Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn

Trang 107 trên tổng 115 Đầu tiênĐầu tiên ... 75797103104105106107108109110111 ... CuốiCuối
Results 1,061 to 1,070 of 1149

Topic: Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Bài
    33
    Post Thanks / Like

Mặc định Re: Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

QUY ĐỊNH MỚI VỀ VIỆC KHÔNG ÁP DỤNG HÌNH THỨC MIỄN THỊ THỰC NHẬP CẢNH ÁP DỤNG KỂ TỪ NGÀY 01/03/2017

Bộ Tư Pháp và Cục Quản lý xuất nhập cảnh Hàn Quốc đưa ra quy định mới theo đó từ ngày 01/03/2017 mọi đối tượng đã từng nhập cảnh theo diện miễn thị thực vào Hàn Quốc như trước đây bao gồm các đối tượng có hình thức nhập cảnh trên 10 lần hoặc 04 lần liên tiếp trong vòng 02 năm gần nhất trở lại đây sẽ không được áp dụng hình thức miễn thị thực nhập cảnh vào Hàn Quốc.

Do vậy, mọi đối tượng nêu trên bắt buộc cần phải xin cấp thị thực trước khi nhập cảnh vào Hàn Quốc.

Quy định này áp dụng bắt đầu kể từ ngày 01/03/2017.

* Lưu ý: Tùy theo mục đích nhập cảnh, các đương đơn sẽ chuẩn bị hồ sơ theo đúng quy định của Đại sứ quán và Đại sứ quán sẽ xem xét cấp thị thực nhập cảnh nhiều lần cho các đối tượng đủ điều kiện được đề cập ở trên.

Link thông báo
    .
    Chữ ký vi phạm quy định

2. Likes saigonn_2, hanhuyen1188 liked this post
    Bài
    33
    Post Thanks / Like

Bạn nào muốn ngắm hoa đào vào lúc này (19/03/2017) thì đến chùa Bongeunsa ở Seoul ((봉은사 (서울)). Có một cây nở sớm ở đây. Mình mới đi chùa Bongeunsa về VN.
    Link hình mình chụp cây đào nở hoa ở chùa Bongeunsa: www.facebook.com/bhdulich/posts/1554625801232699
    Chữ ký vi phạm quy định

Bài
    10
    Post Thanks / Like

Cho mình hỏi, ho so nop kèm voi visa platium của shinhanbank duoc duoc bớt đi giấy tờ j k moi ng? Nếu chỉ có vợ có thẻ visa đó thôi, chồng chỉ có sổ tiết kiệm thì có được 2 vc visa dài hạn k moi ng? Cảm ơn mọi ng nhiu

Bài
    200
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by huongbinh87 Xem bài
    Cho mình hỏi, ho so nop kèm voi visa platium của shinhanbank duoc duoc bớt đi giấy tờ j k moi ng? Nếu chỉ có vợ có thẻ visa đó thôi, chồng chỉ có sổ tiết kiệm thì có được 2 vc visa dài hạn k moi ng? Cảm ơn mọi ng nhiu
    Nếu người nào mà có thẻ bạch kim of shinhanbank hs cực đơn giản nhé: Form xin visa, xác nhận chủ thẻ của bank, photo thẻ sao cho in rõ cái số trên thẻ.

Chồng bạn phải cung cấp bộ hồ sơ đầy đủ theo quy định. Chông bạn mà đã đi hàn rùi thì có thể xin dài hạn đc nhưng cái này không ai chắc nhé.

Bài
    4
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by Nobu Xem bài
    Thẻ visa platinum của Shinhan chỉ miễn chứng minh tài chính chứ có thể giúp bạn chứng minh công việc được đâu. Nếu bạn có 100m mang đi gửi tiết kiệm thì bạn cũng chứng minh được tài chính của mình rồi, cần gì làm thẻ nữa cho tốn tiền (phí thường niên 1m/năm đấy).
    Có thẻ platinum miễn luôn chứng minh công việc mà bạn

Bài
    25
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by nhoxmk Xem bài
    Có thẻ platinum miễn luôn chứng minh công việc mà bạn
    Ở HCM thì thấy miễn toàn bộ giấy tờ nhưng ở HN thì chỉ miễn chứng minh tài chính thôi

Bài
    15
    Post Thanks / Like

Ở HCM miễn toàn bộ giấy tờ à bác , em ở HCM nhưng hộ chiếu lại ở ngoài bắc , không biết có cần giấy tạm trú không nhỉ

Với em đang băn khoăn là thẻ shinha bank thu phí 1m / năm . em định có visa xong em hủy mà chả biết nó thu thế nào nhỉ !

Bài
    16
    Post Thanks / Like

Cả nhà cho em hỏi trên trang chủ của Tổng lãnh sự có ghi là

'Chúng tôi cũng xin thông báo thêm về việc miễn nộp hồ sơ chứng minh tài chính và có thể cấp visa nhiều lần cho những đối tượng đã có visa Hàn Quốc.'

Em muốn hỏi "đã có visa Hàn Quốc" là còn hạn hay đã hết hạn vẫn được chấp thuận. Em có đi Hàn Quốc theo đoàn 1 lần năm 2009.

Em cảm ơn.

Bài
    17
    Post Thanks / Like

Chào các bạn, mình tính đi du lịch tự túc Hàn Quốc hè này. Về phần mình thì:
    -Làm designer qua mạng cho cty startup ở Singapore. Lương khoảng 6-7 triệu 1 tháng. Từ 2014 đến giờ.
    -Tài khoản tiết kiệm 150triệu.
    -Có multi visa châu âu, thái lan.

Như vây xin tự túc được ko?
    Mình hỏi bên box Nhật Bản, tại cũng muốn đi Nhật, thì các bạn bên ấy nói là ko vấn đề gì.
    Cho mình hỏi là chứng minh việc làm có cần bảo hiểm, thuế gì ko?
    Với lại "xác nhận số dư" và "sao kê tài khoản" khác nhau chỗ nào vậy?

Cám ơn các bạn.

Bài
    131
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by rome12 Xem bài
    Chào các bạn, mình tính đi du lịch tự túc Hàn Quốc hè này. Về phần mình thì:
    -Làm designer qua mạng cho cty startup ở Singapore. Lương khoảng 6-7 triệu 1 tháng. Từ 2014 đến giờ.
    -Tài khoản tiết kiệm 150triệu.
    -Có multi visa châu âu, thái lan.

Như vây xin tự túc được ko?
    Mình hỏi bên box Nhật Bản, tại cũng muốn đi Nhật, thì các bạn bên ấy nói là ko vấn đề gì.
    Cho mình hỏi là chứng minh việc làm có cần bảo hiểm, thuế gì ko?
    Với lại "xác nhận số dư" và "sao kê tài khoản" khác nhau chỗ nào vậy?

Cám ơn các bạn.
    Visa du lịch Hàn mình thấy ai đầy đủ hồ sơ gần như được cấp cả. Bạn cứ tự tin nộp. Chứng minh công việc bạn chỉ cần hợp đồng (dịch + công chứng) và xác nhận nghỉ phép (nếu cần, không phải ngày nghỉ lễ).
    Xác nhận số dư là giấy xác nhận của ngân hàng tại 1 thời điểm, bạn có (những) tài khoản nào ở ngân hàng, số dư, thời hạn lãi suất bao nhiêu.
    Sao kê tài khoản là lịch sử các giao dịch trong một khoảng thời gian, ghi có + ghi nợ. Chủ yếu để biết bạn thu nhập bao nhiêu, chi tiêu thế nào...

12. Thanks rome12 thanked for this post
Trang 107 trên tổng 115 Đầu tiênĐầu tiên ... 75797103104105106107108109110111 ... CuốiCuối