What's new

Tìm bạn đồng hành đi du lịch bụi Ấn Độ tháng 2/2016

Tình hình là chưa bao giờ ra khỏi việt nam, nhưng t có bạn đi ấn độ rồi nó về chụp hình đẹp quá, mà kêu đi rất đã đáng để đi. vì thân là con gái nếu đi 1 mình hơi sợ.. tiếng anh cũng tàm tạm gọi là hiểu nên ko dám tự tin đi 1 mình, nên bạn nào có hứng thú kiểu du lịch bụi thì tham gia với t. t định đi Ấn Độ vào dịp Tết ta khoảng mồng 2 tết của năm 2016 xuất phát. đi khoảng 12 ngày. bạn t tính chi phí khoảng 700usd cho 12 ngày đấy nên cũng ko gọi là tốn kém lắm. kế hoạch là:
- Bay từ hà nội qua bangkok bằng vietjet air: khoảng 2.100.000 ( khứ hồi). ở bangkok khoảng gần 12 tiếng
- Sau 12 tiếng sẽ bay chuyến từ bangkok đến kolkata bằng india air away: vé khứ hồi khoảng 4.600.000-5.000.000
- nếu đến ấn rồi sẽ di chuyển các địa điểm bằng xe bus hoặc tàu hòa ăn uống ngủ nghỉ tham quan rất rẻ. t nghĩ 15.000.000- 17.000.000 cho chuyến đi 12 ngày cũng hợp lí. bạn nào có thể tham gia thì đi cùng mình. :D:D:D:D:D. Có j add fb tớ tiện nói chuyện nhé. Email fb: [email protected]

Last edited:
Ocbebong có thể update lịch trình sơ bộ không, mình cũng đang nhăm nhe đi Ấn Độ vào dịp tết âm lịch mà chưa rủ được ai đi cùng :D

Vé máy bay là như thế c Ah, còn thăm quan thì t định đi 3 thành phố lớn là Kolkata, new Delhi và mumbai.. Địa điểm cụ thể các đi lích lịch sử ntn thì t hỏi rõ chuyến đi của bạn t đã. Nhưng chắc chắn sẽ có taj mahal, pink house, sông hằng và 1 số địa điểm khác. Cụ thể như thế nào c add facebook t nhé. T gửi ảnh cho. C search địa chỉ email : [email protected] đấy là fb của t

T chưa đi định book vé xong mói đi Xin. T thấy bảo xin cũng dễ thoi. Mất knoang 800k tiền phí.. Trước khi đi khoảng 2 tháng mớ đi xin đấy là quy định xin visa. Ko thì ngta cũng ko trả trước cho c đâu ?

Phải book vé trước mới xin visa nhé! khi xin visa phải kẹp theo vé máy bay và lịch trình.
trước khi đi 1 tháng xin là đc rồi. khoảng 1 tuần sau khi nộp là họ trả lại thôi. xin visa ấn dễ lắm

phí là 43 đô, đóng bằng tiền đô đó nhé!

Các bạn ơi, cho xin cái lịch trình nhé. Mình cũng chưa đi ấn độ bao giờ, nhưng làm visa ấn độ thì làm rồi. Visa không khó đâu, bạn cho mình cái chương trình cụ thể nhé. Mình join cùng :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back