Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn

Trang 128 trên tổng 142 Đầu tiênĐầu tiên ... 2878118124125126127128129130131132138 ... CuốiCuối
Results 1,271 to 1,280 of 1411

Topic: Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Bài
    10
    Post Thanks / Like

Mặc định Re: Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Cảm ơn các bạn nhé. Đúng là trường hợp này mình sơ sót quá. Giờ nộp lại ngay cũng thấy hơi run. Hôm đi lấy hồ sơ mà tay cứ run lẩy bẩy

Bài
    411
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by PetiteAmelie Xem bài
    Book hostel hay hotel không phải là vấn đề chính. Miễn là nó khớp với lịch trình và budget của bạn. Mình nghĩ vấn đề ở đây là do bạn đã cancel bkk trong khi hồ sơ đang trong thời gian xét duyệt.
    Trong forum hình như cũng có trường hợp như bạn, sau đó bạn ấy book lại ksan và nộp lại luôn & pass đó. Bạn cân nhắc xem sao
    Lỗi này hết sức căn bản mà nhiều bạn mắc phải ghê. Cố gắng chọn chỗ nào có hạn hủy thật dài, ít nhất là 1 tháng trở lên để vượt qua thời gian xét cấp visa. Có muốn thay đổi cho đúng với lịch trình thực tế thì cũng phải đợi cho đến khi cầm được visa trong tay hẵng đổi.

3. Likes PetiteAmelie liked this post
    Bài
    148
    Post Thanks / Like

Mình có visa Úc rời, Nhật, đi các nước ĐNA, có tận 3 cuốn hc lận vì đi lắm số lần các nước xung quanh đây, nhưng mình mới rớt Mỹ.
    Mình làm doanh nghiệp, đăng ký kd liên quan đến xây dựng vốn hơn 100 tỷ, có 02 nhà, có xe hơi, có sổ tk 350 triệu, mình độc thân. Mình hỏi liệu mới rớt Mỹ mà apply sang Châu Âu có ảnh hưởng j ko?
    Cảm ơn các bạn

Bài
    3
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by flavour Xem bài
    Hôm nay đsq gọi điện pv e rồi ạ. Cả nhà cho e hỏi transit ở BOM (Mumbai) thì có cần xin visa ko ạ?
    Bạn transit thì không cần phải xin visa của nước bạn transit đâu vì bạn không rời khỏi sân bay.
    Tuy nhiên chính bản thân mình đợt đi Nhật transit tại Thượng Hải máy bay đến trễ được hãng sắp xếp cho lên chuyến khác thì phải qua hải quan để lấy hành lý rồi check-in lại, khi qua hải quan họ sẽ đóng dấu cho nhập cảnh 1 ngày tại chỗ.
    Ngoài ra mình từng đi Pháp transit ở Mumbai rồi, mấy bạn cẩn thận không nên mua đồ chất lỏng ở sân bay bên châu Âu chiều về VN nếu quá cảnh ở Mumbai nhé, mình thấy hải quan Ấn bắt giữ lại hết đó dù là hàng miễn thuế có đầy đủ hóa đơn với seal.

Bài
    145
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by bibo81 Xem bài
    Mình có visa Úc rời, Nhật, đi các nước ĐNA, có tận 3 cuốn hc lận vì đi lắm số lần các nước xung quanh đây, nhưng mình mới rớt Mỹ.
    Mình làm doanh nghiệp, đăng ký kd liên quan đến xây dựng vốn hơn 100 tỷ, có 02 nhà, có xe hơi, có sổ tk 350 triệu, mình độc thân. Mình hỏi liệu mới rớt Mỹ mà apply sang Châu Âu có ảnh hưởng j ko?
    Cảm ơn các bạn
    @bibo81: Bác rớt visa Mỹ chả ảnh hưởng gì việc xin visa Châu Âu đâu
    Em có mười ước ao - Em có trăm khát khao
    Chia sẻ kinh nghiệm du lịch trên: https://dinaty.wordpress.com/

7. Thanks bibo81 thanked for this post
    Bài
    265
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by meoluoi_ngudong Xem bài
    Mình là con gái và đi 1 mình bạn ạ. Nhưng mình nghĩ cái này ko nói lên nhiều vì kể cả đi cùng ai đó thì hồ sơ nộp mỗi người là riêng mà.
    Lý do bị từ chối là các thông tin đã cung cấp để chứng minh mục đích chuyến đi và điều kiện lưu trú không đáng tin cậy.
    Hồ sơ mình chuẩn bị cũng như mọi người có tờ khai, lịch trình, booking khách sạn, booking máy bay, chứng minh tài chính, công việc, đơn nghỉ phép các kiểu mà không hiểu sao lại vậy.
    Không biết nguyên nhân có phải do mình booking toàn hostel nên ko đủ độ tin cậy ko. Với cả sau khi nộp hồ sơ xong khoảng 1,2 ngày thì mình hủy mấy cái booking ks vì lịch trình của mình thay đổi, liệu có khả năng trong thời gian đó ĐSQ check chéo để xác thực thông tin ko?
    Mình cũng ko có ý định gửi xem xét lại nữa. Chỉ không biết nếu bây giờ xin qua Hà Lan ngay thì có được không thôi. Cần lắm các cao nhân soi đường chỉ lối.
    Bạn hủy mất booking hostel nên khi LSQ duyệt visa họ check bkg và không tìm thấy gì chứng minh là bạn có chỗ lưu trú đấy.

Trước mình cũng bị LSQ Hà Lan đánh fail vì ko tìm thấy nơi lưu trú đã cung cấp, do bạn mình chịu trách nhiệm book hostel cho nhóm mình, thẻ tín dụng bị lỗi & booking . com gửi mail hỏi có re-book hay không, bạn í ít check mail yahoo & ko trả lời nên tèo hết 3 đứa luôn , tụi mình re-apply lại ở LSQ Hà Lan ngay và pass hết đó.

Kinh nghiệm của mình là fail đâu thì xin lại nơi đó với hso đầy đủ hơn, chạy sang LSQ khác càng bị nghi ngờ do tên bị ghi trong hệ thống ùi
    https://www.facebook.com/de.men.794

Bài
    28
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by pinky2510 Xem bài
    Lỗi này hết sức căn bản mà nhiều bạn mắc phải ghê. Cố gắng chọn chỗ nào có hạn hủy thật dài, ít nhất là 1 tháng trở lên để vượt qua thời gian xét cấp visa. Có muốn thay đổi cho đúng với lịch trình thực tế thì cũng phải đợi cho đến khi cầm được visa trong tay hẵng đổi.
    Em xin visa thời hạn khá ngắn (nộp 8.5, đi 27.5) nhưng lịch trình book khách sạn toàn cố gắng lấy những chỗ cho hủy ngay ngày mình dự kiến đến ở (vd 3.6 đến ở thì 3.6 hoặc 2.6 được phép cancel).

Bài
    8
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by flavour Xem bài
    Hôm nay đsq gọi điện pv e rồi ạ. Cả nhà cho e hỏi transit ở BOM (Mumbai) thì có cần xin visa ko ạ?
    Bạn ơi cho mình hỏi dsq pv tiếng việt hay tiếng a vậy. Số là tiếng a mình hơi cùi bắp. Nghe ở ngoài có thể đc nhưng trong đt câu đc câu ko

Bài
    86
    Post Thanks / Like

Bọn minh vừa đk cấp visa ở SQ TBN thì không thấy phải phỏng vấn j cà, nhận hồ sơ là nhân viên người Việt, 12 ngày sau, trước ngày trả kết quả thì vẫn chị nhận hồ sơ người Việt gọi điện và bảo từ chối cấp visa cho bọn tớ vì bảo thời gian bọn tớ ở Ý nhiều hơn ở TBN. Tớ bảo chị ấy xem lại giúp vì thời gian ở Ý và TBN là bằng nhau, chị ấy xem lại dựa trên booking KS thì đúng là ở TBN có 3 tối vì một tố đi chuuển trên tàu đêm. Tớ bổ sung thêm booking KS một tối đầu tiên là vì chúng tớ bay HN - Madrid và đến MAD lúc 13:00 và đến 20:30 bọn tớ bay tiếp đi CDG nên ban đầu tất nhiên là ko book KS ở MAD đ đầu, nộp xong chị ấy bảo nhu vậy là đối phó - tớ lại giải thích là bọn em muốn đi du lịch EU, vé khứ hồi bọn em đã mua và trả tiền, KS vé ràu, vé máy bay nội địa EU đã book và trả tiền hết theo đúng lịch trình, bọn em xin visa Ý thì năm nay tình hình phức tạp, đến SB MAD an ninh cửa khẩu lại vặn hỏi là sao bay đến MAD mà lại visa Ý cấp và ko cho bọn em vào thì biết làm sao. Chị ấy bảo thế để Chị ấy check lại lịch trình rồi sau đó gọi lại cho bọn tớ bảo lên lấy lại dấu vân tay và sau đó 10 ngày thì bọn mình nhận visa - nhưng chỉ đk lưu trú đúng số ngày trong lịch trình. Nhóm bọm tớ 4 người nhưng chia 2 nhóm đi theo 2 lịch trình khác nhau - nhóm đi 2 nước TBN và BĐN thì nhận visa sau 14 ngày và hai bạn kia đk thêm một ngày so với lịch trình😄. Quan trọng là bạn phải chuẩn bị đầy đủ Hồ sơ theo yêu cầu trên trang WEB của SQ, lịch trình chi tiết, vé khứ hồi và booking KS đầy đủ khớp với lịch trình.

Bài
    8
    Post Thanks / Like

Ac nào có lịch trình hà lan 4 ngày cho em xin với phamkhanhnguyenbl@gmail.com

Trang 128 trên tổng 142 Đầu tiênĐầu tiên ... 2878118124125126127128129130131132138 ... CuốiCuối