Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn

Trang 99 trên tổng 103 Đầu tiênĐầu tiên ... 49899596979899100101102103 CuốiCuối
Results 981 to 990 of 1025

Topic: Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Bài
    26
    Post Thanks / Like

Mặc định Re: Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Không có mã CVV ks vẫn tính tiền được bạn ơi

Quote Originally Posted by hminh2005 Xem bài
    Tốt nhất là chọn loại phòng không những Cancel free, trả tiền khi đến mà cũng ko bắt khai báo thẻ credit
    Nếu có khai báo thì chỉ khai báo số thẻ, thời hạn chứ không có mã CVV đằng sau. Khi đó thì có muốn change cũng ko được

Bài
    265
    Post Thanks / Like

đã 3 ngày check trên vfs online đều thế này
    Tính ra gửi hồ sơ được 4 ngày mà chưa tới bên đsq Hà Lan ở Malaysia hả mọi người

TRACK YOUR APPLICATION
    Reference Number*
    Last Name*

English:Visa application ref no {@pcl_name} has been forwarded to The Dutch Regional Support Office Asia for processing on {@modifiedon}. Please contact number (8428) 3939 0895- VFS Ho Chi Minh or (8424) 3972 9446- VFS Hanoi if you have any inquiry.

Bài
    5
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by saobacdau13 Xem bài
    Cho mình hỏi có bạn nào có tâm thư ko?
    Tuần trước mình có gửi hồ sơ xin visa Pháp, nhưng trong quá trình chuẩn bị hồ sơ lại sai sót book khách sạn lệch so với lịch trình mất 1 ngày. Hôm qua mình lên nhận visa về thì bị từ chối với lý do là:
    "Các thông tin đã cung cấp để chứng minh mục đích chuyến đi và điều kiện lưu trú không đáng tin cậy".

Hiện tại mình đang chuẩn bị đơn xin khiếu nại, sẽ book lại phòng và làm lịch trình chuyến đi cẩn thận hơn. Ngoài ra mình muốn gửi thêm cái tâm thư cho chắc ăn mà ko biết nên viết thế nào. Bạn nào có kinh nghiệm xử lý tình huống này, hoặc có tâm thư thì chia sẻ giúp mình với, mình rất cảm ơn.
    Bạn ơi cho mình hỏi bạn nộp hồ sơ bao lâu thì có kết quả vậy

Bài
    3
    Post Thanks / Like

Mình nộp 1 tuần thì có kết quả. Theo mình thấy nếu từ chối thì họ trả lời nhanh lắm.

Bài
    1
    Post Thanks / Like

Mình có câu hỏi thế này, mình hành nghề dịch vụ tự do trên mạng, như làm web/thiết kế đồ họa. Như vậy khi đi mình cần phải làm những giấy tờ gì để chứng minh tài chính? Mình làm freelancer chứ không có làm cho công ty nào.

Cám ơn các bạn!

Bài
    1
    Post Thanks / Like

Mấy bạn ơi mình muốn hỏi chút. Mình có đặt lịch hẹn lên nộp hồ sơ xin visa Pháp ngoài trung tâm TLS HN. Nhưng mình mới có lịch đi công tác đột xuất trùng vào ngày mình hẹn với bên trung tâm. Thì giờ làm sao để huỷ lịch đấy đi đặt một lịch hẹn mới vậy T.T Ai biết trả lời dùm mình với nhé. Vì lịch của mình là ngày mai mất rồi T___T

Bài
    5
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by saobacdau13 Xem bài
    Mình nộp 1 tuần thì có kết quả. Theo mình thấy nếu từ chối thì họ trả lời nhanh lắm.
    Mình xin 5 ngày thì có vía rồi, nhưng bé nhà mình đến nay đã 2 tuần rồi thì vẫn chưa có kết quả. Mình lo quá sợ bé bị đánh rớt

Bài
    265
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by Trangnguyen08 Xem bài
    Mình xin 5 ngày thì có vía rồi, nhưng bé nhà mình đến nay đã 2 tuần rồi thì vẫn chưa có kết quả. Mình lo quá sợ bé bị đánh rớt
    bạn nộp bên pháp hay hà lan vậy ? hình như nộp pháp là nhanh nhất vì đsq ở vn xử lí luôn
    còn hà lan phải gửi qua bên malaysia nên chắc lâu hơn cả tuần

Bài
    5
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by vietdoan20062006 Xem bài
    bạn nộp bên pháp hay hà lan vậy ? hình như nộp pháp là nhanh nhất vì đsq ở vn xử lí luôn
    còn hà lan phải gửi qua bên malaysia nên chắc lâu hơn cả tuần
    Mình nộp bên Pháp bạn ơi, mình thì có sau 5 ngày, còn bé nhà mình 5 tuổi vẫn chưa có, cuối tuần sau mình đi rồi

Bài
    265
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by Trangnguyen08 Xem bài
    Mình nộp bên Pháp bạn ơi, mình thì có sau 5 ngày, còn bé nhà mình 5 tuổi vẫn chưa có, cuối tuần sau mình đi rồi
    Hix, rút kinh nghiệm lần sau cứ Pháp mà nộp vì đsq gần đó xử lí luôn, còn nộp mấy chỗ khác toàn chuyển đi đâu để xử lí cũng sẽ lâu hơn nhiều
    Tại vừa rồi em hỏi thấy bảo Pháp phải đăt lịch hẹn mất vài ngày mà bên VFS Hà Lan cứ lên nộp ko cần hẹn gì cả nên em mới nộp bên Hà Lan

Trang 99 trên tổng 103 Đầu tiênĐầu tiên ... 49899596979899100101102103 CuốiCuối