What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hongkong - Macau (phần 2)

Tia Nắng

Quạ Đen
Chủ đề về thông tin du lịch Hồng Kông - Ma Cao xin được tiếp tục tại đây.

Trân trọng cảm ơn sự đóng góp và chia sẻ của mọi người cho diễn đàn!

Last edited:
Re: [Tổng hợp] Thông tin du lịch Hongkong - Macau (phần 2)

Mình xin bóc tem chủ đề mới :D
Cho mình hỏi ở đây đã có bạn nào từng tự xin visa HK mà ko qua dịch vụ không?
Mình tính tự làm, nhưng mà băn khoăn là hok biết có cần giấy mời hok nữa.
Các khoản khác như chứng minh tài chính hoặc chứng nhận việc làm thì mình có đủ.

Re: [Tổng hợp] Thông tin du lịch Hongkong - Macau (phần 2)

Mình xin bóc tem chủ đề mới :D
Cho mình hỏi ở đây đã có bạn nào từng tự xin visa HK mà ko qua dịch vụ không?
Mình tính tự làm, nhưng mà băn khoăn là hok biết có cần giấy mời hok nữa.
Các khoản khác như chứng minh tài chính hoặc chứng nhận việc làm thì mình có đủ.

Em cũng chỉ băn khoăn đúng khoản giấy mời, còn đâu thì tự chuẩn bị được hết.

Các bác cho em xin địa chỉ làm visa HK với ạ, em hỏi thì giá trên web một kiểu mà khi gọi thì họ lại hét giá khác :((

Cái này là từ trang của Cục Xuất Nhập cảnh Hongkong nhé, các bạn đọc và tham khảo. Yêu cầu là phải đọc hiểu được tiếng Anh, đọc mà không hiểu, hiểu lơ mơ, hiểu sai, v.v. . . thì dính đòn ráng chịu :))
http://www.immd.gov.hk/eng/services/visas/visit_transit.html#secondTab

Lưu ý, theo thông tin (không có nguồn dẫn), thì các bạn có hộ khẩu một số tỉnh thành như Quảng Ninh, Hải Phòng, v.v. . . thì vui lòng dùng phép cho nó thành nơi khác đi nhé :D

Dear Cả nhà!
Em mới book vé của jetstar vé 70k khứ hồi ko hành lý có 1tr9 đi đầu tháng 12 (1/12- 6/12). Em hiện tại đã xin được người mời ở bên Hongkong là một công ty lớn bên đó. Họ mời em theo dạng business trip. Em hiện làm cho một công ty nhỏ ở Hà Nội.
Giấy tờ mà em có thể làm được trong khả năng của mình bao gồm:
1. Hộ Chiếu
2. Mẫu tờ khai
3. 2 ảnh 4-6
4. Lý do đến Hongkong và lịch trình
5. Chứng minh nghề nghiệp
6. Thư mời và thông tin người mời
Đó là những gì em có, ngoài ra thì tiền em ko để sổ tiết kiệm, nhưng em có tiền mặt đủ để chứng minh 35 triệu theo yêu cầu của DSQ Hongkong. Anh chị cho em hỏi với số giấy tờ và những gì em có vậy đã đủ để tự đi xin chưa ạ. Đây là lần đầu em đi xin visa. Em mới đi Thái Lan rất nhiều lần rồi thôi ạ.
Thanks a chị

Có bạn nào đã từng đi Hongkong vào dịp tết nguyên đán chưa?

Số là đi chuyến vừa qua vào tháng 7 quá vui nên mình có ý định đi Hongkong chơi tiếp với cả gia đình vào Mùng 2 (09/2/2016) đến hết mùng 7 (14/2/2016) nhưng còn băng khoăng:

- Mấy Trung tâm thương mại như Diamon Hill, Habour city, ladies Market, ... có mở cửa như ngày thường ko?

- Có sell off không?

- Ngòai đường có đông quá không?

- Những nơi như cáp treo qua Lantau hoặc xe điện lên núi Thái Bình có mở cửa như ngày thường ko?

Có anh chị em nào đã từng đi dịp này rồi xin chia sẻ với.

Em đang muốn đi HK vào đầu tháng 12 nhưng nghe nói đi HK xin visa khó nên hầu như xin qua dịch vụ (cũng ko đảm bảo sẽ đậu visa 100%) mà phí lại rất cao :(

anh chị nào đã xin visa HK rồi có thể chia sẽ kinh nghiệm vì em chưa xin visa bao giờ nên cũng gà lắm nên mong nhận được phản hồi của mọi người

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back