What's new

[Hỏi đáp] Tư vấn thiết bị lưu trữ

shinbutbi

Phượt tử
Chào các bác, em ở Sài Gòn và đang chuẩn bị đi phượt các cung đường phía Bắc khoảng chừng một tháng. Dự tính bộ nhớ của thẻ, USB thì sợ không đủ để lưu trữ hình ảnh hoặc không thoải mái khi chụp (vì sợ hết dung lượng). Em đang định mua ổ cứng di động để mang theo lưu trữ, chụp cho đã. Các bác mua ổ cứng nào tư vấn giúp em với nhé! Sẵn tiện có ai muốn đồng hành cùng em không? Thêm người thêm vui nhỉ ;);)

Thẻ nhớ thì cứ Sandisk Extreme dư dả thì Extreme Pro, chụp đầy thẻ nhớ mà chép ra báo lỗi thì chỉ có khóc
Ổ cứng thì 1Tb LACIE Rugged Mini chắc cũng ok ròi nếu có khả năng thì SanDisk Extreme Portable SSD

Thẻ nhớ thì cứ Sandisk Extreme dư dả thì Extreme Pro, chụp đầy thẻ nhớ mà chép ra báo lỗi thì chỉ có khóc
Ổ cứng thì 1Tb LACIE Rugged Mini chắc cũng ok ròi nếu có khả năng thì SanDisk Extreme Portable SSD

những sản phẩm trên bác có xài cái nào chưa? bền không bác? bảo hành thế nào?

Ổ cứng My Pasport Ultra được đó bác, WD nổi tiếng thương hiệu bền rồi, có dạng 1TB, 2TB, 3TB tùy theo lúa bác thế nào thì sắm thế ấy

những sản phẩm trên bác có xài cái nào chưa? bền không bác? bảo hành thế nào?

Sandisk thì khỏi nói quá nổi tiếng trong làng thẻ nhớ và bất cứ nhiếp ảnh gia nào cũng đều đánh giá cao nó
về ổ cứng thì ai cũng biết WD hay Seagate vì tính đại trả của 2 hãng đó mình cũng dùng 2 hãng đó... và có 2 cái WD Pasport mình đánh giá ok vì chưa hư ^^. Nhưng cả 2 thương hiệu đó không có cái nào được thiết kế bền như LACIE Rugged Mini nếu mua tại Việt Nam (bạn tham khảo thêm chút thông tin nhé), và hỏi người rành, tìm hiểu kĩ thêm về LACIE bạn sẽ hiểu vì sao mình khuyên bạn chọn LACIE nhé.

quất ổ đi động lại phải vác laptop rồi chép ảnh cực khổ còn ổ cứng mà chống sốc không ổn đi phượt nó nhõng nhẽo 1 phát là khóc luôn, thẻ nhớ máy ảnh class 10 cỡ 32GB giờ tầm 100k thôi, bác cầm 2-3 cái thẻ là chụp tẹt ga.

Mang ổ cứng đi làm cái rì chứ, muốn chép ảnh thì lại phải có laptop lằng nhằng vãi, mà đã mang laptop cá nhân rồi thì cần gì mang ổ cứng :p

Sandisk thì khỏi nói quá nổi tiếng trong làng thẻ nhớ và bất cứ nhiếp ảnh gia nào cũng đều đánh giá cao nó
về ổ cứng thì ai cũng biết WD hay Seagate vì tính đại trả của 2 hãng đó mình cũng dùng 2 hãng đó... và có 2 cái WD Pasport mình đánh giá ok vì chưa hư ^^. Nhưng cả 2 thương hiệu đó không có cái nào được thiết kế bền như LACIE Rugged Mini nếu mua tại Việt Nam (bạn tham khảo thêm chút thông tin nhé), và hỏi người rành, tìm hiểu kĩ thêm về LACIE bạn sẽ hiểu vì sao mình khuyên bạn chọn LACIE nhé.

đồng ý với bạn, WD bền, ổn định thiệt, xài nay 2 năm mình thấy vẫn ok, còn LaCie chưa xài nên chưa biết

Mang ổ cứng đi làm cái rì chứ, muốn chép ảnh thì lại phải có laptop lằng nhằng vãi, mà đã mang laptop cá nhân rồi thì cần gì mang ổ cứng :p

laptop thì dung lượng làm sao mà qua nổi ổ cứng chỉ chuyên lưu trữ hình ảnh, dữ liệu thôi bác, với lại laptop mà lưu nhiều quá thì máy sẽ chậm lắm, làm việc rất bực. Em cũng biết là mang laptop theo mệt lắm nhưng giờ cũng không biết lưu thế nào nữa. Có bác nào có cao kiến khác không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back