What's new

Xe đạp Sài Gòn - Đà Nẵng dự sinh nhật Phuot. (06 - 18/7/2015)

Đương Phan

Lãng tử điên
Xin chào cả nhà!

Nhớ, thèm. máu! Thế là lên đường thôi!!!

Có lẽ plan này lập ra quá gấp rút, nhưng mình sẽ đi bằng xe đạp từ Saigon ra Đà Nẵng dự sinh nhật Phuot.

Cung đường đi men theo đường ven biển, đói đâu ăn nấy, mệt đâu nghỉ đấy.

Mình lập topic này để rủ rê những ai muốn tham gia cùng, ko phân biệt tuổi tác, giới tính. Chỉ cần chịu được mệt mỏi, vất vả, ở dơ!!!

Mình đã có kinh nghiệm đi xe đạp Saigon - Hà Nội 2008.

Dự là chuyến đi ko quá 1 triệu đồng, có võng mùng là điều bắt buộc.

Hành trình chi tiết mình sẽ cập nhật sau, các bạn có thể đi trọn cung hoặc từng đoạn nhập đoàn đều được.

Welcome!!!

Sẵn dịp khoe luôn con xế "điếc" trong chuyến SG-HN 2008, chụp ở đôi bờ Hiền Lương. :D

Last edited by a moderator:
Lịch trình chi tiết

CUNG ĐƯỜNG VEN BIỂN “Saigon – Đà Nẵng mừng SN Phuot”
(06/07/2015 – 18/07/2015)

Khởi hành ngày 6/7/2015, Sài Gòn, Biên Hòa, Dầu Giây, Long Khánh, ngã 3 Ông Đồn, nghỉ đêm ở trạm xăng Đức Khải (Tân Đức, Hàm Tân, BT) gần trại giam Thủ Đức. ~ 110km.

Ngày 7/7/2015, Tiếp đg QL1 ra Phan Thiết, Mũi Né đến Bàu Trắng nghỉ đêm. ~ 110km.

Ngày 8/7/2015: Tiếp ven biển đi Phan Rí, Tuy Phong. Đến Cà Ná nghỉ đêm. ~ 75km.

Ngày 9/7/2015: Theo QL1 đến Phan Rang, tiếp ven biển đến Vĩnh Hy ngủ đêm. ~ 70km.

Ngày 10/7/2015: Tiếp ven biển ra QL1 đi Cam Ranh, theo ven biển đến Bãi Dài, nghỉ đêm Nha Trang. ~ 95 km.

Ngày 11/7/2015: Vượt đèo cả, ngủ đêm trên hải đăng Đại Lãnh. ~ 100km.

Ngày 12/7/2015: Theo ven biển đi Tuy Hòa, ngủ đêm gành Đá Dĩa. ~ 70km.

Ngày 13/7/2015: Tiếp ven biển, ngủ đêm tại Quy Nhơn. ~ 70km.

Ngày 14/7/2015: Tiếp ven biển, ngủ ở mũi Rồng. ~ 80km.

Ngày 15/7/2015: Tiếp ven biển ra QL1, ngủ đêm tại bệnh xá Đặng Thùy Trâm. ~ 75 km.

Ngày 16/7/2015: Theo QL1. Nghỉ đêm Chu Lai. ~ 85 km.

Ngày 17/7/2015: Đường ven biển vượt cầu Cửa Đại đến Hội An nghỉ đêm. ~ 80km.

Ngày 18/7/2015: Vượt Ngũ Hành Sơn, đến điểm tổ chức sinh nhật Phượt tại Đà Nẵng. ~ 30km.

Tổng cộng quãng đường khoảng 1.110 km, đi trong vòng 14 ngày. các khoảng cách trên được đo bằng google map, sẽ có sai biệt so với thực tế.

Chuẩn bị, chi phí hành trình:

Như mình đã nói, chuyến hành trình chỉ ngủ lều, võng hoặc nhà người quen, do đó cần các bạn có một sức khỏe tốt cũng như một quyết tâm cao. Mình có 1 lều đôi chữ A. Mỗi bạn cần trang bị cho chính mình tối thiểu 1 võng mùng.

Ngựa chiến: chỉ cần còn dùng đc là ok! Chuẩn bị 1 ruột xe. Đồ vá xe mình đã có.

Hành lý mang theo cần 1 balo khoảng <10kg là đủ.

Về phần nước uống, chúng ta thực hiện tiêu chí hết nước thì xin!

Phần ẩm thực, như chuyến 2008 mình đã đi, sẽ đem theo nồi, bếp ga tự nấu ăn. Nấu vào lúc trưa nghỉ ngơi khi trời nắng, dùng luôn cho buổi chiều, một người 50k/2 buổi trưa chiều là đầy đủ bao gồm trái cây. Ăn sáng khoảng 20k nữa.

Tổng cộng 70k/người/ngày. Trừ ngày 13 nhập đoàn tại ĐN ra, 12 * 70 = 840k ~ 1 triệu đồng.

500k đóng cho ban tổ chức, 500k bắt xe đò về.

Tổng cộng 2 triệu cho chuyến hành trình xe đạp nửa tháng trời từ Saigon ra Đà Nẵng dự sinh nhật Phượt, với những người bạn cùng đam mê và sở thích trên khắp mọi miền đất nước, cùng những kỷ niệm có thể suốt đời bạn ko thể nào quên!!!

Bạn còn lăn tăn nhiều thứ???
Ko biết mình có đi nổi hok?
Ko biết có gặp cướp hok?!
Ko biết có ai bắt cóc mình đem đi bán hok???... :D

Đừng quan tâm, “Hãy đi, sẽ được, hãy gõ cửa, cửa sẽ mở cho”…

Chào mừng bạn Dandiscover về dự sinh nhật phượt lên 9 bằng xe đạp.

Chúc bạn mau chóng lập được đội. Hẹn gặp tại Đà nẵng.

Last edited:
Vì thời gian chuẩn bị gấp quá nên mình sẽ khởi hành lùi lại 1 ngày, thứ hai ngày 6/7/2015.

Để kịp đến Đà Nẵng đúng ngày, ngày 1,2,3 theo kế hoặc cũ theo đường ven biển từ Long Hải đến Phan Thiết mình sẽ gộp lại 2 ngày, đi QL1 thẳng lên Phan Thiết.

Khởi hành ngày 06/07/2015, Sài Gòn, Biên Hòa, Dầu Giây, Long Khánh, ngã 3 Ông Đồn, nghỉ đêm ở trạm xăng Đức Khải (Tân Đức, Hàm Tân, BT) gần trại giam Thủ Đức. ~ 110km.

Ngày 07/07/2015, Tiếp đg QL1 ra Phan Thiết, Mũi Né đến Bàu Trắng nghỉ đêm. ~ 110km.

Ngày 08/07/2015 đi theo lịch trình đã lên.

Nhờ Mod vui lòng sửa giùm mình tiêu đề, đổi ngày khởi hành thành (06 - 18/07/2015), thanks Mod rất nhiều.

Thấy hình như ít ai quan tâm, có lẽ cung này mình phải đi một mình mất rồi :D, nếu lịch trình đi có bạn nào join được ở chỗ nào có thể đi cùng mình một đoạn ngắn cho vui, gặp mặt làm quen, chia sẻ nhau những sở thích thì còn gì bằng nhỉ! số đt mình: 091.606.7520 (Mr. Phương).

Have a nice day!

Nhìn lịch trình cũng ham hố lắm, nhưng nghỉ nhiều ngày thì không được.
Chúc bạn độc hành vui vẽ và gặp nhiều may mắn trên đường thiên lý nhá, hẹn gặp tại Đà Nẳng.

Đạp xe ra tới Vạn Giã thì xe hư mất tiu, chán theo xe tải ông anh đi bắc nam, giờ mình đang o83 bãi nghêu Ninh Bình chờ lấy hàng rồi nên ko dự sn Phuot dc, hẹn năm sau vậy!

Chúc mừng sinh nhật phuot 2015!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,941
Latest member
Thao10
Back