What's new

[Hỏi đáp] Đường đi Quy Nhơn Đà Lạt !

nambongson

Phượt tử
Định làm chuyến phượt Quy Nhơn - Đà Lạt, cơ mà chưa đi bao h, anh chị em nào biết đường đi chỉ em với !
- Đoạn đường Quy Nhơn - Đà Lạt
- Phương tiện xe máy, đi khoảng bao lâu sẽ tới

Ngoài đường chim bay nhé các bác ;)

Bạn nên đi theo cung thế này thì hay nhất:
Ngày 1: Quy nhơn - QL 19 đi Pleiku - Gia Lai, (mình không nhớ chính xác nhưng khoảng 160 km) nếu thích có thể nghỉ lại và thăm thu Pleiku;
Ngày 2: Pleiku đi theo QL 14 tới Buôn mê thuột (186km)
Ngày 3: từ Buôn mê thuột đi theo QL 27 gặp QL 20 thì rẽ trái tới Đà Lạt (không nhớ chính xác nhưng khoảng 150 - 170 km)
Ngày 4: chơi ở Đà Lạt.
Ngày 5: đi theo đường 723 về Ninh Hòa, nếu không qua Nha trang thì từ từ chạy theo đường 1 về QN.

Đi quốc lộ 1 tới Khánh Hòa rẽ vào đường đèo Khánh Vĩnh. Xe máy đi tầm 10-12 tiếng tùy tay lái.
Em nghe mấy bác đi trước kể thì đi đoạn quy nhơn - nha trang - đà lạt là gần nhất ! Có phải như ý bác nói hok ahj !
Bạn nên đi theo cung thế này thì hay nhất:
Ngày 1: Quy nhơn - QL 19 đi Pleiku - Gia Lai, (mình không nhớ chính xác nhưng khoảng 160 km) nếu thích có thể nghỉ lại và thăm thu Pleiku;
Ngày 3: từ Buôn mê thuột đi theo QL 27 gặp QL 20 thì rẽ trái tới Đà Lạt (không nhớ chính xác nhưng khoảng 150 - 170 km)
Ngày 5: đi theo đường 723 về Ninh Hòa, nếu không qua Nha trang thì từ từ chạy theo đường 1 về QN.
Tình hình là có 1 nhóm từ sài gòn lên đà lạt nữa, nên em tìm đường nào ngắn nhất để tụ họp đúng h, đi như bác nói em mò đường chắc mất 2 ngày mới tới được quá ! kaka ! Cơ mà nếu có thời gian em sẽ đi theo đường bác chỉ trong 1 dịp khác !!!!

Vậy thì bạn nên theo QL1 vào tới Nha Trang, qua ngã ba thành (tại Nha Trang) khoảng 1km thì rẽ phải theo đường mới đi về Đà Lạt. Quãng đường đi có khoảng cách: Quy Nhơn -(124km)- Tuy Hòa -(120km)- Nha Trang -(150km)- Đà Lạt. Tổng cộng khoảng 400km. Từ Quy Nhơn vào Nha Trang thì đơn giản rồi. Còn từ Nha Trang đi Đà Lạt thì bạn cứ vừa đi vừa hỏi, ko khó lắm đâu. Tuy nhiên vì đoạn này là đường đèo nên bạn phải khởi hành ở Quy Nhơn thật sớm, để khi tới Đà Lạt ko quá muộn.

Bonus cho bạn thêm thông tin về đoạn đường đi qua Gia Lai: Từ Quy Nhơn theo QL19 đi Gia Lai (khoảng 170km), tiếp theo QL14 đi Buôn Mê Thuột (khoảng 187km), rồi theo QL27-QL20 về Đà Lạt (khoảng 190km). Tổng quãng đường khoảng 550km. Nếu thích thì lúc về bạn đi thử cho biết :D

@ Can Khuong :Bạn nên đi theo cung thế này thì hay nhất:

@Python :Vậy thì bạn nên theo QL1 vào tới Nha Trang, qua ngã ba thành (tại Nha Trang) khoảng 1km thì rẽ phải theo đường mới đi về Đà Lạt. Quãng đường đi có khoảng cách: Quy Nhơn -(124km)- Tuy Hòa -(120km)- Nha Trang -(150km)- Đà Lạt. Tổng cộng khoảng 400km. Từ Quy Nhơn vào Nha Trang thì đơn giản rồi. Còn từ Nha Trang đi Đà Lạt thì bạn cứ vừa đi vừa hỏi, ko khó lắm đâu. Tuy nhiên vì đoạn này là đường đèo nên bạn phải khởi hành ở Quy Nhơn thật sớm, để khi tới Đà Lạt ko quá muộn.

Bonus cho bạn thêm thông tin về đoạn đường đi qua Gia Lai: Từ Quy Nhơn theo QL19 đi Gia Lai (khoảng 170km), tiếp theo QL14 đi Buôn Mê Thuột (khoảng 187km), rồi theo QL27-QL20 về Đà Lạt (khoảng 190km). Tổng quãng đường khoảng 550km. Nếu thích thì lúc về bạn đi thử cho biết

Cả hai lời khuyên này đều giống nhau về cung đường, chỉ khác chiều thôi, mình nghĩ bạn nên đi như thế là hay nhất.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back