What's new

[Tổng hợp] Cung trekking Tà Năng - Phan Dũng đi qua 3 tỉnh Lâm Đồng, Ninh Thuận, Bình Thuận

Cung trekking Tà Năng - Phan Dũng đi qua 3 tỉnh Lâm Đồng, Ninh Thuận, Bình Thuận

Dear tất cả anh chị em!
Để chuẩn bị cho cung đường Tà Năng - Phan Dũng đi qua 3 tỉnh Lâm Đồng, Ninh Thuận, Bình Thuận thì em xin phép lập topic này để hỏi đôi câu về kinh nghiệm cũng như việc chuẩn bị dụng cụ, giấy xin phép để chuyến đi được thuận lợi ạ.
- Anh em cho e hỏi trước khi đi vào rừng thì nên xin giấy phép vào rừng ở từng địa phương, hay là mình chỉ xin phép 1 lần thôi ạ?
- vì là lần đầu tiên đi vào rừng thì việc xác định để đi đúng hướng ngoài la bàn thì còn dựa vào các đặc điểm gì nữa ạ?
- Trên cung đường này có những gì cần lưu ý không ạ, ví dụ những nơi cần ghé thăm quan, hay nhưng khu vực nguy hiểm, những khu thuộc quản lý nhà nước...?
- về lương thực, nước. dụng cụ cá nhân thì cần chuẩn bị sao ạ, vì phải ở lại trong rừng có thể 3 đêm ạ?
- Ngủ đêm trong trại tại rừng thì cần lưu ý nhưng gì ạ?
tạm thời những câu hỏi như trên, em sẽ bổ sung khi có thắc mắc thêm ạ, và sẽ tổng hợp những câu trả lời của anh em và update theo bên dưới câu hỏi để anh em tiện theo dõi.
Xin cảm ơn tất cả anh chị em đã quan tâm ghé xem ạ.
Thân chào!

Re: Cung trekking Tà Năng - Phan Dũng đi qua 3 tỉnh Lâm Đồng, Ninh Thuận, Bình Thuận

Mình cũng đang quan tâm vấn đề này , rất mong các bác chia sẻ ít dây kinh nghiệm :)

Re: Cung trekking Tà Năng - Phan Dũng đi qua 3 tỉnh Lâm Đồng, Ninh Thuận, Bình Thuận

cung này đi có bắt được 3G không nhỉ, thi thoảng có agent còn bật máy lên support nữa :s

Niềm hạnh phúc lớn nhất của những người làm cha mẹ là được nhìn thấy con mình từng ngày khôn lớn và trưởng thành. Với Xe Căng Bằng, cha mẹ sẽ nhìn thấy bé yêu có sự phát triển vượt bậc cả về thể chất, vận động, tinh thần và tính cách.
Một cách hoàn toàn mới để tập đi xe đạp – sớm hơn, nhanh hơn và an toàn hơn

Theo cách truyền thống, để có thể biết đi xe đạp, các bé thường cần có sự giúp đỡ của người thân bằng cách chạy đằng sau giữ xe đạp cho thăng bằng. Khi bé đã bắt đầu quen, bố mẹ sẽ bỏ tay để bé tự tập. Khi bé reo lên bố/mẹ ơi con đi xe được rồi cũng là lúc bé nhận ra bố/mẹ không còn ở phía sau đỡ xe cho bé nữa và … RẦM. Sự yêu thích được làm chủ chiếc xe đạp có thể giúp bé vượt qua nỗi sợ hãi bị đổ xe, nhưng tại sao lại phải rủi ro với sức khỏe và sự an toàn của bé như vậy ?

Trong việc tập đi xe đạp, đâu là kỹ năng quan trọng nhất ? Giữ thăng bằng trên xe hay đạp xe ? Việc giữ thăng bằng trên xe quan trọng hơn nhiều so với kỹ năng đạp hay phanh xe. Chắc hẳn bạn còn nhớ khi lúc đầu mình tập xe, bạn đã rất lo lắng, chỉ nhìn vào bàn đạp của xe và không biết mình nên khởi đầu từ đâu.

Trọng lượng siêu nhẹ và yên xe cực thấp giúp trẻ phá vỡ rào cản tâm lý, làm trẻ thấy an toàn và tự tin hơn khi tập xe. Điều này không có được ở phương pháp truyền thống.

Xe Căng Bằng được thiết kế một cách đặc biệt giúp bé có thể tập đi xe đạp một cách dễ dàng mà không cần bất cứ sự giúp đỡ của cha mẹ, hoàn toàn với trải nghiệm và tiến độ riêng của bé. Cruzee có trọng lượng siêu nhẹ (chỉ 1,9kg) và yên xe rất thấp, nên bé từ 1 tuổi có thể đứng vững chắc trên xe và bước đi một cách tự nhiên như đi bộ trên mặt đất. Khi đã quen với chiếc xe, bé sẽ rảo bước nhanh hơn và dần dần sẽ co chân lên khi xe lướt đi. Nếu xe có dấu hiệu mất thăng bằng, bé sẽ lại đặt chân xuống để giữ thăng bằng, rất dễ dàng vì độ cao của xe giúp bé luôn chạm chân được xuống đất. Đẩy xe đi bằng chân, phanh xe cũng bằng chân, đó là cách tập bản năng và không cần bất kỳ chỉ dẫn nào. Tùy theo thể trạng, độ tuổi, mức độ nhanh nhẹn mà bé sẽ học được cách giữ thăng bằng, phối hợp vận động toàn thân chỉ trong vòng 2 – 3h hoặc trong một vài ngày.

Rèn luyện và phát triển thể chất

Xe đạp có một sự cuốn hút tự nhiên với trẻ em. Sự dễ dàng khi tập với Xe Căng Bằng khi bé còn nhỏ hơn độ tuổi tập xe đạp thông thường giúp Xe Căng Bằng trở thành một niềm đam mê đối với trẻ. Tập xe không còn chứa đựng nỗi sợ hãi mà trở thành thú vui và niềm tự hào của bé. Bé muốn có xe bên cạnh bất cứ khi nào có thể và còn gì hữu ích hơn để giúp bé rèn luyện thể chất ? Sự yêu thích vận động với Xe Căng Bằng sẽ kéo bé rời xa khỏi chiếc TV và các thiết bị giải trí điện tử, giúp bé có sự phát triển thể chất lành mạnh. Khoa học đã chứng minh, những đứa trẻ có thói quen vận động từ nhỏ cũng có xu hướng yêu thích hoạt động thể chất và duy trì hoạt động thể thao đều đặn khi lớn lên. Một cơ thể mạnh khỏe sẽ đem lại tinh thần và trí tuệ mạnh mẽ.

Rèn luyện sự tự lập

Với Xe Căng Bằng, phụ huynh có thể khéo léo khuyến khích bé rèn luyện sự tự lập ngay từ nhỏ. Trước hết hãy bắt đầu bằng việc để cho bé tự lấy xe ra và cất xe đi, cũng như tự bảo quản và lau chùi xe của mình. Sự yêu thích với Xe Căng Bằng sẽ khiến bé làm tất cả những việc đó một cách tự nguyện và đầy thích thú. Trọng lượng siêu nhẹ của Xe Căng Bằng cũng khiến việc này hoàn toàn nằm trong khả năng của bé, thậm chí bé còn có thể thực hiện những hoạt động khó hơn như bê xe lên trên cầu thang. Tiếp đó cha mẹ có thể khuyến khích bé tự mang ba lô, chuẩn bị hành trang cho mỗi lần ra ngoài, vì mỗi lần được ra ngoài cùng Xe Căng Bằng là bé thích mê đi rồi.

Hãy mang theo Xe Căng Bằng bất kỳ dịp nào bạn cùng bé đi ra ngoài: đi nghỉ mát, đi siêu thị, đi dạo công viên, đi học, hay đến nhà bạn bè. Bạn sẽ cần phải cố gắng để bắt kịp bé đang chạy Xe Căng Bằng đằng trước đó, sẽ không còn cảnh bé không dời bạn nửa bước hoặc nhèo nhẽo đòi bạn phải bế hay cõng nữa. Hãy để Xe Căng Bằng giúp bé rèn luyện sự tự lập ngay từ ngày hôm nay.

http://hoanganhstore.com/vi-sao-xe-thang-bang-lai-dac-biet-den-vay-doi-voi-be-va-cha-me-bid429.html

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back