What's new

[Hỏi đáp] Sài Gòn - Nha Trang - Hội An ?

phungquyen

Phượt thủ
Em đang dự tính làm 1 chuyến đi qua các điểm như sau:
Lượt đi :
Ngày 1 : Sài Gòn - Nha Trang
Ngày 2 : Nha Trang - Hội An

Chơi tại Hội An 2 Ngày

Lượt về :
Ngày 5: Hội An - Buôn Ma Thuộc
Ngày 6 : Buôn Ma Thuột - Sài Gòn

Anh chị nào đã đi qua 2 cung đường trên cho em hỏi vài câu nha :)

Lượt đi em đi từ SG ra Hội An thì khoảng bao nhiêu km cho từng chặng ? và tổng km từ SG > Hội An nếu đi theo tuyến lượt đi ? (NO)

Em dự tính chỉ ở lại Nha Trang 1 đêm nên tối đó em có thể đi đâu tham quan vòng vòng ?

+ Đoạn từ Nha Trang > Hội An theo em biết là rất nhiều đèo, liệu chặng này em có cần phải thêm 1 ngày không ? Dừng chân tại Quy Nhơn hoặc Quảng Ngãi.

+ Lượt về anh chị cho em hỏi là tuyến HA > ĐN > SG gần hơn tuyến HA > BMT > SG hay không. nếu gần thì khoảng bao nhiêu Km ?

vì nếu gần hơn không bao nhiêu em sẽ đi tuyến như dự đinh, băng qua Tây Nguyên luôn. :( lo lắng nhất tuyến về này, sợ chạy ko nỗi :D

Theo anh chị em đi như vậy có hợp lý không ? có gì giúp em chỉnh sữa lại nha :D

thanks anh chị em phượt nhiều nhiều.

Last edited by a moderator:
Có thể trả lời cho những câu hỏi của bạn thế này:

1. Quãng đường:
- Lượt đi: Sài Gòn -(400km)- Nha Trang -(500km)- Hội An
- Lượt về: Hội An -(490km)- Buôn Ma Thuột -(325km)- Sài Gòn (chữ Thuột chứ ko phải Thuộc bạn nhé).

2. Một đêm ở Nha Trang: có lẽ chả tham quan được điểm nào. Bạn có thể dạo bãi biển, ngó nghiêng thành phố, ghé ăn hải sản.

3. Từ Nha Trang đi Hội An: theo QL1A có 2 con đèo chính là đèo Cả (giữa Khánh Hòa vs Phú Yên) và đèo Cù Mông (giữa Phú Yên vs Quy Nhơn). Nói chung đi đường đèo hay đường lộ bình thường đều phải cẩn thận bạn ạ (chạy đường đèo cũng ko chậm hơn so với đường lộ quá nhiều). Còn về thời gian đi lại thì bạn nên tính theo khả năng của mình cũng như thời gian nghỉ ngơi hay dừng lại giữa đường để chơi và chụp ảnh nữa. Làm sao để đảm bảo an toàn và tránh di chuyển khi trời đã quá tối.

1. Quãng đường:
- Lượt về: Hội An -(490km)- Buôn Ma Thuột -(325km)- Sài Gòn (chữ Thuột chứ ko phải Thuộc bạn nhé).

2. Một đêm ở Nha Trang: có lẽ chả tham quan được điểm nào. Bạn có thể dạo bãi biển, ngó nghiêng thành phố, ghé ăn hải sản.

3. Từ Nha Trang đi Hội An: theo QL1A có 2 con đèo chính là đèo Cả (giữa Khánh Hòa vs Phú Yên) và đèo Cù Mông (giữa Phú Yên vs Quy Nhơn). Nói chung đi đường đèo hay đường lộ bình thường đều phải cẩn thận bạn ạ (chạy đường đèo cũng ko chậm hơn so với đường lộ quá nhiều). Còn về thời gian đi lại thì bạn nên tính theo khả năng của mình cũng như thời gian nghỉ ngơi hay dừng lại giữa đường để chơi và chụp ảnh nữa. Làm sao để đảm bảo an toàn và tránh di chuyển khi trời đã quá tối.

Cảm ơn bạn nhiều nha, thông tin rất bổ ích cho mình :D

1. Quãng đường:

Thực ra bây giờ đi Hội An chỉ còn 1 con đèo lớn thôi. Đó là đèo Cả bạn ah! còn đèo Cù Mông mình sẽ không đi qua nữa vì đã có đường tránh rồi.

Chặng đường về cũng không khó đâu bạn ah! Vì đường về có nhiều cảnh đẹp nên bạn sẽ không lo bị mệt.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back