What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Malaysia (Phần 4)

ngocanh87

Phượt thủ
Buổi sáng ở Malay ?

Tụi mình 5người đến sân bay KLIA2 12h đêm, ngủ tới sáng và khoảng 12h trưa sẽ đến Pudu Sentral Bus Station mua vé xe, vậy khoảng mấy tiếng có đi được những điểm sau không, nếu không thì nên bỏ cái nào

Sân bay KLIA2 - Kuala Sentral (75min)

Kuala Sentral Nhà thờ (có thể đi bằng gì)

Nhà thờ Masjid Al-Bukhary (có thể đi bằng gì)

Nhà thờ - Central Market (có thể đi bằng gì)

Central Market - PETRONAS Twin Towers (có thể đi bằng gì)

PETRONAS Twin Towers - Pudu Sentral Bus Station (có thể đi bằng gì)

Pudu Sentral Bus Station - Cameroon (có cần đặt vé xe trước không)

Cảm ơn bạn nhiều

Kể từ ngày hôm nay, phần hỏi đáp thông tin du lịch về Malaysia sẽ được chuyển sang Chủ đề này.

Xin cảm ơn và xin lỗi cho sự bất tiện này tới các anh/chị.

1. các bạn cho em hỏi tí. Từ sân bay KLIA2 về trung tâm thành phố thì đi bằng bus là rẻ nhật ạ?
2. Từ Kuala Lumpur muốn đi Meleka thì phương tiện nào là rẻ nhất. Có cần mua vé trước không ạ?
3. Đi chơi lòng vòng Kuala Lumpur thì đi phương tiện nào là hay nhất ạ?
4. Đi bằng phương tiện gì từ Kuala Lumpur đến Melaka vậy các bạn? Có xe lửa không? Cái nào rẻ nhất?
4. Từ Melaka đến SIngapore nữa ạ?
Xin chân thành cám ơn!

Last edited:
Từ sân bay KLIA2 về KL Sentral bằng Skybus giá 10 ringgit/người, từ KL Sentral có thể dùng Monorail để đi đến các chổ khác.
Trong thành phố thì đi bus GoKL được miễn phí.

Từ sân bay KLIA2 về KL Sentral bằng Skybus giá 10 ringgit/người, từ KL Sentral có thể dùng Monorail để đi đến các chổ khác.
Trong thành phố thì đi bus GoKL được miễn phí.

cám ơn bạn đã chia sẽ. CHo em hỏi là bus GoKL đó bắt ở đâu và như thế nào ạ?
Để mua vé monorail nó có giống MRT ở Singapore không ạ?
XIn cám ơn!

Các bác cho em hỏi ngu câu nữa là có cần mua thẻ Rapid LRT của nó không ạ hay là mua bằng tiền mặt. Đi xe bus thì lên xe mới mua vé hay mua vé trước. Xin cám ơn ạ!

Mua vé tàu điện bằng máy bán vé tự động.
Đi xe buýt trong Tp KL thì lên xe bác tài hỏi đi đâu, tùy chặng 1-2 Ring, bác ấn cho cái vé, em bỏ tiền vào thùng cạnh bác tài. Chuẩn bị tiền, bác tài không có tiền thối lại.
Đi bus từ sanbay về thì mua vé 2 chiều rẻ hơn 1 chiều x 2 lần.
Melaka có ga xe lửa gần nhất là Tampin (check lại nhé), rồi từ đây đi bus 38km nữa đến Melaka, tóm lại google ra hết. Mọi người chủ yếu đi bus đến Melaka, tương tự bus Melaka đi các city khác.

Mua vé tàu điện bằng máy bán vé tự động.
Đi xe buýt trong Tp KL thì lên xe bác tài hỏi đi đâu, tùy chặng 1-2 Ring, bác ấn cho cái vé, em bỏ tiền vào thùng cạnh bác tài. Chuẩn bị tiền, bác tài không có tiền thối lại.
Đi bus từ sanbay về thì mua vé 2 chiều rẻ hơn 1 chiều x 2 lần.
Melaka có ga xe lửa gần nhất là Tampin (check lại nhé), rồi từ đây đi bus 38km nữa đến Melaka, tóm lại google ra hết. Mọi người chủ yếu đi bus đến Melaka, tương tự bus Melaka đi các city khác.

xin cám ơn rất nhiều. CHo em hỏi vụ Đi bus từ sanbay về thì mua vé 2 chiều rẻ hơn 1 chiều x 2 lần.là sao ạ?
đi bus trong thành phố thì phải biết tuyến bus nào để bắt vậy là phải kiểm tra trước phải ko ạ? Xin cám ơn

xin cám ơn rất nhiều. CHo em hỏi vụ Đi bus từ sanbay về thì mua vé 2 chiều rẻ hơn 1 chiều x 2 lần.là sao ạ?
đi bus trong thành phố thì phải biết tuyến bus nào để bắt vậy là phải kiểm tra trước phải ko ạ? Xin cám ơn

Tất nhiên phải tìm hiểu trước.
Mà em thấy ấy trạm tàu điện LRT và MRt gì đó là đi đủ hết, ko sợ lạc.
Ngoài ra còn có 2 tuyến bus free qua mấy điềm tham quan đó.

Từ meleka đi Sin thì bác đi về Johor Baru trước có Bus qua Sin mừ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back