What's new

[ĐÃ CHỐT ĐOÀN] A Pa Chải - Nhà Gà chinh phục Cực Tây Tổ Quốc

Status
Not open for further replies.

Cá Bảy Màu

Phượt thủ
Thời gian thì trôi qua rất nhanh mà nhà mình thời gian này thì quá chi là im ắng , em thấy tình hình là việc cập nhật thông tin về vụ a pa chải bên gà 8 rất mệt , nên mở hẳn topic riêng để bàn và thống nhất cách đi , tổ chức , chuẩn bị ra sao , bao nhiêu thành viên ... Chứ đến như em giờ còn chả biết mô tê gì ; mà lập ra sau có cái để mà nhung nhớ , tìm hiểu lại ...
Đại ca dê núi cập nhật mọi thông tin đã post bên kia sang này nha ( hình như chị F1 chuyển được thì phải )

tối t5 : xe khách lên ĐB
t6 : xe máy từ ĐB - đồn Biên Phòng và nghỉ đêm tại đây
t7 : trek cột mốc (cực tây) và trở về đồn biên phòng, sau đó về Mường Nhé hoặc chạy thẳng về Mường Chà để nghỉ ( dự kiến )
Chủ nhật : ,mường nhé - điện biên ( thăm thú điện biên ) - quay ô tô về ... với những người đi ô tô thì chờ ô tô
những người đi xe máy tiếp tục quay về Tuần Giáo ( cách điện biên 100km )
Thứ 2 :tuần giáo - đèo pha đin - sơn la ... HN
Theo mình các bác nên tính lại lịch trình có tham khảo thực tế và nếu cần thiết thì thêm 1 ngày nữa cho các thành viên tham gia xác định trước mà chủ động sắp xếp khỏi ảnh hưởng đến công việc. Đồng thời tìm hiểu xem khả năg bắt xe khách tối CN từ ĐB về HN có chắc chắn ko và muộn nhất là mấy giờ ngày CN còn xe về cho đoàn phải về trước ( đây là trường hợp đêm t7 ngủ tại Mường Nhé, sáng CN chạy từ MN về ĐB)
Đồng thời như bác Ối trước đây góp ý, đoàn đông quá có thể đồn biên phòng ko có khả năng tiếp nhận, nên confirm được khả năng này hãy nhận thêm nếu ko thì chốt đoàn sớm ko sau này reject bớt người ra cũng không ổn
Đồng thời trek 4 tiếng + 4 tiếng về (Đồn BP - Cột Mốc ) thì vấn đề thể lực (đặc biệt là của các ôm) cũng nên tính đến để mỗi cá nhân ko ảnh hưởng đến cả đoàn
Mục đích là chinh phục cột mốc nhưng chuyến đi nào cũng vậy, an toàn trở về là trên hết, nhiều cái ép cố có thể thực hiện được nhưng sự an toàn sẽ giảm xuống tỉ lệ với sức khỏe và sự tỉnh táo của xế (và cả ôm)
Chi phí dự kiến : Tầm 1.5 triệu

Last edited:
Re: A pa chải - Nhà gà chinh phục cực Tây tổ quốc

Sửa topic thành Đã Chốt Đoàn đi Đụt.
A e đăng kí làm áo mới đi. Để hôm lên cột mốc chụp ảnh cho đẹp.

Em vừa lập topic thôi mà. Sửa thoải mái

Em chào mọi người ạ^^
Em là bạn chị giangth, hôm nay vừa mới được send cho vào cái link này phải vào hóng hớt ngay :D
Em đăng kí tham gia A Pa Chải từ hôm trc rùi đấy ạ, em thấy bên topic kia em cũng đc có tên trong danh sách rùi: Phạm Phương Hòa(c)
Sướng quá:L

Last edited:

Chưa thấy a Việt gửi cho e danh sách ... hay là nhờ qua người khác rùi ^^ thế thì cũng báo cho e để biết nhé :)

Em chào mọi người ạ^^
Em là bạn chị giangth, hôm nay vừa mới được send cho vào cái link này phải vào hóng hớt ngay :D
Em đăng kí tham gia A Pa Chải từ hôm trc rùi đấy ạ, em thấy bên topic kia em cũng đc có tên trong danh sách rùi: Phạm Phương Hòa(c)
Sướng quá:L
Thay mặt chị F1 đề nghị em Lê Thị Zê sửa lại bài viết bằng chứ đen nhá :D , không tí nữa bị chém tơi tả thì lại bảo cho :D

Thể theo nguyện vọng anh Chọi ai có áo gà mới được đi nhá ( bắt buộc ) nên mọi người ai chưa có thì đăng kí luôn để nội trong 2 tuần sẽ có áo cho anh em

Thay mặt chị F1 đề nghị em Lê Thị Zê sửa lại bài viết bằng chứ đen nhá :D , không tí nữa bị chém tơi tả thì lại bảo cho :D
Ôi...ko đc viết chữ màu ạ :|...hi hi, em xin lỗi, em sửa lại ngay rùi ạ :D
Mà Cá Bảy Màu là ai mà biết quả Lê Thị Zê của em ạ:Dam...anh là bạn mà vừa add FB của em, hay là bạn vừa add YM của em ạ:D
À cho em đăng kí áo đồng phục luôn với nha, em đăng kí size M ạ^^

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back