What's new

20-10

Atena

Phượt tử
Thế gian nếu thiếu đàn bà
Lũ người ham phượt, chẳng là đàn ông
Giang hồ theo ngọn gió đồng
Nhưng hồn quạnh quẽ, bởi không bến chờ

Thương nhau từ thuở bấy giờ
Bước chân vạn nẻo, mắt mờ tóc phai
Biển sâu, rừng thẳm, Đông Đoài
Bền gân vì có bóng ai ngóng mình

Vạn đi, vạn nhớ, vạn tình
Mắt buồn hun hút theo hình hành nhân
Phải chăng trong coi phong trần
Vai mềm là chấm bàn chân muốn về

Quan hà dù có đê mê
Muôn hồng, nghìn lục đủ bề lả lơi
Chỉ nghe một tiếng cơm sôi*
Giã từ hoang dại, em ơi anh về

Trót mang dòng máu dịch xê
May sao anh vẫn yên bề hậu phương
Giờ đây viễn xứ, trời sương
Gửi về em cả một giường ái ân
Để anh còn vững bàn chân
Hải hà tung cánh, vẫn cần có em!

* Mượn ý của Nguyễn Tuân

Kính tặng vợ yêu của anh!

Bác tặng vợ yêu của bác. Còn đâu thơ thẩn bác cho em mượn em tặng chị em trong này bác nhé(beer)(beer)(beer)(wait)(wait)(wait)

Cũng tính làm thơ tặng các Chị Em trong Phượt nhưng bác Ănten nhanh tay quá. Thôi văn xuôi cho nó thể hiện trọn vẹn ý tứ.

Đành rằng phượt du là sở thích của mọi người trong Phượt, nhưng so với anh em chúng tôi, các Chị em khi phượt cũng gian nan hơn nhiều. Thân gái ngọc ngà mà phải chịu lên bờ xuống ruộng, nhảy xe nhảy tàu, có khi phải ngủ bờ ngủ bụi. Lại còn phải cảnh giác ong bướm dọc đường, lắm phường trêu ghẹo. Nghĩ mà thương ... (hun cái (kiss) )

Lại lắm khi trèo núi trèo non, chân yếu tay mềm, mang cái body đã vất vã còn phải tòn teng len liếc. Người ta phải dưỡng da dưỡng thể mà chị em phải phượt phải dãi nắng dầm mưa, sương gió biên thùy, trời ơi thương quá ... (hun cái nữa (kiss) )

Bởi vậy mới dặn lòng mình, nếu phượt chung với các Chị Em, Anh Em chúng ta phải xung phong làm xế ngoan cho mấy Ôm thoải mái tác chiến. Bắt ngồi thì phải ngồi, cho nằm chung mới được phần nằm chung.

Chúc các Chị Em phượt luôn vui vẻ, trẻ trung, xinh tươi, yêu đời, yêu người và phượt khắp thế gian.... CHÚC MỪNG CHÚC MỪNG! (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back