What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Vũng Tàu và phụ cận

langit

Phượt thủ
Do có nhiều mem quan tâm khu vực VŨng Tàu và các vùng lân cận
Jinny xin gộp lại các thông tin chia sẻ từ các bạn khác vào topic tổng hợp để các bạn dẽ dàng hơn trong việc tìm kiếm thông tin
Mong các bạn đang sống đã sống và đang đi đã đi cũng như sẽ đi tham khảo topic này cũng chia sẻ những kinh nghiệm mình có cho các bạn khác
Ví dụ như
-Vị trí tham quan, chơi
-Khách sạn giá tốt
-Quán ăn ngon hay những quán ăn cần tránh
-Quán cà phê đẹp hay những cung đường đẹp
Mong các bạn chia sẻ hết mình hỗ trợ diễn đàn và thành viên mới

Các bác ơi đã ai đi và nghỉ tại Hồ Tràm Beach Resort chưa, cho em chút kinh nghiệm với ạ?
Nếu đi từ Sg thì phải đi thế nào? Có những phương tiện gì để xuống khu này nhỉ?
Cảm ơn các bác

Last edited by a moderator:
Gần đây đi Vũng Tàu có cô bạn quê ở Hồ Tràm có chỉ hướng Long Hải. Ở đây có cái siêu dự án 4.2 tỷ USD của Canada nhưng chắc còn lâu mới xong vì mới khởi động. Sao bạn không gọi thẳng cái resort đó hỏi, có khi họ còn đưa đón mình.

Phục vụ em gái của chị
---
Từ Bà Rịa, đi về hướng Xuyên Mộc-Bà Tô, Tới 1 ngã ba (có bảng chỉ đường)Long Hải - Bình Châu. Đi theo hướng Bình châu. Khi thấy bảng chỉ hướng đi Hồ Cốc, đi theo hướng Hồ Côc. Gần tới Hồ Cốc sẽ thấy bảng chỉ hướng Hồ Tràm. Theo hướng này. Đi qua khu resort Osaka khoảng 2km về phía đông, gặp 1 ngã tư. Nơi đây có 1 bảng chỉ đường vào khu Hòn Tràm, nhưng bảng này không "bắt mắt" nên khó nhận thấy. Đây là khu bãi tắm công cộng. Bẵi tắm sạch, không sâu. Giá cả tượng đối rẻ (10.000 đồng / ghế bố; tắm nước ngọi 5.000 đ/nười lớn/lượt; phao, lớn 20.000 đ, nhỏ 10.000 đ) Nhân viên phục vụ ân cần.

Từ Bà Rịa đi về Hồ Tràm chừng 30km, vừa đi vừa hỏi dân địa phương nhá cô phượt.

Last edited:
Có bác nào biết nhiều về Bầu Lâm không? Bầu Lâm cũng đâu gần gần Bà Tô đó. Tôi định về đó chơi và sẽ ở qua đêm nên cần chi tiết về nơi ở, ăn, nghỉ. Cám ơn trước.

Tết này nhóc dự định làm một chuyến ra Vũng Tàu chơi, bà con ơi Vũng Tàu ngoài biển ra thì còn có gì đặc sắc ko vậy? Ở ngoài đó 5 ngày mà chỉ ngắm biển thôi thì hơi bị buồn :( bà con nào biết gì hay thì chỉ cho nhóc với. Thanks bà con nhiều.^^~

VT rất nhiều quán Cafe và quán Karaoke. Đến Vũng Tàu thì thuê nhà nghỉ hoặc ks ở bãi sau ấy nhé (vì những nhà nghỉ này gần bãi tắm). Có thể thuê phòng ở một số khách sạn bãi trước cũng được. Nếu ok thì nên đi từ T2 đến T6 về (đi như thế sẽ tiết kiệm được 3/4 chi phí thuê phòng nghỉ: vì T7 và CN ngày thường giá tăng gấp 2 còn ngày lễ thì tăng gấp 4).
Các địa điểm để mà du ngoạn ở Vũng Tàu thì có:
Tượng Chúa Giang Tay (phải trèo bộ lên)
Ngọn Hải Đăng (bạn có thể đi TAXI hoặc xe máy lên tới tận nơi)
Đi lên núi lớn (đi TAXI hoặc thuê xe máy lên)
khu Resort làng Bình An (đừng có ăn ở đây mà tiêu đời: đắt lắm).
Ngoài ra bạn hãy đi dọc đường Trần Phú sẽ nhìn thấy một số chùa triền để bạn thưởng ngoạn.
ở VT khoảng 3 ngày rồi dành ra 2 ngày đi Long Hải (nơi đây là khu du lịch mới rất nhiều cái bạn có thể khám phá: Còn khà nguyên sơ với bãi biển đẹpn khu căn cứ Minh Đạm và có cả du lịch sinh thái ở đây: như Chùa khỉ chằng hạn), đi suối nước nóng Bình Châu, thắng cảnh Bàu Sen: vẫn thuộc BR - Vũng Tàu: cách khoảng 40-60km (có thể thuê xe máy đi lên cũng được). NGoài ra bạn có thể đi dã ngoại ở khu bán đảo Long Sơn và ăn Hải Sản ở đó (cách Vũng Tàu 40km).
Ăn uống thì cũng có một vài món để ăn:
Ăn Hải Sản: Lịch sự thì ra Quán Tre hoặc Gành Hào tuy nhiên chưa chắc đã được ăn đúng đồ Hải Sản tươi mà vẫn có thể bị đắt. Nên ra quán THÀNH PHÁT 334 Trần Phú khu Sao Mai, bạn sẽ được ăn đồ tươi và khá rẻ. Muốn ăn ở chỗ gần bãi sau thì Tuyết Vân hoặc Hồng Vân ở đường Hoàng Hoa Thám cũng được.
Bạn có thể tới quán Củ Chuối (Đường Hoàng Hoa Thám) để ăn BABA, Đến Tê Giác Quán (Đường Lê Hồng Phong) để thưởng thức món thịt nướng kiểu Nga (cũng ngon)...
Buổi tối nếu thích ăn nhẹ hoặc ăn đêm thì có thể đến Đồ Chiểu ăn cháo chim bồ câu.
Buổi sáng thì đi ăn bánh khọt.
còn một số mòn ăn nữa mà bạn có thể tìm hiểu thêm.
Chỗ chơi thì ngoài KARAOKE (rất rẻ) cafe bạn có thể đi bar hoặc sàn, không được hay như Sài Gòn và Hà Nội:
Nhiêu đó thôi chắc cũng hết 5 ngày của bạn rồi.

Last edited:
Khâm phục hoangchien có cái thiết kế 5 ngày. Tớ thì chỉ ở đó 2 ngày là tối đa, chưa bao giờ hơn. Nhưng thông tin ngày đi làm phòng rẻ thật là tốt, vì trước giờ ít để ý.
Mình thấy KS Thùy Vân ở Bãi sau rất hay, lấy phòng mà có view (lớn) nhìn ra biển, giá cũng không đắt lắm nhưng quên là bao nhiêu rồi. Nhà hàng ở tầng 1 rất ngon và giá mềm.

Đi về phía bãi Dâu thì có khu vực nhà thờ Đức mẹ bãi Dâu cũng rất hay để tham quan, nếu máu leo núi thì lên tận chỗ cây Thánh giá trên đỉnh núi ngồi hóng mát ngắm tp VT, thích leo nữa thì hỏi đường leo lên núi rada chơi lun. Ngoài ra còn rất nhiều chùa chiền để tham quan nếu bạn thích.
Ăn uống: Ăn cơm thì em hay ăn quán cơm Sài gòn trên trên Trần Hưng Đạo, cua ghẹ thì đi thẳng đường Trần Phú về hướng bến Đá, bến Đình (hình như khu Sao Mai như bạn hoangchien chỉ ), có mấy đại lý bán cua ghẹ giá khá rẻ , có thể kêu chủ quán hấp & làm món nhậu tại chỗ. Sở trường mấy năm em ở Vũng Tàu thì vẫn là .... cầy tơ, có quán 9999, 777 v.v.v, tùy gu bác chủ như: luộc, nướng hay rựa mận mà em sẽ có chỉ dẫn cụ thể quán nào sau, tốt nhất là ........ dẫn em theo :))

Vũng Tàu Only vẫn thích nhất việc buổi tối chạy xe vòng vòng ven biển bãi trước bãi sau sau đó ghé quán cafe (ô cấp hoặc bạch dinh....)thưởng thức cafe và ngắm thiên hạ.

Núi lớn neo bộ thì mệt nhưng chạy xe máy lên đó rồi ngắm thành phố rất thú vị.
Ăn hải sản thì chạy ra ven biển kêu ít ghẹ hay mực và nhậu luôn tại ven biển. Quán gà tre rất ngon.

Gần bến tàu cánh ngầm có bán nhiều hải sản cân đủ, biết trả giá tý sẽ rẻ, chế biến giùm luôn. Cân xong đợi hấp, nướng gì đó rồi xách túi ra bãi biển giải quyết. (beer)

bạn chạy xe máy ngược về TP,QL 51 ấy,đến gần núi Dinh kiếm bên phải có cái nhà thờ Chu Hải đâm vô trong có Suối Đá,Suối Tiên,đẹp lắm,tắm tốt,mình đi suối này 3,4 lần rồi vẫn không chán

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,173
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back