What's new

[Hỏi đáp] Cup 50 và vấn đề phượt...!

sonham25

Phượt tử
Chào cả nhà :) Mình có 1 vấn đề muốn xin ý kiến của mọi người.

Mình có 1 con 50 đã làm sơ sơ qua máy móc. Khoảng đầu tháng 7 này mình định Phượt Đà Lạt bằng "em nó" (Từ Vũng Tàu). Cả nhà cho mình hỏi là liệu con 50 của mình có đủ sức "cân' nổi gần 350km đường thẳng cũng như đường đèo, lượn lờ Đà Lạt vài ngày rồi về lại Vũng Tàu không ạ? (Mình đi 1 mình và không chở ai)

Đây là hình "em nó" ạ :D
aUy

http://photoshare7.com/image/aUy

Bác vui tính vãi :D E chỉ sợ đi xa như thế, lại còn đường đèo ảnh hưởng đến máy móc "em nó". E sợ đi về máy nó rã hay hư hỏng, gây ảnh hưởng nữa :(

Hồi mới ra trường, cứ tới tết là e cũng vác cub 50cc chạy từ SG ra NT chỉ trong ngày, chạy mấy lần luôn cũng chả thấy vấn đề gì. Xe yếu thì chạy từ từ, mà càng chạy chậm càng thấy nhiều cái hay bác ạ. Đèo dốc thì cũng vậy thôi. Chạy 1 hồi mà thấy máy nóng quá thì ngừng nghỉ chụp hình uống nước thôi.

Thực ra là e còn con Sirius nữa. Lúc đầu tính lấy con này chạy cho an toàn vs nhẹ. Nhưng từ khi đầu tư vào "em 50" thì lỡ yêu "em nó" mất rồi :)) Định thực hiện chuyến đầu đời với "em nó" :D Nhưng vẫn còn vài lo ngại như e nêu bên trên về 50

Đi 1 mình, đồ gọn nhẹ thì vẫn leo đèo dốc lên DL tốt, cũng hơi xót máy ở những đoạn dốc cao thui :D

Đồ của e thì chỉ có 1 cái Balo với Balo đựng máy ảnh thôi :) Cái e ngại nhất khi chạy "em nó" là leo đèo với đi xong về rã hết máy :(

Đồ của e thì chỉ có 1 cái Balo với Balo đựng máy ảnh thôi :) Cái e ngại nhất khi chạy "em nó" là leo đèo với đi xong về rã hết máy :(

Bác cứ chạy tẹt đi. Thực ra cái đáng lo là hỏng dọc đường thôi. Chứ phụ tùng bây giờ nó cũng rẻ, không ngại lắm. Bác cứ thay hàng nội cho đỡ buốt ruột

Bạn ơi quan trọng là mình thích thôi xe nào cung đi dc hết . bạn di xe cup50 thì bạn hãy tra dầu nhớt kỹ vào 350 km thì chia theo chặng để xe và ng được ngir ngơi mà. lại dừng dc nhìu điểm nhìu cảnh đẹp và check in fb cho chúng nó biết mình còn sống :v cứ như 1 người du mục mệt nghĩ . thì bạn sẽ đi xe của bạn dc đi xa hơn đó . bạn mình dám chạy sirius về hà nội từ vũng tàu mà . chả ngán đường dài . chúc bạn có chuyến đi vui vẻ nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back