What's new

Tìm bạn đồng hành CỬU TRẠI CHÂU- PHƯỢNG HOÀNG CỔ TRẤN- SANGRILA- LỆ GIANG- ĐẠI LÝ

Tìm bạn đồng hành CỬU TRẠI CHÂU- PHƯỢNG HOÀNG CỔ TRẤN- SANGRILA- LỆ GIANG- ĐẠI LÝ

Thời gian mình đi từ 6/9 - 18/9 bay VN đang có vé rẻ hơn 5 triệu khứ hồi, vé mình đã book xong 1 chiều và hiện nhóm mình có 3 người 1 nam 2 nữ (1 nữ đặt gạch). Mình dự định đi phía Vân Nam ( Đại Lý, Lệ Giang, Shangri la, Lugu, Đức Khâm...) + Thành Đô (Cửu Trại Câu, núi Tứ Cô Nương, Phượng Hoàng Cổ Trấn... ...). Tiêu chí là đã đi thì đi cho hết , lịch trình mở có thay đổi nếu các thành viên góp ý cho thuận tiện và vui vẻ .
Đang cần bạn đồng hành biết tiếng Trung và đam mê khám phá , Bạn thấy ok thì tụi mình inbox trao đổi thêm cùng lên lịch trình sớm- đi sớm nhé.

day 1 : Hn- Thành đô
day 2 : Thành Đô - Lạc Phật Sơn - Nga Mi
day 3: Nga Mi - Thành Đô
day 4: Thành Đô - Cửu Trại Câu
day 5: Cửu Trại Câu
Chơi cả ngày ở Cửu Trại Châu, tối đi trương gia giới
Ngày 6: TRƯƠNG GIA GIỚI – Khu bảo tồn thiên nhiên Trương Gia Giới & Suoxiyu
Ăn sáng sau đó đi cáp treo thăm quan tuyệt cảnh Trương Gia Giới– Hoàng Thạch Trại gồm những cảnh đẹp như Điểm Tương Đài, Thiên Thư Bảo Hạp, Lục Kỳ Các, Trích Tinh Đài…Đoàn ăn trưa trên núi, xuống núi tiếp tục thăm Đại Hiệp Cốc – Kim Tiên Khê – được mệnh danh là phố tình nhân đẹp nhất Trung Quốc. Kim Biên Nham, Phách Sơn Cứu Mẫu, Bảo Liên Đăng, Thiên Lý Tương Hội, Thủy nhiễu Tứ Môn….
Sau đó sử dụng xe Bus di chuyển từ TGG sang khu bảo tồn thiên Nhiên Suoxiyu thăm
Bảo Phong Hồ - Hồ Bảo Phong được bao bọc xung quanh bởi cây xanh tươi tốt và những đỉnh núi đá cây bụi phủ với các hình dạng khác nhau. Nước hồ tĩnh lặng, tinh khiết đem lại một cảm giác bình an, thư thái cho con người. Đi thuyền trên hồ thăm quan cảnh Hồ Trên Núi với“ Dao Trì Nhân Gian” – một hình thức hát đối… và sẽ thực sự thích thú bởi hình ảnh phản chiếu đẹp lung linh của các đỉnh núi đá, cây xanh xuống mặt hồ, và thác nước Uyên Ương (Thác Bảo Phong)
Thăm Đền Bảo Phong - Ngôi đền cổ duyên dáng được xây dựng với mục đích tạo một không gian thanh tịnh để các nhà sư tĩnh tâm tu hành. Nhiều địa điểm không biết dịch ntn cho đúng @.@
Ngày 7: TRƯƠNG GIA GIỚI – Khu bảo tồn núi đá Thiên Môn Sơn – Phượng Hoàng Cổ Trấn
Thiên Môn Sơn gần với Ga tàu Trương Gia Giới
Mua vé và đi Cáp treo lên đỉnh từ cáp treo nhìn xuống có thể nhìn thấy những hàng cây vàng lá đỏ và khung quanh co 99 khúc ngoằn ngoèo.
Sau đó thì trên con đường Skywalk men theo vách núi dựng đứng.
Leo lên cổng trời 999 bậc.
Đỉnh Thiên Paviliion, và Đền Thiên Môn Sơn.
Chiều về Phượng Hoàng Cổ Trấn

day 8 : Sangrila
day 9 : lệ giang- đại lý
day 10: Đi Ngọc Long Tuyết Sơn - về Lệ Giang
Ngày 11: Lệ Giang - Shangrila
Ngày 12 : Shangrila - Côn Minh
Ngày 13: Côn Minh-Hà Khẩu, Lào Cai-Hà Nội

Day 11,12 mình muốn nhờ các bạn có kinh nghiệm góp ý có nên đi đường bộ về VN luôn không hay từ Lệ Giang về Thành Đô bay HN ?
Lịch trình sẽ là :
Thành Đô đầu tiên => Cửu Trại Câu = > từ Thành Đô đi Shangri La (qua Phàn Chí Hòa), từ Shangri La về lại Lệ Giang <--> Lugu, sau đó từ Lệ Giang đi Đại Lý --> Côn Minh --> Hà Khẩu --> Lào Cai --> Hà Nội

Chi phí (tham khảo các đoàn tầm 14-16 tr) , tiêu đến đâu trả đến đấy không thu trước !

Gmail của mình : [email protected]

Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành CỬU TRẠI CHÂU- PHƯỢNG HOÀNG CỔ TRẤN- SANGRILA- LỆ GIANG- ĐẠI LÝ

Không rõ bạn đã nghiên cứu lịch trình của các đoàn đi trước và thông tin về các điểm đến chưa, nhưng lịch trình của bạn mình e là không hợp lý. Phần dưới mình chưa đi nên không biết, nhưng đoạn Cưu trại câu của bạn có vấn đề như này:
- Thành Đô- Cửu Trại Câu cách nhau 550 km, đi ô tô mất 1 ngày; máy bay hết chắc nửa ngày nhưng vì vé vào CTC đắt và tính theo ngày nên không ai vào theo nửa ngày một cả, ngoài ra thì sân bay hình như cách khu công viên này độ vài chục km. => nếu bạn vào CTC 1 ngày, bạn mất tối thiểu 2 ngày cho Cửu Trại Câu.
- CTC mùa T9 thì chưa có lá vàng lá đỏ, nhưng bạn đã mua vé rồi thì mình k ý kiến :D Mùa này ở Lệ Giang Đại Lý có vẻ đặc sắc hơn
- Nếu tiêu chí là đi cho hết, đến Thành Đô rồi thì nên đi núi Nga My, ngọn núi rất nổi tiếng ở TQ.
Ngoài ra thì Thành Đô có rất nhiều điểm lịch sử từ thời Lưu Bị, đáng thăm thú.

Phần khác mình không rõ nên mình không comment nhé.
Chúc zui :)

Re: Tìm bạn đồng hành CỬU TRẠI CHÂU- PHƯỢNG HOÀNG CỔ TRẤN- SANGRILA- LỆ GIANG- ĐẠI LÝ

Góp ý bạn chút: xe bus ở Trung Quốc hầu như ko chạy tối, các chuyến xe đều khởi hành sớm nhất từ 6-7h sáng
- Thành Đô - Lạc Sơn đại phật - Nga Mi: đi cho chặng này đến Nga Mi đã là tầm chiều tối rồi bạn à
- Nga Mi là khu rất rộng rất nhiều điểm dừng chân, 5h chiều là hết xe bus từ trên đỉnh xuống chân núi, bọn mình đi cũng bỏ qua vài ba điểm mà còn về bến muộn phải thuê xe để xuống chân núi. Giờ đó mà tìm xe về Thành Đô thì quả là khó khăn, nếu chọn xe riêng thì khả thi hơn.
- Thành Đô - Cửu Trại Câu đi ô tô mất nguyên 1 ngày, chiều tối mới tới nơi. Cửu Trại Câu mà bạn tham quan ở đó 1 ngày thì quả là phí phạm, 2 ngày trong đó với nhóm mình còn cảm thấy tiếc nuối
- 2 ngày ở Trương Gia Giới thì cầm chắc phải chạy thật nhanh rồi, có khi còn ko kịp các điểm tham quan nữa chứ
- Phượng Hoàng cổ trấn buổi tối lên đèn rất đẹp, sáng ra đi thăm thú thành cổ.
- Còn Lệ Giang, Đại Lý thì mình chưa đi nên ko có ý kiến gì thêm
- Bạn đã cất công đi 1 mạch cho 3 danh thắng này thì sao ko thăm thú cho thoải mái. Chiều đi vé máy bay đã fix, chiều về bằng đường bộ thì vẫn có thể mở mà, lịch trình như thế là gấp gáp mà chẳng được thưởng lãm gì cả

ngày 5 và ngày 6 bạn đi tên lửa từ Cử trại câu qua trương gia giới hay sao vậy? hihihi. Ngày 7 và ngày 8 bạn cũng đi như vậy từ trương gia giới qua shangrila hả? ngày 11 và 12 bạn vừa đến Shangrila xong là đón xe về côn minh luôn hả. Lich này đi ko được bạn ơi.

Chắc phải gắn tên lửa vào đít mới đi được từ CTC tới TGG trong vòng 1 đêm, buổi tối ở CTC móc đâu ra cái xe gì chạy ra ngoài CTC đâu mà đòi về, làm cái lịch trình cũng phải nghiên cứu các topic khác chứ.

Bạn chủ thớt tham quá, có cảm giác mỗi điểm bạn đến check in chụp ảnh xong phát đi luôn hay sao í :))
Mà tour này nếu đi hết ko có cái giá 14-16tr đâu, bạn phải tính cả tiền vé vào tham quan các điểm nữa nhé, khoản này đắt hơn cả tiền ăn ngủ đấy.

Bạn chủ thớt đi rồi share kinh nghiệm nhé :)
Mình cũng đi giống giống thế này ...nhất là vụ bus vs tàu nhé ^^
good luckkkkk

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back