What's new

[Hỏi đáp] Phích nước du lịch?

chumeo_di_hia

Phượt thủ
Em muốn mua phích nước du lịch của ZOJIRUSHI của nhật vì nghe nói hãng này tốt lắm. Nhưng không biết ở HN có những chỗ nào bán và giá cả ra làm sao? Mong các bác tư vấn giúp em ạ! :D

Vấn đề là bạn cần loại có thể tích thế nào? khoảng bao nhiêu lít? Zojirushi của Nhật nếu muốn tìm thì có thể đến một số cửa hàng điện máy ở Phố Huế, quãng đối diện rạp Đại Nam cũ, gần chợ Mơ. Nhưng không ai có thể chắc đồ đó thật đến mức nào. Trên forum này cũng có một cửa hàng chuyên bán đồ du lịch có tên Umove. Bán đủ thứ nhưng toàn đồ Trung Quốc rẻ tiền, trong đó có phích giữ nhiệt. Dùng những thứ liên quan đến ăn uống mà dùng những thứ đồ rẻ tiền này thì vô cùng sợ. Có một giải pháp khác là mua đồ của Lock&lock. Không rẻ. Nhưng khá đảm bảo về mọi phương diện.

Bác ''người sói'' tư vấn thêm cho bọn em ngu muội về đồ liên quan đến ăn uống TQ rẻ tiền đi ợ. Locklock la đồ của bọn nào hả bác?

Vấn đề là bạn cần loại có thể tích thế nào? khoảng bao nhiêu lít? Zojirushi của Nhật nếu muốn tìm thì có thể đến một số cửa hàng điện máy ở Phố Huế, quãng đối diện rạp Đại Nam cũ, gần chợ Mơ. Nhưng không ai có thể chắc đồ đó thật đến mức nào. Trên forum này cũng có một cửa hàng chuyên bán đồ du lịch có tên Umove. Bán đủ thứ nhưng toàn đồ Trung Quốc rẻ tiền, trong đó có phích giữ nhiệt. Dùng những thứ liên quan đến ăn uống mà dùng những thứ đồ rẻ tiền này thì vô cùng sợ. Có một giải pháp khác là mua đồ của Lock&lock. Không rẻ. Nhưng khá đảm bảo về mọi phương diện.

Dạ, Em chỉ cần tầm 1 lít trở xuống thui ạ! :D
em đã google được trên web của Zojirushi địa chỉ những cửa hàng ở VN bán đồ của họ rùi ạ! Vậy là tạm yên tâm để tránh mua phải hàng bọn tàu khựa rùi! :D
Code:
http://www.zojirushi.com.hk/shops/shop05.php

Ở Umove chuyên bán đồ TQ rẻ tiền ư? :O may quá, suýt nữa thì em nghé qua đấy mua :D

@Go2share: địa chỉ ở HN ở cuối trang í bác ạ!

Em muốn mua phích nước du lịch của ZOJIRUSHI của nhật vì nghe nói hãng này tốt lắm. Nhưng không biết ở HN có những chỗ nào bán và giá cả ra làm sao? Mong các bác tư vấn giúp em ạ! :D

Mình cũng có một cái bình giữ nhiệt inox ZOJIRUSHI 0.35l. Dùng tốt thật bác ạ. Đến giờ được 3 năm rồi chưa vấn đề gì mà mình dùng liên tục đựng nước chè, đựng nước đá. Ngày trước mua hàng ở trung tâm điện máy Cường Việt Phố Huế thì phải, họ giao hàng tận nơi trong nội thành thì phải. Bác cứ thử google xem sao.
Chính là cái mình dùng lần đi Mộc Châu đây: https://www.phuot.vn/threads/6350-M%E1%BB%99c-Ch%C3%A2u-trong-con-m%E1%BA%AFt-tr%E1%BA%A7n-t%E1%BB%A5c-!

Ảnh thứ hai từ trên xuống.

Bác ''người sói'' tư vấn thêm cho bọn em ngu muội về đồ liên quan đến ăn uống TQ rẻ tiền đi ợ. Locklock la đồ của bọn nào hả bác?
Xin thưa, nếu các bác chịu khó đọc báo một chút thì đủ biết sản phẩm của TQ là như thế nào. Vấn đề chính là những sản phẩm nhập qua đường tiểu ngạch đều không qua bất cứ một sự kiểm định nào về chất lượng sản phẩm cả. Còn Lock and lock thì nếu muốn biết, các bác có thể xem ở đây.
http://locknlock.com.vn/vn/about.php
Ai cũng biết là VN là nước mà hệ thống kiểm định chất lượng sp vô cùng yếu nhưng thôi, ít nhất là có cái công ty có tên tuổi đàng hoàng còn hơn đồ trôi nổi. còn thích, lên Amazon mua rồi thuê ai đó ship về. Yên tâm. Cũng không quá đắt đâu.

2 bác cứ như đang làm xiếc ý. Nếu các bác có kiến thức chính xác về sự nguy hiểm của những đồ của TQ thì chia sẻ chân thực và có dẫn chứng cho anh em biết mà tránh. Các bác phát ngôn chung chung như vậy cứ như là các bác đang nói xấu cái bạn Umove chứ không phải là chia sẻ cho ae về phích nước du lịch.
Đúng là em cũng chả ưa gì bọn TQ nhưng mà vấn đề nhiều đứa bọn em không có nhiều tiền để mua hàng Nhật hay lại còn phải trả phí ship amazone, mà hàng ship amazone cũng có hàng TQ nhiều đấy chứ bác.
Rất nhiều đồ cố tìm mua hàng Made In Vietnam là có vẻ an toàn nhất các bác nhỉ, tuy nhiên cũng không tránh khỏi đồ Made in Vietnam nhưng mua nguyên liệu của TQ.

Mình thì đang dùng hàng này, dùng trong những chuyến đi câu cá, dã ngoại, chất lượng cũn thấy ok, mình mua tại Tp. HCM nhưng thấy web có bán hàng trực tuyến đó. Hàng clock&clock thì tại Vn có 2 loại, 1 là hàng sản xuất tại VN (made in VN - giá vừa tầm) và 1 loại là hàng nhập (made in Korea - giá cao), nhưng chỉ khuyên bạn 1 điều đó là tiền nào của đó, tùy khả năng và quyết định của bạn.

http://www.thailongco.com/content/s...id=215&proid=4&langid=0&file_link=sanpham.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back