What's new

Núi Dinh - Chuyến đi thú vị!

Hi cả nhà, mình là mem cũ mèm rồi, nhưng mà chỉ chui vào đọc chứ chưa ló mặt ra bao giờ. Hôm nay mạo muội mần cái bài này, gạch đá xin nhận hết ạ ^^

Hôm vừa rồi hứng lên muốn leo núi, 2 đứa quyết định sẽ leo núi Dinh, gần nhà, đi 2 ngày sẽ đi được kha khá nơi trên núi, mà muốn chuyến đi thêm phần thú vị nên tìm đường mới. Dạo lòng vòng trên diễn đàn, thấy leo núi Dinh cũng khá nhiều nhung hướng từ Suối Đá lên thì lại không thấy ai, hỏi các tiền bối thì được biết không có đường leo đâu, phải tự mò đường mà đi, coi bộ thú vị gấp bội rồi đây :))

Dự định sẽ đi 2 ngày, tìm đường từ Suối Đá lên Bia tưởng niệm Thành Đoàn TP.HCM, sau đó sẽ lên Bãi đáp trực thăng. Chốt cái kế hoạch đơn giản đó đã, lên đó rồi muốn đi đâu thì đi :D

5h30 sáng, 2 đứa 2 balo với con dream cùn lên đường

Vắng hoe
album-72157656182130158

Đoạn qua phà Cát Lái đến suối Đá có lẽ quá quen thuộc rồi nên mình không nói nữa, thôi thì cứ cắm mặt mà chạy :D
album-72157656182130158

Tới Phú Mỹ thì thế này đây :( 15k cho một lỗ, không sao không sao :D :D
album-72157656182130158

Sorry mọi người, mình lần đầu tiên viết bài, nhưng không chèn hình ảnh vào đc, mình vẫn đang tìm cách nên mong mod có đi ngang thì xóa bài giúp mình nhé. Mình cám ơn ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back