What's new

[Hỏi đáp] Đi phượt nên chọn Go Pro hay máy ảnh cơ

PhamHuuNghia1818

Phượt tử
Sự là em chuẩn bị đi phượt ở Bình Ba. Vì đang dư dả nên quyết định đầu tư 1 em camera để ghi lại những hình ảnh đẹp trên chuyến đi. Em đang phân vân không biết nên chọn dòng Go Pro hay là dòng máy ảnh cơ như Canon hay Nikkon. Các bác tư vấn giúp em được không ạ? :p:p: Cảm ơn mọi người! :D:D

Sự là em chuẩn bị đi phượt ở Bình Ba. Vì đang dư dả nên quyết định đầu tư 1 em camera để ghi lại những hình ảnh đẹp trên chuyến đi. Em đang phân vân không biết nên chọn dòng Go Pro hay là dòng máy ảnh cơ như Canon hay Nikkon. Các bác tư vấn giúp em được không ạ? :p:p: Cảm ơn mọi người! :D:D

1. Go Pro... máy quay siêu bền kháng nước, chống sốc
2. DSLR... chất ảnh đẹp, mỏng manh dễ vỡ trong một thân xác rất ngầu
3. Pentax WG-40... máy ảnh siêu bền kháng nước, chống sốc

Nếu bạn chỉ muốn quay phim trên cạn lẫn dưới nước chọn số 1
Nếu bạn thích ảnh thật đẹp, pro... chỉ quay phim trên cạn và nhiều tiền chọn số 2
Nếu bạn thích chụp hình đẹp và một ít quay phim trên cạn lẫn dưới nước chọn số 3
Nếu bạn rất nhiều tiền chọn cả ba

Nếu chọn mình sẽ chọn 1 và 3
Kinh nghiệm bản thân là xách Pentax WG-40 đi chơi thì trọn vẹn niềm vui với gia đình, bạn bè hơn là xách DSLR vì phải mất thời gian giữ kĩ...

Chào bạn

Bạn có thể xem loại camera hành trình Hyundai có wifi dành cho người đi phượt đây...giá bán 3.500.000đ/bộ , tặng thẻ 16gb class10, cây gậy tự sướng trị giá 100k, đầy đủ phụ kiện cho xe máy, mô tô, nón bảo hiểm....

Hotline : 0908273764 .
Thanks

1. Go Pro... máy quay siêu bền kháng nước, chống sốc
2. DSLR... chất ảnh đẹp, mỏng manh dễ vỡ trong một thân xác rất ngầu
3. Pentax WG-40... máy ảnh siêu bền kháng nước, chống sốc

Nếu bạn chỉ muốn quay phim trên cạn lẫn dưới nước chọn số 1
Nếu bạn thích ảnh thật đẹp, pro... chỉ quay phim trên cạn và nhiều tiền chọn số 2
Nếu bạn thích chụp hình đẹp và một ít quay phim trên cạn lẫn dưới nước chọn số 3
Nếu bạn rất nhiều tiền chọn cả ba

Nếu chọn mình sẽ chọn 1 và 3
Kinh nghiệm bản thân là xách Pentax WG-40 đi chơi thì trọn vẹn niềm vui với gia đình, bạn bè hơn là xách DSLR vì phải mất thời gian giữ kĩ...

Em thì thích đi phượt nhiều, đi đây đi đó. Với lại nhu cầu về chỉnh sửa ảnh và clip cũng không nhiều, chủ yếu là quay mấy clip ngắn và đăng Facebook thôi. Em thấy Go Pro là lựa chọn hợp lý, nhưng khi tìm hiểu thì có thấy mấy loại như SJCam tính năng cũng gần như tương tự, nhưng mức giá thì rẻ hơn nhiều, Xiaomi Camera, v.v... Vậy làm sao để em có thể lựa chọn em hợp lý được không? :3

Em thì thích đi phượt nhiều, đi đây đi đó. Với lại nhu cầu về chỉnh sửa ảnh và clip cũng không nhiều, chủ yếu là quay mấy clip ngắn và đăng Facebook thôi. Em thấy Go Pro là lựa chọn hợp lý, nhưng khi tìm hiểu thì có thấy mấy loại như SJCam tính năng cũng gần như tương tự, nhưng mức giá thì rẻ hơn nhiều, Xiaomi Camera, v.v... Vậy làm sao để em có thể lựa chọn em hợp lý được không? :3

Nếu bạn đã có máy ảnh và bạn hài lòng với nó thì Go Pro, SJCam hay Xiaomi Camera là lựa chọn hàng đầu, còn nếu chưa có máy ảnh thì bạn nên cân nhắc Pentax (hoặc các hiệu máy ảnh siêu bền khác của Canon, Nikon,...) vì thường nhu cầu và thời gian cho chụp ảnh nhiều hơn quay phim, mà Pentax cũng có tính năng quay video và siêu bền như Go Pro (dù là tính năng video không bằng Go Pro nhưng mình nghĩ với bạn là dư dùng)
SJCam mình chưa dùng qua nhưng coi review trên web thì thấy nhiều người dùng rất hài lòng tính năng/giá nó... nên mình nghĩ bạn cứ tìm chỗ uy tín, bảo hành đàng hoàng mua về xử dụng và giữ gìn cẩn thận thì bạn cũng sẽ hài lòng với nó thôi
Chúc bạn hài lòng với thiết bị bạn chọn

Hè vừa rồi mình đi, cũng cân nhắc giữa action cam với camera chống nước, cuối cùng chọn con Olympus Tough TG-620 giá bèo. Kết quả là chụp thì khá ứng ý. Quay full HD dưới nước có vẻ vỡ hình. Nhưng nhìn chung chụp trong mọi điều kiện, mất hỏng không tiếc.

Cứ gopro mà chơi thui bạn, tiền nào của nấy

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back