What's new

[Chia sẻ] Xuyên Việt một mình

LKnguyen7590

Phượt tử
Xin chào mọi người, sau một thời gian mòn mỏi chờ đợi và tìm kiếm bạn đồng hành cùng mình trên quãng đường trải dọc đất nước mà không có hồi âm, mình đã quyết định khăn gói lên đường độc hành, mình lập topic này để:

1. Chia sẻ với các anh chị và các bạn những hình ảnh mà mình chụp được trên hành trình xuyên Việt của mình. Update liên tục.
2. Tìm bạn đồng hành trên đường đi. ( sdt: 01237192100)
3. Tìm kiếm sự hỗ trợ trên quãng đường dài từ anh chị và các bạn đang làm việc và sinh sống trên khắp 2 miền Trung Nam của tổ quốc.
4. Xin ý kiến gợi ý về các cung đường đẹp, những nơi mà nhất định phải qua trải dọc 2 miền đất nước
Album ảnh https://flic.kr/ps/2hVLh2
Đây là những nơi mình nhất định sẽ ghé qua đánh dấu ? Trên bản đồ

Hành trình bắt đầu từ Hà Nội, điểm kết thúc Phú Quốc
Khởi hành ngày 15/11
Mục đích chuyến đi, nâng cao trải nghiệm, chụp ảnh, tìm hiểu những miền đất mới
Hình thức di chuyển: chủ yếu là đi bộ, còn lại là ô tô, tàu hỏa, tùy tình hình những nơi nào không có cảnh đẹp mình sẽ nhảy xe ô tô, hoặc tàu hỏa.
From my ipad with love
Hiện tại mình đang ở Ninh Bình và đây là một số hình ảnh

Chân núi Kỳ Lân, Hồ Kỳ Lân nhìn sang bên cổng Tam Quan (ko biết có phải cổng Tam Quan ko, thấy một bô lão tập thể dục quanh chùa nói thế)

Một chùa trên đỉnh núi, một dưới chân núi, cái này ở dưới chân núi, ban quản lý khóa cổng đường lên trên đỉnh

Cây cầu bắc qua khách sạn Hoa Lư.

Chùa non nước

Vốn nghe nói đến rừng Cúc Phương nổi tiếng từ rất lâu nên lần này mình quyết định ko đi Tam Cốc Bích Động mà chuyển hướng qua rừng chơi

Vào rừng săn khủng long

Phát hiện ra dấu vết một con T-Rex

Tìm được nó rồi, mà nó chạy nhanh quá ko túm được ???

Last edited:
Thôi đành đi ngắm rừng vậy

Đây là hồ Mạc

Đường vào rừng Cúc Phương, bắt đầu từ ngoài đê Năm Cấn

Giá cả:
40k/ vé vào cổng cho người lớn, 20k cho trẻ em, học sinh, sinh viên.
100k/ ngày thuê xe đạp
200k/ ngày thuê xe máy hoặc xe ôm
Taxi, oto sẽ đắt hơn
200k/ ngày thuê nhà nghỉ trong rừng
40k/ đêm cho những ai mang lều cắm trong rừng

Ngoài ra nếu muốn tham quan những khu bảo tồn động vật trong rừng các bạn sẽ bắt buộc phải thuê hướng dẫn viên, nếu ko sẽ ko được vào. Chi phí 100k/người/ngày (người ở đây tính theo số thành viên trong đoàn)
( giá cả phỏng theo lời nhân viên bán vé )
Nói chung là để tham quan hết rừng Cúc Phương các bạn phải cầm theo 1 triệu / người cho nó thoải mái xông xênh khi vào rừng.
còn một quy định nữa đó là những ai mua vé vào cổng nếu ko sử dụng các dịch vụ du lịch trong rừng sẽ phải ra khỏi rừng trước 6h tối.
?????
Bonus ảnh một em Rottweiler khổng lồ mình gặp được khi tá túc trên chùa ở Nho Quan

Điểm đến tiếp theo là Thanh Hóa

Last edited:
Cảng Sầm Sơn và những con tàu nhiều màu sắc, những người dân chài nghèo chịu thương chịu khó. Sơn và Ngọc đang ở độ tuổi ăn học Ngọc thì sinh năm 1996 còn Sơn tôi không rõ, trông có vẻ lớn hơn cậu em 2 đến 3 tuổi, 2 anh em sẽ đưa chúng tôi ra khơi ngày hôm nay theo lời kể của sư chú, 1 bỏ học từ năm lớp 6, 1 từ năm lớp 9, cả 2 hàng ngày vẫn cùng cha và mẹ ra khơi đánh cá kiếm sống, cái nghề này vô cùng cơ cực, những con người gắn bó với nó đều là những gia đình có truyền thống đánh bắt cá lâu đời, cha truyền con nối cho đến ngày nay.

Ra khơi đánh cá

Hồi Giáo và Phật Giáo ????

Đầu sóng ngọn gió

Một chiều bên bờ biển

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back