What's new

[Hỏi đáp] Nên chọn camera hành trình nào: SJ Cam 4000, SJ Cam 5000 hay XiaoMi Yi

phansonk47

Phượt thủ
Chào các bác, em đang phân vân lựa chọn giữa SJ Cam 4000, SJ Cam 5000 hay XiaoMi Yi (cả máy, hộp chống nước, thẻ nhớ, pin dự phòng, phụ kiện gắn mũ, gậy tự sướng). Do chưa sử dụng loại này bao giờ, cũng chưa có kinh nghiệm về camera hành trình nên nhờ Bác nào có kinh nghiệm, sử dụng rồi tư vấn giúp. :D :help
Mục đích sử dụng chính: Quay vào ban ngày và trên bờ là chính. Em đang quan tâm tới chất lượng video và ảnh, sự thoải mái khi sử dụng.
SJ cam 5000 có nhiều điểm nổi bật hơn so với SJ cam 4000?
Em có tìm hiểu qua thì thấy XiaoMi Yi có tốc độ xử lý khá chậm, ko biết so với SJcam thì như thế nào?

Re: Nên chọn camera hành chình nào: SJ Cam 4000, SJ Cam 5000 hay XiaoMi Yi

Gopro Hero bạn ơi, dùng hàng copy từ SJCam với XiaoMi làm gì T___T
Nếu tài chính ko dư dả thì chịu khó kiếm hàng 2nd mà dùng, Hero 3 là dư sức ăn đứt hàng copy rùi

Quay ban đêm thì khó vãi d' vì tối thui thì kể cả Gopro cũng bó mẹ tay

Quay ban đêm thì khó vãi d' vì tối thui thì kể cả Gopro cũng bó mẹ tay

Xin hỏi bạn máy nào quay ban đêm/thiếu sáng mà nét căng dc, kể cả máy cơ (trừ những con máy hồng ngoại, chuyên dụng của dân làm phim, giá vài trăm tr)
Tiền ít mà đòi hỏi lắm thế :D

mình có xài qua sj4000 wifi, với tầm 2tr - bên box mua bán thấy có sale 1tr8 thì sj4000 có thể gọi là ngon trong tầm giá, kết nối wifi ổn định, chất lượng hình ảnh tốt trong tầm giá tiền, đủ để lưu lại hành trình nếu như bạn không yêu cầu chất lựơng hình ảnh quá cao thì là lựa chọn tốt, pin và sạc ngoài dễ mua, giá rẻ, 300k bộ 2 pin, 1 sạc đôi

sj5000 thì mình chưa được thử

bạn tham khảo thử link so sánh này: http://sjcamguides.com/sjcam-sj4000-vs-sj5000-difference/

yi thì mình cũng chưa được thử nhưng nghe nói không được như sjcam và không có sẵn case chống sốc, nước

nếu dư dả và yêu cầu chất lượng hình ảnh cao thì nên đầu tư gopro

sj4000 thì mount và phụ kiện tương đối đầy đủ, cần thì mua thêm phao với dây đeo trước ngực thôi, keo dán mount thấy ngon hơn keo theo con hero 4 đen :'(

kích thước thì 4 con tương đương nhau, phím trên case của sj4000 khá cứng, tuy nhiên xài quen thì ok

cái gopro app mình thấy trên ios ngon còn trên android thì ...

về quay đêm thì đi trong tp hoặc đường có nhiều đèn thì ok, không thì con nào mình thấy cũng như con nào :3, bên taidat có clip test gopro 3, sj4000, 5000 thì phải, bạn coi thử coi sao

Last edited:

Mount bác bị sao chứ mình dùng 20,000km, 2 năm mà nó còn ko lung lay, muốn gỡ ra cũng mệt ah =)))
Gopro app mình đã dùng cả iOS, Android, WP đều ngon lành

Mới đặt xong con SJ CAM 5000 plus (bao gồm toàn bộ phụ kiện)+Thẻ nhớ 16Gb Samsung+Pin dự phòng+Gậy tự sướng trên Taobao với giá 878RMB (~3,000,000vnđ). Tuần sau nhận được em nó sẽ gửi ảnh và video bạn xem.

Bác mua được con gì rồi? Em cũng đang phân vân giống bác. Tài chính cũng có hạn thôi ạ.
Chào các bác, em đang phân vân lựa chọn giữa SJ Cam 4000, SJ Cam 5000 hay XiaoMi Yi (cả máy, hộp chống nước, thẻ nhớ, pin dự phòng, phụ kiện gắn mũ, gậy tự sướng). Do chưa sử dụng loại này bao giờ, cũng chưa có kinh nghiệm về camera hành trình nên nhờ Bác nào có kinh nghiệm, sử dụng rồi tư vấn giúp. :D :help
Mục đích sử dụng chính: Quay vào ban ngày và trên bờ là chính. Em đang quan tâm tới chất lượng video và ảnh, sự thoải mái khi sử dụng.
SJ cam 5000 có nhiều điểm nổi bật hơn so với SJ cam 4000?
Em có tìm hiểu qua thì thấy XiaoMi Yi có tốc độ xử lý khá chậm, ko biết so với SJcam thì như thế nào?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,461
190,097
Latest member
bonghongvu
Back