What's new

Sáng tạo Phượt Cụ - Chào mừng Phượt lên 5!

LinhEvil

Mẹ em Mins
Sáng tạo nghĩa là những thứ được tạo ra bởi người sáng sủa thông minh

Phượt nghĩa là xê dịch, du lịch, đi lại ( hay theo định nghĩa của mình Phượt nghĩa là: Tôi Sống - Tôi Đi - Tôi tận hưởng)

Cụ Nghĩa là người rất già ( cụ già) hoặc có thể hiểu là Công cụ, những vật có thể dùng được

Nhân dịp Sinh Nhật Phượt lên 5, Chúng ta hãy cùng hồ hởi tham gia cuộc thi chế tạo công cụ đi du lịch, cuộc thi dành riêng cho những người ưa xê dịch, có trí thông minh sáng láng!!!

Phải nói rằng, cho dù có tiền mua những đồ chuyên dụng để mang đi Phượt, nhưng đôi khi chính những phát minh nho nhỏ, hóm hỉnh, tiện dụng, thông minh mới là điểm nhấn tạo nên phong cách của bạn trên đường Phượt

Nhớ lại nhé, khởi đầu của chiếc bếp Cồn. Từ việc đào lỗ, dùng cồn khô - đến chế lon cô ca để đựng cồn - rồi chế lon cô ca để thành bếp đốt cồn nước. Một trong những sáng tạo mang tính ứng dụng cực cao của nhà Phượt

Nhớ lại nhé, sáng tạo độc đáo của những bạn đi xe đạp làm chiếc gương chiếu hậu từ nắp lon bia gắn dây thép vào mũ bảo hiểm hay kính mắt

Và rất nhiều những sáng tạo khác của dân lang thang.,

Chế móc treo máy ành 1 bên hông, dễ dàng khi dơ máy lên chụp

Sửa ống nhựa thành bộ gài GPS khi đi xe đạp ( CR Body Party)

attachment.php

Vỏ bảo vệ chuối khỏi bị nát

Bạn có Phượt Cụ nào tự chế không? Hãy cùng dự thi với Phượt.com

Chủ đề: Sáng tạo Phượt Cụ

+ Các dụng cụ dùng trên đường phượt ( cho mọi dạng du lịch: trekking, DL xe máy, DL xe đạp, backpacking) được bạn tự chế

+ Ý tưởng có thể do bạn nghĩ ra hoặc copy từ các nguồn khác nhưng bạn vẫn phải chế tạo lại phù hợp với mục đích sử dụng thực tiễn

+ Dùng những sản phẩm có sẵn cho các mục đích nói chung ( VD chổi, ghế nhựa, cốc chén, vvv) để chế tác ra các dụng cụ dùng trên đường Phượt

+ Ý tưởng càng độc đáo và phạm vi áp dụng càng phổ thông càng được đánh giá cao

Nội Quy

+ Sản phẩm dự thi phải do member tự làm,. có thể là sản phẩm cá nhân hoặc sản phẩm của Nhóm.

+ Bài dự thi có thuyết trình thực tế quá trình làm sản phẩm

Thời gian gửi sản phẩm

+ Từ 10/7 đến 10/8

Giải thưởng hấp dẫn

+ Giải Sáng Tạo táo bạo: 1,2 tr và kỷ niệm chương

+ Giải Sáng Tạo Ứng dụng: 1tr1 và cúp lưu niệm

+ Giải Sáng Tạo Viển vông, nhưng mà hay: 1tr và huân chương Lấp lánh

Các sản phẩm tham dự có tính thực tiễn sẽ được bán trên Phượt với Topic Cửa Hàng Phượt Cụ Sáng Tạo... Lợi nhuận và chế biến hoàn toàn do người sáng chế hưởng.

BAn Giám Khảo

+ Mitua

+ Susu

+ Chitto

+ Umove

+ Aliasnoodle

Mại zô mại zô!!!

Last edited:
Các member nhanh chóng thực thi ý tưởng đi nào...

Nếu làm 1 mình bí quá thì lập team nhé. Hiện tại bọn gái già chúng mình đang manh nha lập team làm mấy cái sản phẩm Phượt Cụ cho chị em VD quần Super Man chống ê mông... ( cụ tỉ ntn thì mình ko thể tiết lộ được)

Các kĩ sư nhà phượt ủ mưu nhanh nhanh nào để anh em còn được chiêm ngưỡng các sáng tác nóng hổi nhất chứ.
Umove sẽ có quà tặng rất hữu dụng cho 3 sản phẩm dự thi đầu tiên.

Nào nào máu lên nào.

Đâu rồi các ý tưởng để bà bầu lái xe cào cào đèo chồng đi chơi, đâu rồi các thiết kể để xế tay phải ngoáy mũi, tay trái gãi rốn... ôm, mà xe vẫn bon bon trên đường ???

Mình ko trúng được giải đầu tiên cũng cố lấy cái giải sáng tạo viển vông :)

Đăng ký dự thi với một team và đang ủ mưu thiết kế, thuyết trình nhá, bài đăng ký có coi như bài đầu tiên ko Giám Khảo Umove? :D

Tớ đăng ký 1 vé nhé, dưới sự liên kết và xin xỏ từng người:))

Vé thứ 2 nhé bác UMOVE:D

Độp giữa tiết trời như thiêu đốt mà có những Phượt cụ dư lày thì em độp ứ chán

attachment.php

1 ảnh demo của bạn phuongnh

Last edited:
Em chờ ý kiến các giám khảo khác về việc công nhận 3 sản phẩm dự thi đầu tiên
Sau cuộc thi này sẽ có nhiều ứng dụng cho làng thích xê dịch đây cả nhà ơi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944