What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Re: Bangkok: I love you...

@thím alvin: ko biết giờ giá taxi Bangkok có thay đổi nhiều so với thời điểm thím viết bài k nhỉ? E vừa rồi đi mấy lượt taxi đủ loại màu, cái nào xế cũng bát meter chứ k phải giục, đi ko lòng vòng y như thím từng nói. Nhưng giá giờ thay đổi có vẻ nhiều. E thử tính ra thì thấy giờ nó là 35bath/km đầu tiên + 20bath/km tiếp theo. Tính ra thì tương đương taxi VN
Với lâu k vào forum nên k biết thím cũng ở Bangkok mấy ngày rồi. E lần đầu đi Bangkok, đi hôm 17, đến ngày 23 tới mới về. Có thím nào ở Bangkok đợt này thì giao thông tí nhé xD

Last edited:

Thanks anh ợ ^^ Em ở ks Siam star. Giá cả chắc okie anh nhảy :xx

Giá là 250baht cho 1 tiếng, tip thêm 50 nữa là okie, họ làm kỹ và nhiệt tình...với lại đúng kiểu spa massage chứ không phải mấy chỗ khác có cái ghê ngồi làm lạch bạch rồi đi ra...hihi

@thím alvin: ko biết giờ giá taxi Bangkok có thay đổi nhiều so với thời điểm thím viết bài k nhỉ? E vừa rồi đi mấy lượt taxi đủ loại màu, cái nào xế cũng bát meter chứ k phải giục, đi ko lòng vòng y như thím từng nói. Nhưng giá giờ thay đổi có vẻ nhiều. E thử tính ra thì thấy giờ nó là 35bath/km đầu tiên + 10bath/km tiếp theo. Tính ra thì tương đương hoặc rẻ hơn taxi VN một chút chút thôi nếu đi dài.
Với lâu k vào forum nên k biết thím cũng ở Bangkok mấy ngày rồi. E lần đầu đi Bangkok, đi hôm 17, đến ngày 23 tới mới về. Có thím nào ở Bangkok đợt này thì giao thông tí nhé xD

Mình mới đi về hôm qua...mình không để ý nữa, còn đi thì vẫn bị package như thường, nhưng thấy 100-200baht chả đáng là bao nên nhắm được và tiện, ko tốn time thì cứ quất thôi...
Đi dài thì mình kết hợp BTS, MRT và taxi, tuktuk...

Mình đi Thái 1 tuần gồm 2 ngày ở pattaya và 5 ngày ở bangkok tiêu hết 700 đô kể cả shopping, tính ra ngày 100 đô. Shopping mình ước chừng tầm 8000 bath tức tầm hơn 250 đô 1 chút. Tất nhiên không kể tiền vé và ks vô trong đó. Mình đi tự túc với thêm 1 thằng bạn nữa, chi tiêu cũng thoáng, thoải mái nên mới tốn nhiều thế chứ du lịch bình thường thì ngày ăn uống vui chơi chắc chỉ trung bình 25-30 đô thôi. Ăn uống ở Thái khá rẻ, vào food court ở các trung tâm thương mại thì tầm 100-150 baht là no nê cả ăn lẫn uống tức tầm 3-6 đô 1 buổi. Ăn vỉa hè còn rẻ hơn tầm 1,5-2,5 đô 1 bữa gần như ăn ở sài gòn.

Shopping ở Thái mới tốn tiền nhiều nhất, qua đó sẽ rõ. Mình đi chỉ định mua 1 ít thứ làm quà nhưng cuối cùng chi đến hơn 250 đô dù mình không thích shopping cho lắm là đủ biết rồi.

Cái phần shopping này là do đồ bên Thái mắc wá nên tốn tiền hả bạn? Hay vì nó rẻ hơn và đa dạng hơn VN, không cầm lòng dc phải mua nhìu => tốn tiền hả bạn?

Giá là 250baht cho 1 tiếng, tip thêm 50 nữa là okie, họ làm kỹ và nhiệt tình...với lại đúng kiểu spa massage chứ không phải mấy chỗ khác có cái ghê ngồi làm lạch bạch rồi đi ra...hihi
hehe vậy để tối nay e đi thử mới đc

mọi người ơi cho mình hỏi mình đóng hàng về bằng thùng carton nhưng không biết ở đâu bán thùng ở khu pratunam. Mình nghe nói Big C có cho thùng free nhưng không biết ở quầy nào. Mọi người biết chỉ giúp mình với, cám ơn mọi người nhiều ạ :L

Em đang lên lịch đi Thái dịp tết âm lịch .
Vì còn độc thân nên muốn trải nghiệm 1 lần tết cổ truyền lang thang trên nước bạn.
Em đặt vé Vjet sẽ đi ngày 16 và về 20.02 ( 28 âm - mùng 2 tết ).

Em mới đi Thái 2 lần ( dều là tự mò mẫm đi ). Lần này thì chưa lên kế hoạc lịch trình gì cả. Có ai có hứng thú với ngày này hay có lịch trùng có thể hẹn hò tại Bangkok đón năm mới không ạ ?

Ố ồ, tính ra ý tưởng lớn gặp nhau à bác. Em cũng đang dự tính sẽ qua đó cho biết đây, làm cho lắm mà ko tiêu tiền thì nó cũng phí í nhỉ;) Lịch khởi hành của bác là khi nào? Kế hoạch chắc xong hết rồi nhỉ?

oánh dấu đã đọc tới đây rồi, tks mọi người đã tư vấn ...m đã book vé đi 24/3 này rồi, đoàn 12 ng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back