What's new

Cahu_El

Phượt thủ
Hi mọi người.

Nhóm mình đi Thái chơi. Có 5 người mà đặt 2 phòng ở Aphrodite Inn, Bangkok. Vậy không biết phòng 3 người có bị tính thêm phí không các bạn nhỉ? Ai có kinh nghiệm như thế này giúp mình với.

Mình đặt phòng qua Agoda, thấy chính sách max chỉ có 2 người/phòng.

Cám ơn các bạn.

Hỏi thông tin thuê xe ô tô tại vân nam

Tuyển thành viên Du Xuân 2016 và tìm thông tin thuê xe ô tô (9-16 chỗ) tại Vân Nam Trung Quốc.
Các bác có kinh nghiệm góp ý cho em hành trình với ạ.
Bác nào có thông tin thuê xe ô tô tại Vân Nam giúp em với.
Đoàn VÔ CÙNG THOẢI MÁI VÀ DỄ CHỊU tuyển quân Du xuân 2016.
Hành trình khám phá VÂN NAM 100% bằng ô tô.
1. Hành trình dự kiến
Hà Nội - Cửa khẩu Thanh Thuỷ (Hà Giang) - Côn Minh - Hồ Lugu - Ngọc Long tuyết sơn - Lệ Giang - Shangrila - Mai Lý tuyết sơn - Đại Lý - Lan thương - Cảnh Hồng (thủ phủ của Xi xoong ba na / Tây song bản nạp) - Hà Khẩu - Lào Cai - Hà Nội.
2. Quãng đường dự kiến:
Tổng quãng đường dự kiến khoảng 4.500 km, trong đó khoảng 3.800 km ở Trung Quốc.
3. Các địa danh
- Côn Minh: thủ phủ của Vân Nam được mệnh danh thành phố duy nhất trên thế giới 4 mùa đều là Xuân
- Hồ Lugu: gắn liền với truyền thuyết Mẫu hệ,
- Ngọc Long Tuyết Sơn: ngọn núi tuyết vĩnh cửu (sẽ có cáp treo lên nhé).
- Lệ Giang: thành phố du lịch nổi tiếng của Vân Nam, đẹp không thể tả.
- Shangrila: thủ phủ của Đức Khâm thành phố nổi tiếng với truyền thuyết “Đường chân trời đã mất”. Thành phố đậm chất Tạng nhất ngoài Tibet.
- Mai Lý tuyết sơn: núi tuyết vĩnh cửu cao nhất Vân Nam, nơi ranh giới: Vân Nam, Tây Tạng, Tứ Xuyên, Myanmar.
- Đại Lý: địa danh gắn liền với Vua Lý - Đoàn Chính Thuần (Võ Lâm ngũ bá của Kim Dung).
- Lan Thương: thành phố duy nhất dọc 5.000km sông Mê Koong được đặt tên theo sông (Lan thương ở Trung quốc chính là Mekong)
- Cảnh Hồng: thủ phủ của Tây song bản nạp. Cực Nam của Vân Nam, Địa danh gắn liền với việc lưu đầy trong cải cách văn hoá.
HÀNH TRÌNH CỤ THỂ (dự kiến)
Ngày 1: Tối thứ thứ Sáu ngày 11/03/2016 (ngày 3 tháng 2 âm lịch)
Hà Nội - Hà Giang - Cửa Khẩu Thanh Thuỷ: 350km
Đêm ngủ trên xe ô tô
Ngày 2: Thứ Bảy
Cửa khẩu Thanh Thuỷ - Côn Minh: 450km.
Tối ngủ Côn Minh, xem tiệc Dạ Yến, nếu có thể thì chạy qua Côn Minh
Ngày 3: Chủ Nhật
Côn Minh - Hồ Lugu: 600km
Tối ngủ Lugu
Ngày 4: Thứ Hai
Lugu - Lệ Giang: 200km
Xem thành cổ tối ngủ Lệ Giang
Ngày 5: Thứ Ba
Lệ Giang - Ngọc Long tuyết sơn - Shangrila: 173km
Cưỡi ngựa và đi cáp treo lên thăm núi tuyết Ngọc Long, tối ngủ Shangri-La
Ngày 6: Thứ Tư
Shangrila - Mai Lý tuyết sơn - Trung Điện: 200 km
Ngắm núi tuyết Mai Lý, tối ngủ Trung Điện
Ngày 7: Thứ Năm
Trung Điện - Đại Lý: 500km
Tối ngủ Đại Lý
Ngày 8: Thứ Sáu
Đại Lý - Lan Thương: 700km
Tối ngủ Lan Thương
Ngày 9: Thứ Bảy
Lan Thương - Cảnh Hồng - Hồng Hà: 700km
Ngày 10:. Chủ Nhật ngày 20 tháng 03 năm 2016
Hồng Hà - Hà Khẩu - Lào Cai - Hà Nội 450km

Hỏi thông tin các trò mạo hiểm ở Chiang Mai- Thái Lan

Nhóm mình dự tính đi Chiang Mai và tham gia một số trò mạo hiểm như zipline, nhảy bungee.
Mình đọc một số bài chia sẻ thì thấy ít nhắc tới và có hỏi trong vài topic nhưng có lẽ bài cũ quá ít người vào check và trả lời hộ nên lôi ra đây hỏi luôn để mọi người ngang qua dễ thấy và trả lời giúp :)

1- Nhảy bungee thì ở Chiang Mai thì có mấy điểm, giá cả tầm bao nhiêu, nếu tới đó mua vé trực tiếp có được không hay phải qua tour?
2-Zipline thì mình thấy nhìu gói, ko bít nó khác nhau chỉ thêm bớt chặng hay do địa điểm khác nhau, giá thì tầm bao nhiêu, mua trực tiếp tại nơi hay bắt buộc qua tour?

Nếu mua tour thì có kênh/trang nào giá ok và tin cậy?

Mình cảm ơn cả nhà :)

Du lịch cambodia

Ace cho e hỏi. E dự định phượt thành phố kep với núi bokor. E ở kiên giang ạ. Vậy từ xà xía mình có thể chạy xe honda qua đó luôn được không ace. E cám ơn

Nhờ tư vấn lịch trình thái lan 7 ngày

Hi cả nhà!
Mình sẽ đi du lịch Thái Lan tự túc 7 ngày trong tháng 4. Mình đã đặt vé máy bay Hà Nội - Băng cốc. Đây là lần đầu tiên mình đi Thái Lan nên nhờ các bạn trên diễn đàn tư vấn giúp lịch trình trong 7 ngày ở Thái Lan: thời gian, những địa điểm du lịch, tour đặc sắc ở Băng cốc, Phuket, chiêng Mai,...
Cảm ơn cả nhà nhiều :)

Nhờ tư vấn: Đi campuchia bằng ô tô tự lái

Em xin kính chào các bác!
Đầu tiên cho em kính chúc các bác một năm mới Bính Thân sức khỏe và hạnh phúc.
Tháng 4 tới đây, em sẽ đi Campuchia cùng với gia đình.
Kế hoạch của em như sau:
Bay từ Hà Nội vào Sài Gòn, thuê ô tô rồi tự lái sang Cam. Nhà em có 2 trẻ nhỏ.
Em xin các bác tư vấn cho em một số vấn đề sau::help:help:help
1. Việc tự lái ô tô qua biên giới như thế, có cần phải giấy tờ cho phép gì không của các cơ quan chức năng?
2. Đến cửa khẩu có cần hộ chiếu hay không ạ? 2 đứa nhỏ nhà em thì ngoài giấy khai sinh, có cần mang thêm gì không ạ?
3. Thủ tục tại cửa khẩu như thế nào?
4. Em đi đợt tháng 4 là đợt Tết của người Khmer, có cần lưu ý điều gì không?
Em xin cảm ơn ạ.
Ngoài ra các bác có thông tin gì cần lưu ý thì xin hãy cho iem biết huhu :(:(:(
(BB)(BB)(BB)

Nhập cảnh Singapore khi không biết Tiếng Anh

Chào mọi người,

Em dự tính đi Singapore với bạn gái vào dịp gần 30/04 này. Tuy nhiên có một vấn đề là bạn gái em không biết nói Tiếng Anh.
Vào TP thì em không lo nhưng không biết là như vậy có ổn khi làm thủ tục ở hải quan không vi dạo gần đây nghe bảo phụ nữ Việt Nam qua hay bị để ý gọi ra phòng riêng xong cho về lắm.

Em có đọc qua nhiều trang nói là không sao cả, chỉ cần xuất trình đầy đủ giấy tờ, vé báy bay 2 chiều, lịch trình đi chơi rồi thông tin chỗ ở là ổn. Nhưng em muốn hỏi lại cho chắc, nhờ mọi người tư vấn giúp.
Em cảm ơn rất nhiều (c)

Xin nhờ tư vấn cho chuyến đi Cam dịp 30/4/2016

Hi anh em, mình dự định có một chuyến đi Cam theo cung đường từ Mộc Bài đến Siem Riep. Mình có một vài thắc mắc nhớ anh em giúp đỡ mình ạ:

1. Trên cung này có cửa hàng Metfone hay tương tự không (mình xem thì biết Metfone khá uy tín ở Cam).
  2. Mình đổ xăng ...như thế nào? grin emoticon Mình đi xe máy lần đầu ra nước ngoài nên không rõ lắm. Bên đó có nhiều cây xăng không?
  3. Lỡ hư xe thì bên đó có chỗ sửa xe hay không? Họ có chặt chém mình hay không ạ?
  4. Luật giao thông bên đó có khác nhiều so với VN mình không ạ? Xe máy tối đa chạy được bao nhiêu km/h ạ?
  5. Thanh toán (1)(2)(3) dùng USD được không?
  6. Làm thủ tục ở Mộc Bài có khó không ạ? Thời gian làm việc của cửa khẩu Mộc Bài là như thế nào ạ? Câu hỏi tương tự cho cửa khẩu ở Hà Tiên.

Xin mọi người giúp đỡ ạ :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,080
189,866
Latest member
cowkuk
Back