What's new

Phượt.......lang thang......Thích thì nhích!

chiaky

Phượt thủ
Mình là một mem mới toanh của hội, tình cờ biết hội qua một tin nhắn nhầm của anh sachs madass " sắp tới anh em tổ chức tham gia sinh nhật phượt tại Đà Nẵng, em có đi ko?". Sdt lạ hoắc, vậy là hơi dại trai tí xíu mình gọi lại và biết anh sachs hiện đang ở đầu cầu HP, balehap vào mạng, search địa chỉ wep, toàn ăn chơi, nhìn ảnh mà bắt thèm, đúng với sở thích của mình thế là bắt đầu tò te tú tí...Tìm mãi mới thấy cái hội Nha Trang vào đăng kí , dòm ngó tí rùi lang thang qua miền khác. Tình cờ thế nào vào dòm ngó chuyến đi Tà Gụ- Hòn Bà xuất phát từ Nha Trang của ace gia tộc NCG ở Sg, nghía qua cái lịch trình, ok, đăng kí. Hic, tuy mới gặp lần đầu tiên nhưng mọi người như đã quen nhau từ dạo nào, một chuyến đi hành xác nhưng vui và nhiều kỉ niệm đẹp, Cũng vào ngay tối hôm đưa NCG lên xe về lại hoàng gai thì anh BDK alo cùng giao lưu với Bác polime, nghe danh đã lâu nhưng hum nay mơi diện kiến bác, cũng là lần đầu tiên vậy mà bác nông nhiệt, vui tính và cới mở lém...:).
Hội Nha Trang cũng hay tụ tập nhưng tiếc là chưa lên kế hoạch cho một chuyến đi nào cả, vậy là mình lẳng lặng đi một mình( có khi cùng một xế nữa), trước tiên là mún khám phá một cung đường, một nơi hoang vắng nào đó, tiếp theo là mún thực hiện được cái sở thích hơi lạ tí là được đặt chân đến hết các tỉnh thành trong cả nước. Dòm ngó mọi người đi xuyên Việt thick thật nhưng ko thể tham gia vì mình là con gái, ko thể đi bộ, còn xe máy thì cũng khó vì có một mình.hichic
Đã từng phượt ra Hà Nội- hưng yên- hải dương- hải phòng hồi hè năm trước nhưng lúc ấy chưa quen biết ai nhiều nên chỉ lang thang cùng một nhóm bạn ngoài đó những cung đường trong thành phố.hic nhưng cũng nhiều kái đáng để nhớ về con người xứ Bắc.
Hum qua nằm trong phòng một mình, chả biết thế nào lại alo cho ông anh rồi 2 anh em lang thang leo hồ chứa nước thủy điện Eakrongru thuộc điện phận xã Ninh Tây huyện Ninh Hòa, Tỉnh Khánh Hòa. Đi giữa những cánh đồng mía một màu xanh rì, thick nhất là cảm giác giữa rừng nhìn xuống toàn cảnh phía dưới cứ như một bức tranh sơn mài tuyệt đẹp. Được tận mắt thấy được những trái cây có thể ăn được như sây, mắm, bần, quả da...chỉ tiếc là cây mộc cao quá nên ko hái được chỉ đứng dưới ngắm thui.
Tự dưng thick lang thang 1 mình bằng xe máy những nơi nghe đến trong và ngoại tỉnh, vì vậy nên ace nào biết được một sô điểm du lịch hay thác hồ gì đó hay hay ( tại Khánh hòa càng tốt) thì pm cho em nhé. Bác nào có kinh nghiệm về phượt bằng xe máy thi sẻ chia em ít kinh nghiệm với. Thanks mọi người nhiều nhiều.
Chiaky_01683104465

Phượt chung với một nữ phượt bằng xe máy trên moi nẻo đường còn gì bằng .........................phải chi chiaky ở sg.:)

Phượt chung với một nữ phượt bằng xe máy trên moi nẻo đường còn gì bằng .........................phải chi chiaky ở sg.:)
Có thể một năm nữa khi đã hoàn thành xong khóa học chiaky sẽ vào sg, nhưng hiện tại chiaky vẫn ở Nha Trang nên khi nào Linh ra Nt cùng phượt xe máy với Chiaky nha. Mà mình hỏi nhỏ tí, Linh là boy hay girl vậy?

Last edited by a moderator:
Mình cũng thích lang thang bằng xe máy, nhưng vì mình ở vũng tàu nên cũng ít bạn cùng sở thích quá. Ở Nha Trang thì có đường đi Đà Lạt bằng đèo Omega là thích nhất, mình đã từng đi 1 lần vào cuối năm trước.

có thể một năm nữa khi đã hoàn thành xong khóa học chiaky sẽ vào sg, nhưng hiện tại chiaky vẫn ở Nha Trang nên khi nào Linh ra Nt cùng phượt xe máy với Chiaky nha. Mà mình hỏi nhỏ tí, Linh là boy hay girl vậy?
Thanks chiaky, hy vọng chúng ta có KH phượt chung.
not boy, Men

@ndt000: Đèo omega mình cũng đi rùi nhưng chưa có cơ hội làm xế, đang nung nấu một hành trình xuyên Đà Lạt mà chưa được.hichic
@linhatm: là men ah? zi phượt chung có nguy hiểm ko ta?hehe

@ndt000: Đèo omega mình cũng đi rùi nhưng chưa có cơ hội làm xế, đang nung nấu một hành trình xuyên Đà Lạt mà chưa được.hichic
Chắc là kg nguy hiểm rồi, phuoter thì chỉ yêu phượt

Last edited by a moderator:
.
Mình cũng đang muốn phuợt ĐL một chuyến đây. có thể là cuôi tháng 10 /2011 này. nếu bạn muôn chúng mình cung lên kế hoạch nhé? 0923388777(NT)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,178
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back