Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn

Trang 133 trên tổng 133 Đầu tiênĐầu tiên ... 3383123129130131132133
Results 1,321 to 1,327 of 1327

Topic: Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Bài
    43
    Post Thanks / Like

Mặc định Re: Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Quote Originally Posted by christang Xem bài
    Bác ơi,em thấy bác vật vã vụ này quá, cứ mần đại đi bác à. Hồ sơ bác ngon mà. Chứ hình như là mỗi bác giúp đc bác thôi ấy )
    Mai em ôm hồ sơ đi nộp liều,dc thì sang hàn chơi thu ko dc thì sang châu âu chơi,chắc mình là ng đầu tiên xin multiple 5 năm của hàn tại hà nội mất

Bài
    14
    Post Thanks / Like

Ở lsq Nhật quẹo qua lsq Hàn mới thấy là cả 1 thế giới khác. Lsq Hàn bát nháo như chợ, cò dịch vụ hoạt động công khai, cứ 100k lượt là khỏi xếp hàng, vô thẳng. Tầm 9h hơn là ko ai xếp hàng nữa thì ra vô ko ai check sercurity gì hết ráo. Mỗi loại visa chỉ có 1 cửa thôi, mà làm lâu thật lâu, 1 tiếng chỉ đc 25 số @@
    Cập nhật mới nhất cho các bạn nộp tại lsq:
    - du lịch single 462k, multi 1,848k, chỉ nhận tiền việt
    - lấy 2 số thứ tự, 1 đóng tiền, 1 hồ sơ. Phải đóng tiền rồi lấy tem dán vào hồ sơ mới qua cửa hs đc.
    - ai xin visa dài hạn thời gian cư trú 90 ngày trở lên bắt buộc phải có giấy chẩn đoán lao do BV Chợ Rẫy cấp, ko nhận chỗ khác. Giá thấy để tương đương 25 usd

Bài
    43
    Post Thanks / Like

Sáng nay mình đã đi nộp hồ sơ xin multiple hàn quốc tại hà nội,khi nộp hồ sơ chị nhận hồ sơ 1 của du lịch có hỏi sao vừa đi hàn quốc về lại xin visa đi tiếp mà lại đi 1 mình,lại xin multiple như vậy là ích kỷ
    - mình trả lời do thấy thủ tục xếp hàng xin visa quá lâu và phải đến sớm xếp hàng 2 ngày nên mình nộp xin multiple luôn lần sau đỡ pahir xếp hàng như tị nạn.
    - cán bộ nhận hồ sơ lèm bèm em đánh đồng ai là tị nạn,hồ sơ của em có thể bị đánh trượt hoặc phỏng vấn,và phí hồ sơ 80USD vì mục đích của e 1 mình là ko thực tế và ích kỷ,em có thể đổi diện visa thương mại
    - mình trả lời: mình có thể mất 80usd và ko dc visa cũng ko sao,hoặc phỏng vấn mình cũng ko sợ,vì con mình chưa được 2 tuổi rất nhỏ và vk lại đang mùa thi cử đang đi học nên ko thể xách con du lịch theo dc,
    Tóm lại nộp hồ sơ visa hàn dc thì mang tiền sang hàn quốc còn nếu ko dc mang tiền sang nước khác. Quan điểm của em nó thế các chế ạ,chắc tại e trường hợ đặc biệt tại hà nội xin multiple hàn quốc

Bài
    4
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by trungbin1990 Xem bài
    Mai em ôm hồ sơ đi nộp liều,dc thì sang hàn chơi thu ko dc thì sang châu âu chơi,chắc mình là ng đầu tiên xin multiple 5 năm của hàn tại hà nội mất
    Xin 5 năm làm gì đâu bác ơi. Để tiền bạc thời gian đi du lịch chỗ này chỗ kìa chứ

Bài
    14
    Post Thanks / Like

Sau 2 tiếng rưỡi chờ, mình fail trong 30s vì thiếu đơn nghỉ phép và sổ gốc (bạn mình quên cầm). Tóm cái váy là bắt buộc có đơn nghỉ phép chứ ko lấy giấy xác nhận công tác j cả. Thiệt khổ gê, mất cả buổi sáng.

Bài
    43
    Post Thanks / Like

Dạo này đông hồ sơ hay sao mà kết quả visa hẹn lâu quá,nhận 21/09 mà hẹn đến 2/10 mới trả kết quả

Bài
    43
    Post Thanks / Like

Nộp hồ sơ 21/09 hẹn đến 2/10 không biết khi nào vào web thì tra dc kết quả visa vậy mọi ng

Trang 133 trên tổng 133 Đầu tiênĐầu tiên ... 3383123129130131132133