What's new

[Hỏi đáp] Đi Phượt Bằng xe độ Kiểu cafe racer có được không ?

Worf

Phượt tử
Xin chào các anh các chị , những người anh em phượt trên toàn tổ quốc . Đi phượt trên chiếc xe máy mà mình thích và đam mê , trải nghiệm các cung đường cùng xe là điều mà em thích nhất . Em định độ chiếc lên cafe racer .Không biết rằng khi đi phượt có gặp vấn đề gì với pháp luật không ạ . mong các anh chị có kinh nghiệm chia sẻ ạ .

Cafe racer nguyên bản trên giấy tờ thì khỏi lo, chứ đa số xe h đều độ từ xe khác lên, chắc chắn bị khép vào khung thay đổi kết cấu nếu gặp CA, chưa kể xe độ cafe bây h đủ thử loại, vào tay thợ độ ngon thì ko nói, độ chế vớ vẩn, ko tính toán kĩ đi xa với nhiều cung dg` xấu và xe phải vận hành liên tục thì việc gặp sự cố là hoàn toàn có thể.
Nếu xe bạn ngon lành, có chút kiến thức, kinh nghiệm chăm em nó thì vẫn đi tốt thui, chỉ ngại các bác giao thông hỏi thăm :p

Thực sự ngại nhất khoản gặp mất anh áo vàng . Vì mỗi lần nói chuyện mà không phong bao thì mất thời gian lắm ạ :(

Có chơi thì có chịu, muốn ko sợ áo vàng thì chơi cafe racer nguyên bản đi bạn, còn đi xe độ mà trong lòng vẫn còn sợ sệt thì tốt nhất đi xe khác or ở nhà. Mà kể cả bạn đi xe nguyên bản thì vẫn bị khả năng bắn tốc thui, CA nhiều nơi bẫy rất dữ. Thế nên cứ đi đi thui, lo sợ gì lắm :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,576
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back