What's new

3 nữ xin visa bị từ chối tại đại sứ quán Pháp

nguyenhue2012

Phượt tử
Chào cả nhà!
3 đứa tụi em hồ sơ và công việc ổn đinh. Đã tăm tia diễn đàn du lịch Châu Âu cả năm trời và tích góp tiền của nhưng không hiểu sao hồ sơ của tụi em vẫn bị rớt dù pp cũng đi được Nhật, Hàn , HK, và 5-6 nước Đông Nam Á
Cô trả pp nói là chị có nói với sếp dùm tụi em nhưng đây là sếp mới về nhận nên xét hồ sơ kỹ. Và chị đó nói là nên gửi 1 đơn xin cứu xét lên sếp lớn xem có hy vọng không
Em thật sự rất hoang mang quá cả nhà giúp em với vì bao nhiêu mơ mộng và lịch trình là chuẩn bị sẵn, 3 đứa nghĩ thế nào cũng đậu nhưng bây giờ rớt hết
Bây giờ em có nên xin đại sứ quán khác không???????:(:(:(:(:(:(:(:(

Mình nghĩ là bạn nên gửi thư xin cứu xét theo lời gợi ý của chị trả hồ sơ bạn ạ, LSQ Pháp là nơi dễ xin visa nhất trong tất cả các LSQ ấy chứ.

Cứ apply lại kèm theo lá thư nêu trên, chứ đi chỗ khác càng khó xin hơn :(

Tình hình chung cậu ơi, các lãnh sự âu mỹ đang thắt chặt việc xét visa do dòng người nhập cư tị nạn ngày càng đông í. Giờ cậu nộp cái đơn trình bày là cầu may thôi. Chúc cậu may mắn!

@thichcovua nói chuẩn đấy, bạn tôi vừa sang P hôm qua để công tác, và bị xét kĩ tại cửa hải quan lắm.
Tình hình chung cậu ơi, các lãnh sự âu mỹ đang thắt chặt việc xét visa do dòng người nhập cư tị nạn ngày càng đông í. Giờ cậu nộp cái đơn trình bày là cầu may thôi. Chúc cậu may mắn!

Bạn nên nộp đơn xin cứu xét tại LSQ Pháp nhé, đừng nộp nơi khác vì bạn đã vào danh sách bị từ chối visa châu Âu thì thông tin của bạn đã có trong hệ thống quản lý thông tin chung của tất cả các quốc gia trong khối visa Shengen nên bạn nộp ở LSQ hay ĐSQ của nước nào thì họ cũng có thông tin bạn bị từ chối visa rồi. Chúc may mắn.

mình là 1 thành viên trong nhóm T_T có anh chị nào đã có kinh nghiệm làm thư cứu xét không ạ? chia sẽ kinh nghiệm cho tụi em với
many thanks !!!

Bạn có thể chia sẻ hồ sơ bạn nộp xin visa có những gì không?

Mình cũng xin visa ở lsq Pháp, và may mắn được có visa. Hôm mình lấy visa, thấy ai ai cũng được nhận visa hết đó. Hồ sơ xin visa của mình theo đúng như yêu cầu của ls. Mình có nộp thêm 1 lá thư viết tại sao thích đi Pháp, và chọn Pháp cho chuyến đi lần này (mình chỉ đi mỗi Pháp, xin 16 ngày, cấp được hơn 26 ngày gì đó mình không nhớ), mình có nộp lịch trình, nhưng chị nhận hồ sơ xem xong rồi trả lại lịch trình cho mình luôn.

Mình đã từng đi Mỹ, Hàn và Nhật vài lần, mấy nước DNA thì đi gần hết.

Chào cả nhà!
3 đứa tụi em hồ sơ và công việc ổn đinh. Đã tăm tia diễn đàn du lịch Châu Âu cả năm trời và tích góp tiền của nhưng không hiểu sao hồ sơ của tụi em vẫn bị rớt dù pp cũng đi được Nhật, Hàn , HK, và 5-6 nước Đông Nam Á
Cô trả pp nói là chị có nói với sếp dùm tụi em nhưng đây là sếp mới về nhận nên xét hồ sơ kỹ. Và chị đó nói là nên gửi 1 đơn xin cứu xét lên sếp lớn xem có hy vọng không
Em thật sự rất hoang mang quá cả nhà giúp em với vì bao nhiêu mơ mộng và lịch trình là chuẩn bị sẵn, 3 đứa nghĩ thế nào cũng đậu nhưng bây giờ rớt hết
Bây giờ em có nên xin đại sứ quán khác không???????:(:(:(:(:(:(:(:(

Bạn nộp hồ sơ tại ĐSQ Pháp Hà Nội hay LSQ HCM? Trong LSQ HCM Mới thay người xét duyệt mới. Có thể lịch trình của bạn có vấn đề hoac ko khớp với booking hotel

Tụi mình nộp đầy đủ hết, có cả thư viết tại sao chọn Pháp luôn. Tụi mình cũng có nộp lịch trình, bẳng chi phí chi tiết, nói chung là đẩy đủ, chị nhận hồ sơ xem xong cũng trả lại lịch trình cho mình
3 đứa mình mỗi đứa cũng đã đi được 5-6 nước, mình thì từng đi Hong Kong, 1 bạn từng đi Nhật, 1 bạn từng đi Hàn...
Vậy đó, nói chung là sầu :(((

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back