What's new

[Hỏi đáp] Sử dụng GPS trên điện thoại Android

biendaikho

Chớ có dây vào
Chào các bác!
Tình hình là em có một con Q Mobile S10, có định vị GPS. Máy đã cài sẵn Google maps, latitude, nhưng vấn đề là chỉ hoạt động khi có kết nối internet (3g hoặc wifi),
Vì vậy em đã cài thử cái Maverick Pro, nhưng đang khó khăn để cài bản đồ vào máy. Các bác vui lòng giúp em địa chỉ download bản đồ và cách cài vào máy với.
Cảm ơn các bác!

Bạn thử OSMAnd xem sao. Hỗ trợ download offline maps, vector maps. Có thể tìm kiếm địa chỉ, POI offline luôn. Mình đang dùng thử trên Milestone, khá hài lòng.

Ngoài ra nếu bạn dùng Maverick thì bạn nên dùng một phần mềm trên PC để tạo map, sau đó copy vào trong sd card. Có một topic hướng dẫn ở link sau
http://help.codesector.com/MapsCache

E cóa con iphone 2G gẻ, cũng ko dc chuẩn lắm, nó bị lệch khoảng 30-40M đi chấm mút cũng chán. cóa bác nào cóa 3G,3GS, hay 4G dùng khá hơn ko ạ

Dùng Việt Map đi bạn :">
mà bản mới nhất thì hơi lag đó

iphone 2g thì gps bằng GPRS nha bồ :D nó ko có chip GPS nên lệch 1 chút, nó check vị trí bằng mấy cái trạm phát sóng á :D

iPhone 3G và 3GS cũng có thể lệch vài chục mét tùy cách jailbreak làm mất chức năng GPS hay không.
Định vị bằng trạm phát sóng nếu trong nội thành thì khá chính xác vì có nhiều cột BTS cùng cung cấp thông tin.
Dùng Việt Map đi bạn :">
mà bản mới nhất thì hơi lag đó

iphone 2g thì gps bằng GPRS nha bồ :D nó ko có chip GPS nên lệch 1 chút, nó check vị trí bằng mấy cái trạm phát sóng á :D

iPhone 3G và 3GS cũng có thể lệch vài chục mét tùy cách jailbreak làm mất chức năng GPS hay không.
Định vị bằng trạm phát sóng nếu trong nội thành thì khá chính xác vì có nhiều cột BTS cùng cung cấp thông tin.
Nếu ở mấy vùng xa xôi thì định vị qua GPRS ko chính xác lắm, còn ở nội thành thì xài gprs cho nhanh :D, ko cần chờ GPS load vệ tinh
Tốt nhất là dùng GPS mà mò thôi :D

em ngĩ bác nên bỏ con Q10 mà chuyển sang LG gt540, up lên rom 2.3, GSP cực chuẩn, đứng 1 chỗ mà xoay cái điện thoại cũng thấy đổi hướng trên màn hình.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back