What's new

[Hỏi đáp] Hỏi về giày The North Face

Locker

Phượt tử
Chào các bác.
Hiện tại em đang muốn tìm một đôi giày Trekking để thay cho con giày bộ đội (em mang bị dộp chân), tham khảo sơ trên mạng thì hoa cả mắt, chóng cả mặt vì nhiều quá, giá cả cũng muôn trùng, xuất xứ thì đủ cả.

Em thì vốn cảm tình với thương hiệu The North Face nên cũng muốn tìm loại giày này, khổ nỗi cửa hàng ruột em hay mua ở Tp.HCM họ không bán loại này, đợt rồi qua hỏi thì họ bảo giày The North Face không có hàng chính hãng, 99,9% là hàng Trung Quốc nên không bán, chỉ bán giày VNXK.

Về tìm trên mạng thì toàn thấy các cửa hàng ngoài HN bán giày này. Nhưng bên Umove thì để thẳng là hàng Trung Quốc. Còn gọi cho bên Wettrek thì họ cam đoan là giày chính hãng VNXK 100%, nhưng mà giá chỉ có khoảng 7-800k, lại không bảo hành dù chỉ 1 ngày, nghe chị bán hàng cam đoan, cam kết đủ các kiểu cũng thấy xuôi xuôi, cơ mà em ở tận HCM, mua hàng không bảo hành ngoài đó thấy hơi ngại.

Em muốn hỏi các bác có ai dùng giày này hay rành về giày cho em ý kiến với ạ. Chắc chắn có người đã mang giày The North Face của Wettrek bán, vậy chất lượng thế nào cho em cái đánh giá với. Máu lắm rồi ạ! :)

Mình chưa đi NF , bữa rồi có ra UBEST thử mang, thò tay vào trong thấy đầu giày cưng cứng , mình thì đi rất sợ vụ đầu ngón chân khi đi dốc đập vào phía mũi giày (mặc dù đi giày rộng) nên thôi ,không biết hàng thật 100% nó có khác gì không chứ thấy vậy là , ái ngại rồi ,hiện tại cũng hài lòng việc đi đôi giày bộ đội (rộng size) lót băng vệ sinh nên êm ru

võng nhà làm giá rẻ cho ae phượt chỉ 69k tiết kiệm ngay 40k so với giá trên mạng chỉ 69k 1 em
https://www.facebook.com/aogoisaigon/photos/pcb.1494767157488111/1494766794154814/?type=1&theater
1494766794154814

Lâu quá em để quên Topic này, vì cũng chẳng có lời tư vấn thực sự nào cả. Em đã tự tìm hiểu qua một số người bạn có kinh nghiệm, thì rút ra một kết luận là giày TNF ở VN 99,99% là hàng FAKE. Thậm chí các bác thương gia còn lừa đảo trắng trợn bằng việc bán giày nhái của trung quốc nhưng gắn mác MADE IN VIETNAM. Thực sự thất vọng vì cách làm việc của các bác ấy.
Nói chung đi mua đồ thì chỉ cần nhớ 1 câu: TIỀN NÀO CỦA ĐÓ. Không có chuyện giày TNF chính hãng giá có 5-600k. Hình đăng bán thì đẹp đấy nhưng đến nhìn tận mắt, sờ tận tay mới thấy nó bèo nhèo đến mức nào.

Cuối cùng em đã dẹp tình yêu với TNF qua một bên và ghé chỗ quen thuộc, tin tưởng lúc đầu mua một đôi Meindl hàng xuất khẩu giá 950k (hơi xót), nhưng mà đáng tiền. Đợt rồi đi thấy êm chân, đẹp và chống nước quá tốt.
Thực sự mong các bác đi phượt mua đồ nên tỉnh táo, đừng để bị lừa, thời buổi này sao mà buồn quá.

Lâu quá em để quên Topic này, vì cũng chẳng có lời tư vấn thực sự nào cả. Em đã tự tìm hiểu qua một số người bạn có kinh nghiệm, thì rút ra một kết luận là giày TNF ở VN 99,99% là hàng FAKE. Thậm chí các bác thương gia còn lừa đảo trắng trợn bằng việc bán giày nhái của trung quốc nhưng gắn mác MADE IN VIETNAM. Thực sự thất vọng vì cách làm việc của các bác ấy.
Nói chung đi mua đồ thì chỉ cần nhớ 1 câu: TIỀN NÀO CỦA ĐÓ. Không có chuyện giày TNF chính hãng giá có 5-600k. Hình đăng bán thì đẹp đấy nhưng đến nhìn tận mắt, sờ tận tay mới thấy nó bèo nhèo đến mức nào.

Cuối cùng em đã dẹp tình yêu với TNF qua một bên và ghé chỗ quen thuộc, tin tưởng lúc đầu mua một đôi Meindl hàng xuất khẩu giá 950k (hơi xót), nhưng mà đáng tiền. Đợt rồi đi thấy êm chân, đẹp và chống nước quá tốt.
Thực sự mong các bác đi phượt mua đồ nên tỉnh táo, đừng để bị lừa, thời buổi này sao mà buồn quá.

Cũng không hẳn như vậy bạn ạ, TNF hay columbia nhiều mức giá khác nhau, hàng rẻ thì trên amazon bán trên dưới $40 đầy ra,mấy hàng này thì nhìn nó cũng bình thường, không có gì nổi bật nếu không muốn nói là mẫu mã xấu
Đó là giá bán lẻ trên store ,tất nhiên giá xuất ở VN hoặc những nước gia công cho supplier giá cung cấp chắc cũng chỉ có một nửa là cùng,
và giá xuất đó tự bạn suy ra là bao nhiêu , bạn thấy rẻ chứ mình thấy một số đôi 600 hay 700-800k đối với mình cũng là giá cao chứ không rẻ

Bạn nói quá đúng tiền nào của đó, làm gì có chuyện đồ chính hãng mà giá vài trăm
Nói đi thì cũng nói lại thì người Việt Nam mình đâu dám bỏ tiền ra nhiều để mua thế nên một đôi gán mác giày the north face leo núi chống nước thì đúng đáng đồng tiền bác gạo mà
Đảm bảo giao hàng đúng màu đúng hình, sai hay lỗi hoàn trả mình chịu phí lun: giày the north face

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back