What's new

[Offroad] Tà Năng - Phan Dũng 16/9 - 20/9

Trước đã từng nghe kể về cung offroad Phan Dũng, nhưng mà độ hot thì mới chỉ thời gian gần đây thôi. Máu lên tới não sợ tai biến nên thôi triển luôn :help
Theo thông tin cá nhân thì cung này mới chỉ có 2 team offroad thành công thôi nên team mình sẽ là team thứ 3 nhé =))
Vì là cung chua lè nên mình cần tuyển các lái cứng, ôm khỏe và ý chí ngút trời nhé :D
LỊCH TRÌNH :
Ngày 1 (16/9) : SG - Liên Nghĩa (250km)
Xuất phát 18h ngày 16/9, chạy tới 24h tìm cafe võng ngủ.
Ngày 2 (17/9): Liên Nghĩa - Tà Năng
6h dậy xuất phát vào rừng, trên đường sẽ mua các vật dụng cần thiết.
Ngày 3 (18/9)
6h dậy từ 1 nơi nào đó trong rừng và tiếp tục di chuyển=))
Ngày 4 (19/9)
Như ngày 3 :LL
Ngày 5 (20/9) (300km)
6h dậy và tiến về Sài Gòn ta quét sạch giặt thù :Dam
CHI PHÍ :
+ Ăn uống : 80k/ngày x5 = 400k
+ Xăng : 400k/xe :2 = 200k
Tổng dự kiến 600k
Off chốt đoàn lúc 19h CN ngày 13/9 tại cafe Hương Mộc 55/15 Nguyễn Thông, P9, Q3
Các bạn đăng ký tại topic hoặc pm https://www.facebook.com/haohao.mutat nhé

Vừa đọc cung nầy trên face , đăng ký một xuất độc hành nha chủ thớt .
Nếu được bạn có thể cho bản đồ đường đi thì quá ok luôn .

Xin cho mình hỏi, làm sao bạn có thể offroad cung này trong 3 ngày?
Mình từng biết 2 nhóm offroad cung này bằng xe máy. Nhóm xe máy thứ 1 đi được 1/2 đoạn đường và mất 3 ngày, nhóm thứ 2 đi về thành công và mất 5 ngày và chả nhóm nào có ôm cả...Vì đi 1 hồi thì thành 4 anh con trai khuân cái xe lên vai để đi qua chỗ lún bạn à...

Nghe mọi người nói cung nầy vất vã lắm , Leader nghiên cứu kỷ một chút . Đặc biệt là phương tiện di chuyển , dòng xe phổ thông chắc là khó vượt qua lắm đó !

@master - die : Có 1 điều chắc chắn là không có gì chắc chắn =))
@Nicy : Mình có tìm hiểu và may mắn là trong team mình đã có 1 anh đi cung này 2 năm trước, tất nhiên là thất bại và muốn phục thù :)) và tất nhiên là cung này mình hạn chế ôm nữ, theo tỷ lệ 3 nam 1 nữ. Trong buổi off mình cũng sẽ nêu lên khả năng xấu nhất vs các thành viên để mọi người chuẩn bị tinh thần trước khi tham gia :D Cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin(bên thớt đi bộ ^^)
@cubi99 : Chào mừng chú đã về với đội của con sau "Đại lộ kinh hoàng 14c" và " 722 thần thánh" :)) Con không có kinh nghiệm nhiều nhưng may mắn là luôn có những đồng đội tuyệt vời :D

Ai vậy ta ! thấy nick quen quen nhưng không nhớ ra .
Sao khi tham gia cung 722 kinh hoàng . Giờ nầy đã trang bị phương tiện khá tốt để chinh phục những cung đường khó khăn hơn . Đã test thử vô rừng BGM - mọi người , kiểm lâm , biên phòng và quản lý vườn đều nói không để đi xe máy vô tới điểm cấm trại được . Nhưng mình đã làm được điều không thể đó . Tuy vất vả nhưng rất vui , thử lần nầy xem sao , để tháng 11 còn vượt rừng Tây côn lĩnh nữa chứ !

Dạ chắc chú không nhớ con đâu :D Đã tham gia chung với chú cung BGM(lead Mạnh) và 722(lead BBO). Hy vọng tới buổi off sẽ được chú truyền đạt kinh nghiệm nhiều

Dạ chắc chú không nhớ con đâu :D Đã tham gia chung với chú cung BGM(lead Mạnh) và 722(lead BBO). Hy vọng tới buổi off sẽ được chú truyền đạt kinh nghiệm nhiều

Đâu cần tới lúc off , rảnh gặp cafe , OK ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back