoặc nếu bạn có máu phiêu lưu thì từ Đà Lạt chạy xuống Đức Trọng (trên QL20 luôn), ghé thủy điện Đại Ninh rồi từ đó theo đèo Đại Ninh về Lương Sơn - QL1A (Bắc Bình - Bình Thuận), rồi về Phan Thiết khoảng 50km nữa. Đèo Đại Ninh thì đẹp nhưng khá nguy hiểm và hẹp. Đường tốt, cảnh đẹp nhưng bạn lái xe thì ngắm được gì nữa.
    Nói chung bạn có thể mang sedan đi, không cần xe có cầu làm gì mặc dù xe có cầu đi sướng hơn và phòng trường hợp trời mưa to lở đất.

Trang 1 trên tổng 2 12 CuốiCuối