What's new

[Chia sẻ] Turkey, từ Cappadocia - Pamukkle - Antalya - Istanbul

Có những chuyến đi trong cuộc đời mà khi nó qua đi, ta tự hỏi bản thân mình rằng liệu có bao giờ ta có thể đặt chân quay lại những nơi đó một lần nữa hay không. Và Turkey... là một trong những chuyến đi như vậy
Mình thấy có rất nhiều topic nói về Turkey, những topic thật sự thú vị và đầy đủ những thông tin cần thiết. Và bản thân mình trc khi đi Turkey cũng đã tìm hiểu rất đc n thông tin trong các topic đó. Cám ơn các chủ topic rất nhiều. Nên riêng ở topic này, mình chỉ muốn chia sẻ với mọi người chuyến đi cùng những bức hình của bản thân khi ở Turkey. Và muốn nói một điều rằng, Turkey là một nơi mà rất rất rất nên đặt chân đến 1 lần trong cuộc đời. Hehe.
Vì là mình chỉ định post ảnh và nhg cám nhận ngắn gọn , do 1 phần mình cũng đi về đc vài tháng rồi nên k nhớ đc chi tiết.(Và nếu lâu hơn nữa chắc k nhớ đc j nên muốn chia sẻ với mọi ng và cũng để lưu giữ lại những ký ức đẹp đẽ này ;) ) nên nếu cần những thông tin gì khác mình có thể chia sẻ các bạn cứ hỏi nhá. Nhớ được gì mình sẽ nhiệt tình reply ^^

Chuyến đi của mình bắt đầu từ Cappadocia -> Antalya -> Pamukkale - > cuối cùng là Istanbul và vìa.
Phuơng tiện chủ yếu của bọn mình là thuê xe oto tự lái, riêng ở istanbul thì mình mua card đi train ở thành phố luôn, rẻ và tiện vô cùng. Còn giữa các địa điểm thì mình mua vé máy bay để tiết kiêm thời gian và do vé nội địa của các bạn Turkey khá là rẻ.
Hầu như bọn mình ko đi tour mà tự mò mẫm, tour bọn mình đi duy nhất đó là Baloon Flight, rất thú vị. và sau đây là hình ảnh tại Cappadocia ah. ^^

Đến thăm một nhà máy sản xuất rượu vang và được uống thử.

Và vào 1 xưởng nhỏ sản xuất đồ gốm, cái gì cũng đẹp cái gì cũng muốn ôm về huhu

Last edited:

Do tự mò mẫm đi nên bọn mình có cơ hội được cưỡi ngựa trên đỉnh núi trong một thung lũng và sau đó là vội chạy về thung lũng Love để ngắm hoàng hôn.

Đây là một nhà hàng nổi tiếng ở Cappadocia. Đồ ăn rất ngon và khung cảnh cũng siêu lãng mạn :D

Còn đây là ở một nhà hàng khác, đẹp và ngon cũng ko kém ah :D

Chào các bạn, mình là admin của page Thích khám phá (chủ yếu chia sẻ kinh nghiệm du hí cũng như các sự kiện văn hóa tại Châu Âu). Mình rất thích đọc những bài viết chia sẻ của các bạn phượt thủ. Vì vậy, mình hy vọng các bạn có thể bớt chút thời gian ghé qua page của mình và chia sẻ nhiều thông tin hữu ích cho các bạn đam mê du lịch như mình, từ cách đi lại, đặt vé, đặt phòng cũng như những địa điểm nên đi, tìm bạn đồng hành cho các chuyến phượt tại trời Âu.
Link of my page: https://www.facebook.com/lovetravelling.fr/
Cảm ơn các bạn! ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back