What's new

[Hỏi đáp] Cần tìm hiểu các tuyến đường đi tất cả các tỉnh miền Tây và địa điểm cắm trại

phucsaco

Phượt tử
Cần tìm hiểu các tuyến đường đi tất cả các tỉnh miền Tây và địa điểm cắm trại

Bọn em hè nay được nghỉ vài tuần hè, gồm 6 đứa, dự tính 2 tuần nữa sẽ đi phượt đến các tỉnh miền Tây, và cắm trại ngủ lại qua đêm luôn chứ không vào nhà nghỉ :)
Bọn em tính đi theo lộ trình như sau: TP.HCM -Châu Đốc- Kiên Giang- U Minh thượng- Cà Mau- Trà Vinh- TpHCM.
Cho em hỏi lộ trình như vậy có ổn không ạ, và những con đường chính xác nào để đi được lộ trình như vậy ạ? Con đường 63 đi từ Kiên Giang đến Cà Mau có đi tốt không?
Và còn cái quan trọng nữa là, bọn em cắm trại lại ban đêm, nhưng mà sợ an ninh địa phương không tốt thì chết. Vì vậy em muốn hỏi trước địa chỉ chỗ nào cắm trại ở Châu Đốc, U Minh Thượng, Năm Căn (hoặc Đất Mũi), Bạc Liêu, Trà Vinh được ạ? Tức là, bọn em tính thử trước, là cứ mỗi tối đi đến đâu là cắm trại ở đó, đi 5 đêm như vậy thì cắm trại ở 5 nơi như trên. Và cái bọn em cần là chỗ nào có thể cắm trại tốt (ở từng địa phương).
Cảm ơn rất nhiều ạ :D
Đây cũng là lần đầu em di phượt theo kiểu có cắm trại nên còn nhiều cái chưa rành lắm, xin được sự hướng dẫn :)

Re: Cần tìm hiểu các tuyến đường đi tất cả các tỉnh miền Tây và đại điểm cắm trại

Bọn em hè nay được nghỉ vài tuần hè, gồm 6 đứa, dự tính 2 tuần nữa sẽ đi phượt đến các tỉnh miền Tây, và cắm trại ngủ lại qua đêm luôn chứ không vào nhà nghỉ :)
Bọn em tính đi theo lộ trình như sau: TP.HCM -Châu Đốc- Kiên Giang- U Minh thượng- Cà Mau- Trà Vinh- TpHCM.
Cho em hỏi lộ trình như vậy có ổn không ạ, và những con đường chính xác nào để đi được lộ trình như vậy ạ? Con đường 63 đi từ Kiên Giang đến Cà Mau có đi tốt không?
Và còn cái quan trọng nữa là, bọn em cắm trại lại ban đêm, nhưng mà sợ an ninh địa phương không tốt thì chết. Vì vậy em muốn hỏi trước địa chỉ chỗ nào cắm trại ở Châu Đốc, U Minh Thượng, Năm Căn (hoặc Đất Mũi), Bạc Liêu, Trà Vinh được ạ? Tức là, bọn em tính thử trước, là cứ mỗi tối đi đến đâu là cắm trại ở đó, đi 5 đêm như vậy thì cắm trại ở 5 nơi như trên. Và cái bọn em cần là chỗ nào có thể cắm trại tốt (ở từng địa phương).
Cảm ơn rất nhiều ạ :D
Đây cũng là lần đầu em di phượt theo kiểu có cắm trại nên còn nhiều cái chưa rành lắm, xin được sự hướng dẫn :)

Em cũng đang khoái làm chuyến Miền tây đây, nhưng có lẽ chưa đi đc, tiếc quá

Re: Cần tìm hiểu các tuyến đường đi tất cả các tỉnh miền Tây và đại điểm cắm trại

Không ai giúp được sao >.< Bọn em cần nhất là cái địa chỉ cắm trại ák, chỗ nào phù hợp cho từng địa điểm nhỉ :(

Cắm trại thì chỉ nên cắm 1 đêm cho vui thôi chủ thớt à, chứ cắm nhiều đêm như vậy vừa mệt vừa bất tiện vì ko có chỗ tắm rửa, vệ sinh...

Bọn em tính đi mấy ngày, vào ngày ở Cà Mau thì 1 đêm cắm trại, 1 đêm thuê nhà nghỉ, để đỡ mệt ák. Mà bọn em toàn con trai nên cũng dễ mấy chuyện đó :) Với lại kinh phí cũng không dư lắm >"<

Mình ở Kiên Giang, theo mình nghĩ Kiên Giang bạn không cấm trại được vì lí do an ninh và không có nơi nào thuận tiện cho việc cấm trại, tốt nhất là bạn nên lên lịch trình của bạn rõ ràng xem bạn đi qua những nơi nào thì bạn sẽ được mọi người tư vấn rõ ràng hơn, U Minh Thượng thì bạn có thể vào Hồ Hoa Mai và xin ban quản lí rừng cấm trại tại đây (cũng không chắc là có thể xin được hay không :D )

Re: Cần tìm hiểu các tuyến đường đi tất cả các tỉnh miền Tây và địa điểm cắm trại

Ối trời! bác này gan nhỉ. MIền tây nổi tiếng với muỗi nhiều. thế mà bác cũng đòi cắm trại cả 5 đêm ngoài đó. An ninh thì không tốt tí nào. vì ở quê mà, mấy chú thanh niên "xung" lắm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back