What's new

Đường Mơ

Gần đây, có một con đường mà khi nói đến, kẻ đi rồi lại muốn đi tiếp; còn người chưa đi thì háo hức mong muốn một lần đặt chân đến. Có những bạn trẻ khi được thấy những bức hình cung đường này, dù biết là gian nan cũng quyết một lần xông pha để đạt được cái gọi là “để đời”. Con đường mà khi đăng lên facebook làm nó sôi lên sùng sục, bao kẻ ngưỡng mộ; đến nỗi báo chí phải thốt lên với bao lời tán dương, mê hoặc.

Tà Năng – Phan Dũng đúng là cung đường mơ.

chà chà hay đấy,con đợi lâu lắm rồi,viết nhanh cô ơi.Mới viết có vài dòng mà 1000 lượ xem rồi kìa,hấp dẫn thật.

Re: Mơ về nơi xa lắm

Tôi đã mơ, mơ nhiều lắm về một cung đường khó lòng đặt chân đến, nghĩ rất nhiều về cung đường đã không thể biết gì ngoài trừ đó là rừng. Giấc mơ về những con suối, đèo cao, những sợi nắng ươm vàng trên tán lá, tiếng chim hót rộn ràng ttrong nắng ấm, hương lá hoa lan tỏa khắp rừng xanh. Giấc mộng hơn ngàn ngày cho một chuyến đi.

Những Yahoa , “Ma Nới”, “Pro”, Tà Năng”, “Phan Dũng” cứ lởn vởn trong đầu; như những nốt nhạc khi bỗng, khi trầm, như một điệp khúc cứ ngân nga mãi trong đầu. Những ngón tay cứ lướt dài trên bàn phím, những cánh rừng cứ qua đi rồi lùi lại… Phan Dũng - mãi vẫn là giấc mơ.

Last edited:
chà chà hay đấy,con đợi lâu lắm rồi,viết nhanh cô ơi.Mới viết có vài dòng mà 1000 lượ xem rồi kìa,hấp dẫn thật.

Gần ba tháng trôi qua, không có ý định viết nhưng không thể bỏ ngoài tai những lời thúc giục, càng không muốn làm buồn lòng những người bạn thân thiết. :L Không thể đồng hành trên cung đường thì đồng hành trên trên đây vậy nhé.

Nhìn trên google map, đoạn gần về Phan Dũng bị đứt, lần mò mãi vẫn không thấy đường nào qua. Hỏi thăm thì được bảo đường chưa thông. Thật ra, mình biết chắc rừng nào cũng qua được –– nhờ các bác lâm tặc - chỉ là khó hay dễ thôi. Và vấn đề với tụi mình là bạn đồng hành. Cung đường quá mới và chắc chắn không dễ để bạn bè đu theo; “đồng bọn siêu hạng” giờ mãi mê với công danh sự nghiệp, bù đầu với cơm áo gạo tiền. Một vài lần buông lời rủ rê nhưng cũng chỉ là bỏ ngõ.

Cứ ngỡ mơ vẫn mãi chỉ là mơ, nhưng chợt một ngày một trong những đồng bọn siêu hạng lên tiếng “Chị ơi, lúc trước chị nói đi đâu đó, lâu rồi không đi với nhà mình”. Vừa hay có một bạn trẻ gọi điện hỏi về cung đường này. Thật không ngờ, anh bạn trẻ đó đã khai mở được ½ cung đường với những hình ảnh, mà mới nhìn đã thấy phát thèm!

Thế là kế hoạch được nhanh chóng thông qua với bảy thành viên cùng bốn con chiến mã với lời hẹn gặp nhau tại D'ran.

Chẹp...Cung hấp dẫn,hình ảnh đẹp,văn hay...còn gì bằng nữa cô ơ.

Cám ơn con đã luôn đồng hành và khích lệ. Hy vọng hình ảnh sẽ làm con thích thú và biết đâu nó lại góp phần giúp con nỗ lực hết sức để thỏa mãn mong muốn của bé Hồng.

Gần ba tháng trôi qua, không có ý định viết nhưng không thể bỏ ngoài tai những lời thúc giục, càng không muốn làm buồn lòng những người bạn thân thiết. :L Không thể đồng hành trên cung đường thì đồng hành trên trên đây vậy nhé.

Đưa lên chậm quá mất tính thời sự nóng hổi ,có bạn đã viết cung nầy rồi kìa ! phải nói cung nầy tuyệt vời ,có duyên mới gặp được kỳ tích ! Hi,,,hi ! ngóng xem câu chuyện ra sao !!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back