What's new

[Chia sẻ] Giầy nào ??

susu

Phượt tiên
Topic cũ đã quá dài nên sẽ được dọn dẹp và hệ thống lại; đồng thời cập nhật link chủ điểm vào bài này trong thời gian sớm nhất !! :)

giày có đế như thế này thì dùng cho mục đích gì là tốt nhất các bác

2 đôi này có dùng để trekking được không? Em đang tính mua 1 đôi thuộc loại giày lội rừng – Giày bảo hộ - Nhóm C. Off-trail Boots / Heavy Boots (Class C) nhưng đang ở SG chỉ biết có mấy chỗ như Saigon square với russian market mà không biết chỗ nào bán hàng chất lượng mà giá hợp lý nữa, ship hàng từ nước ngoài về thì em mù tịt, giày của timber thì giá tầm bao nhiêu là ổn, đế giày như thế nào thì có thể trekking tốt, tầm tiền em có thể chi trên dưới 2 triệu. Bác nào rành hoặc đang đi loại giày thuộc dạng trekking class C thì tư vấn giúp em với? Nếu có hình minh họa đế giày và hình dáng của giày thì càng tốt, cảm ơn các bác :)

P/S: giày trekking có thể dùng để chạy bộ trong thời gian ngắn được không các bác?

======
Bài cuối cùng của topic cũ !

có ai biết cho em cái danh sách mấy tiệm bán giày leo núi ở SG được hok, trong đó em cần địa chỉ của Rusian Market, với một tiệm nằm trên đường Lê Duẩn lun nha! ai biết chỉ em, thanx các bác!

có ai biết cho em cái danh sách mấy tiệm bán giày leo núi ở SG được hok, trong đó em cần địa chỉ của Rusian Market, với một tiệm nằm trên đường Lê Duẩn lun nha! ai biết chỉ em, thanx các bác!

russian market nằm ở trong lucky plaza, lucky plaza thì nằm ngay bên cạnh nhà sách Nguyễn Huệ trên đường Nguyễn Huệ, Q.1, còn trên đường Lê Duẩn trong SG thì làm gì có tiệm nào, Lê Duẩn ở HN thì có thể có, trên đường Lê Duẩn trong SG thì chỉ có diamond plaza thôi, trước còn có bán giày của timberland trong này nhưng giờ hết rồi, giờ còn giày của marc ecko unltd, ecco, Dr Martens, adidas, sketch...nhưng giá cũng không rẻ đâu. Ở SG kiếm giày leo núi thì ngoài russian market bạn có thể ghé qua saigon square nằm gần ngã tư Nam Kỳ khởi nghĩa - Lê Lợi hoặc tới tiệm giày nằm gần nhà thuốc tên 33 trên đường Nguyễn Đình Chiểu(mở cửa sau 1h chiều), hoặc tới mấy tiệm giày VNXK nằm trên đường Lý Chính Thắng, ngoài ra còn có thể lên mạng search xem ai bán giày thì mua, có 1 chỗ trên 5giay gọi là the warehouse group cũng có bán giày địa chỉ ở 45/0 Phan Văn Hân Q.Bình Thạnh(nằm bên phải khi đi qua khỏi cầu Thị Nghè từ Q.1 về Q.Bình Thạnh) tìm hẻm 45 đi vào tới nhà 45/1 thì quay đầu ra sau nhìn phía trên bên tay phải sẽ thấy 1 cái chòi nằm trên 1 cái thang cao chót vót chính là địa chỉ 45/0, trong đó có bán giày timberland(cũng tầm 2 triệu/1đôi), giày columbia, giày viking(hình như hết hàng rồi)...có mấy đôi tầm hơn 1 triệu, bạn tới mấy chỗ đó chọn giày xem.

Còn muốn giày hàng hiệu, hàng mới 100% thì ghé parkson Hùng Vương nằm ngay ngã tư Lý Thường Kiệt - Hồng Bàng hoặc ghé thương xá TAX ở 135 Nguyễn Huệ, Q.1, nhưng chỉ sợ mấy chỗ này toàn bán giày thể thao là chính ít thấy giày dùng để leo núi

thanx bác nhiều, nhưng nghe đồn Rusia mảket dời ra Chương Dương thì phải, còn chất lượng giày của tiệm 33 thế nào sao em thấy nhiều người nhắc tới, còn giày của Parkson em thấy mấy anh trên 4rum nói có timberland leo núi cũng dc lắm mà chỉ có phải chờ đợt giảm giá nhưng không biết chừng nào nó mới giảm nữa?

thanx bác nhiều, nhưng nghe đồn Rusia mảket dời ra Chương Dương thì phải, còn chất lượng giày của tiệm 33 thế nào sao em thấy nhiều người nhắc tới, còn giày của Parkson em thấy mấy anh trên 4rum nói có timberland leo núi cũng dc lắm mà chỉ có phải chờ đợt giảm giá nhưng không biết chừng nào nó mới giảm nữa?

tin đó lâu rồi bạn, mình mới đi russian market tuần trước, nó đang tọa lạc ngay trên đường Nguyễn Huệ, ngay bên cạnh nhà sách Nguyễn Huệ luôn, timberland đã ra khỏi parkson lâu rồi, không chỉ ở parkson mà cũng đã rút khỏi VN, hiện tại cũng không còn showroom của tim nữa, nếu muốn mua tim thì chỉ có ghé qua russian market, saigon square để mua, chủ yếu là giày cũ chứ không có hàng mới, và mỗi kiểu cũng chỉ có 1 đôi, 1 số, hoặc ghé the warehouse group trên 5giay mua, hoặc lên mạng tìm xem ai có bán giày tim thì mua vì vẫn có người bán giày này nguồn hàng thì không rõ có chất lượng không, cũng có thể là họ nhờ người quen sang TQ mua về vào những đợt giảm giá, còn nếu có bạn bè hay người quen bên Mỹ thì tốt hơn hết là nhờ họ đợi có đợt giảm giá của tim bên đó rồi mua sau đó ship về cho bạn là ok nhất

Còn giày ở tiệm 33 nhiều người hay nhắc tới là vì mọi người có thể tới đó chọn cho mình 1 đôi để đi trekking rất ổn mà giá lại rất ok tầm mấy trăm ngàn thôi, nhưng đó là ngày xưa hiện tại theo mình biết hình như chỗ đó cũng bán lên giá rồi, càng ngày càng bán đắt

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back