What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Trung Quốc (phần 2)

Tia Nắng

Quạ Đen
Chủ đề về thông tin du lịch Trung Quốc xin được tiếp tục tại đây.

Trân trọng cảm ơn sự đóng góp và chia sẻ của mọi người cho diễn đàn!

Du lịch Trung Quốc, thân gái (già) một mình và ko biết tiếng Trung

Các phượt thủ ơi, cho mình hỏi một cái đi. Số là tháng 10 tớ muốn làm quả phượt Trung Quốc một phát mà kiếm chưa ra người đồng hành. Tình hình này chắc tớ phải xách ba lô đi một mình. Cơ mà tớ thiệt, tớ chưa đi TQ lần nào, và ko biết tẹo tiếng Trung nào. Với tình hình Hải Dương 981 và abc, các phượt thủ tư vấn giùm xem tớ có nên cứ thế xách balo lên và đi hay chờ tình hình chính trị yên lành lại rùi hãy tính?

Cám ơn nhà phượt nhìu, nhân tiện, bạn gái (già) nào máu thì hoan nghênh đi chung ợ.

(BB)(NT)

Mọi người ơi cho mình hỏi cách dùng cái vpn để vào fb khi sang TQ với. minh phải Tải phần mềm j và mua acc ở đâu???

Re: Du lịch Trung Quốc, thân gái (già) một mình và ko biết tiếng Trung

Các phượt thủ ơi, cho mình hỏi một cái đi. Số là tháng 10 tớ muốn làm quả phượt Trung Quốc một phát mà kiếm chưa ra người đồng hành. Tình hình này chắc tớ phải xách ba lô đi một mình. Cơ mà tớ thiệt, tớ chưa đi TQ lần nào, và ko biết tẹo tiếng Trung nào. Với tình hình Hải Dương 981 và abc, các phượt thủ tư vấn giùm xem tớ có nên cứ thế xách balo lên và đi hay chờ tình hình chính trị yên lành lại rùi hãy tính?

Cám ơn nhà phượt nhìu, nhân tiện, bạn gái (già) nào máu thì hoan nghênh đi chung ợ.

(BB)(NT)

Hải Dương 981 xa lắc xa lơ rồi mà bạn, đợt 30-4 vừa rồi mình có qua ok hết mà, chả vấn đề gì, bây h có sợ thì sợ mấy vụ nổ nhà máy hóa chất bên đó thôi :p

Tình hình là cuối tháng 10 đầu tháng 11 em đi Vân Nam (Đại Lý - Lệ Giang - Shangrila - Đức Khâm, Lugu đang làm đường nên em bỏ) mà tìm trên diễn đàn ít chia sẻ về Đức Khâm quá ạ. Các bác cho em hỏi là ĐỨc Khâm có những điểm nào nên đi ạ, với cả nên dành cho Đức Khâm mấy ngày ạ :D

Re: Du lịch Trung Quốc, thân gái (già) một mình và ko biết tiếng Trung

Vụ HD981 thì không có vấn đề gì đâu, nhưng mình hơi ngại về việc không biết tẹo tiếng Trung nào vì người TQ rất rất kém tiếng Anh, sẽ rất rất khó để tìm được 1 người biết tiếng Anh, và nếu có biết thì cũng nói rất khó nghe - thậm chỉ cả land tour, nên tớ không hiểu bạn sẽ giao tiếp, hỏi thông tin, tìm đường, mua vé, book ks, thậm chí gọi đồ ăn kiểu gì mà không hiểu họ nói gì :)

Mọi người ơi cho mình hỏi cách dùng cái vpn để vào fb khi sang TQ với. minh phải Tải phần mềm j và mua acc ở đâu???

Vụ HD981 thì không có vấn đề gì đâu, nhưng mình hơi ngại về việc không biết tẹo tiếng Trung nào vì người TQ rất rất kém tiếng Anh, sẽ rất rất khó để tìm được 1 người biết tiếng Anh, và nếu có biết thì cũng nói rất khó nghe - thậm chỉ cả land tour, nên tớ không hiểu bạn sẽ giao tiếp, hỏi thông tin, tìm đường, mua vé, book ks, thậm chí gọi đồ ăn kiểu gì mà không hiểu họ nói gì

Chào Lavox,

Hi vọng trả lời vẫn kịp. Theo mình chuyến tàu sáng lúc 9h25 ( giờ Bắc Kinh) thì kịp, vì cửa khẩu bắt đầu làm sớm và thủ tục nhanh. Từ cửa khẩu Hà Khẩu, bạn bắt taxi ra ga tàu hekoubei, mất khoảng 15 phút và dưới 30 tệ. Hồi mình đi đầu tháng 7/2015 bắt chuyến đêm Hà Khẩu đi Côn Minh nên mình đi taxi với giá như thế. Ngoài ra có xe buýt ra ga hekoubei nữa nhưng bạn muốn nhanh thì bắt taxi nhé. Chúc bạn chuyến đi tốt lành.

Hi Mod và các bạn vào đọc tin nhắn này,
Vui lòng gửi tin nhắn cho bạn có nick là Lavox giúp vì mình không thể trả lời qua inbox, submit mấy lần mà cứ báo là không thành công. Cám ơn.

lavox said:
Chào bạn :D

Mình có tìm hiểu thì thấy tàu hỏa từ Hà Khẩu đi Côn Minh có chuyến sáng lúc 9h25p, mình dò google maps các thứ mà không tìm ra vị trí chính xác của ga tàu Hekoubei. Đọc thông tin thấy bạn vừa đi về từ tháng 6, bạn cho mình hỏi tí là nếu mình làm thủ tục xuất nhập cảnh xong thì có kịp đi chuyến 9h25 này không? Và từ hải quan Hekou đi ra thì đi phương tiện nào hợp lý để đến ga tàu Hekoubei, giá và thời gian?

Mong bạn giúp đỡ mình, duo xie dũo xie! :D

Chào Lavox,

Hi vọng trả lời vẫn kịp. Theo mình chuyến tàu sáng lúc 9h25 ( giờ Bắc Kinh) thì kịp, vì cửa khẩu bắt đầu làm sớm và thủ tục nhanh. Từ cửa khẩu Hà Khẩu, bạn bắt taxi ra ga tàu hekoubei, mất khoảng 15 phút và dưới 30 tệ. Hồi mình đi đầu tháng 7/2015 bắt chuyến đêm Hà Khẩu đi Côn Minh nên mình đi taxi với giá như thế. Ngoài ra có xe buýt ra ga hekoubei nữa nhưng bạn muốn nhanh thì bắt taxi nhé. Chúc bạn chuyến đi tốt lành.

Hi Mod và các bạn vào đọc tin nhắn này,
Vui lòng gửi tin nhắn cho bạn có nick là Lavox giúp vì mình không thể trả lời qua inbox, submit mấy lần mà cứ báo là không thành công. Cám ơn.

Cảm ơn bạn nhiều lắm! :D do mình sẽ nối chuyến luôn chuyến tàu từ Kunming đi Chengdu trong đêm nên việc lên kịp chuyến Hekoubei - Kunming lúc 9h25' thì quá ổn rồi. Chúc bạn sức khỏe và có thêm nhiều chuyến đi thú vị nữa nhé! (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back