What's new

[Hỏi đáp] tư vấn cách chọn áo Columbia

Sóng bạc đầu

Phượt thủ
Em định tìm 1 chú áo khoác Columbia dày 1 tý (3 lớp thì phải), hàng ngon. bác nào biết cách phân biệt hàng xịn với hàng lên thì tư vân em với. cho em xin địa chỉ mua hàng và nếu có giá để tham khảo thì tuyệt. tiêu chí là không dành quá nhiều tiền là được. :L

1. Áo nam tay kéo khóa ở bên tay phải.
2. Trên mọi tag áo, trên áo hay tài liệu đi kèm ko có chữ gore-tex nào hết vì colum dùng chất liệu riêng là omni tech để chống thấm chứ ko xài gore-tex.

3. Lớp áo lót fleece bên trong bằng lông cừu chất lượng cao, cầm rất nặng tay. Hàng fake bằng nỉ, mỏng, nhìn rất "èo ọt" :))
4. Nếu có ý định mua qua ebay hay amazon thì giá áo titanium 3 layer ko dứoi 300$ hàng mới :D
5. Hàng fake2 fake3 mặc vào nhìn lùm tùm ko lên dáng, vải nhìn cứng, nếu ai thấy và sờ áo xịn rồi sẽ biết ngay :D
6. Áo xịn thường phối màu rất nổi, thậm chí lòe loẹt :)) hoặc mỗi màu, có cái thậm chí 4 5 màu phối với nhau. Nếu bạn thấy 1 cái columbia for men màu hồng pha với xanh nõn chuối + xám thì đừng có lấy làm lạ ! Hàng fake rất ít màu, phối tùm lum, không nổi.

Con này đợt thấy nằm ở M2 mấy tháng ko ai múc vì size bự quá (XXL cho tây) mầu lại chóe quá !
Mùa này chưa phải đông hẳn nên nguồn hàng ít, bao h vào mùa bạn chịu khó lùng ở mấy shop made in Vn sẽ thấy hàng "lỗi", mặc vẫn ổn chỉ có điều size có thể to quá hoặc bé quá.

Last edited:
Cảm ơn bác toàn nhiều. Nếu mà bỏ ra $300 cho 1 chiêc áo thì cũng :shrug: thật. Ở Hà nội có chỗ nào bán hàng ngon bổ rẻ không vậy bác. Mấy chỗ Đội Cấn anh em kêu bị chém ác quá

Em cũng đang tính mua 1 cái. Thấy ở anh umove có bán áo Columbia 3 lớp này, tầm 1300k. K biết giá như thế có ổn k mọi người. Có phải hàng fake hay k?

Hôm chủ nhật mình lên M2 Trên Lý Thường Kiệt Thấy có khá nhiều hàng The NorthFace và Columbia nhưng không biết hàng nhái hàng thật thế nào? Các bác cao thủ lên xem sao ? nhưng em có 1 chiếc áo nhãn hiệu Columbia đối chiếu với chỉ dẫn ở đây thì đích thị là hàng nhái ( Thế mới đau ) vì khóa ở bên tay trái, và riêng khóa kéo chính lại không phải là YKK.
Còn cái tem 7 màu thì em được nhiều người nói là hàng lỗi bán ở Việt nam thì phải cắt cái tem này ( Do trên đó có mã có thể đọc được đến nhà máy sản xuất vì thế họ cắt đi để hãng kg truy tìm được nguồn gốc tuồn hàng ) chẳng hiểu thế có đúng không?
Xem ra thật - giả lẫn lộn muốn kiếm hàng xịn ở Việt nam cũng khó phết các bác nhỉ

Hôm chủ nhật mình lên M2 Trên Lý Thường Kiệt Thấy có khá nhiều hàng The NorthFace và Columbia nhưng không biết hàng nhái hàng thật thế nào? Các bác cao thủ lên xem sao ? nhưng em có 1 chiếc áo nhãn hiệu Columbia đối chiếu với chỉ dẫn ở đây thì đích thị là hàng nhái ( Thế mới đau ) vì khóa ở bên tay trái, và riêng khóa kéo chính lại không phải là YKK.
Còn cái tem 7 màu thì em được nhiều người nói là hàng lỗi bán ở Việt nam thì phải cắt cái tem này ( Do trên đó có mã có thể đọc được đến nhà máy sản xuất vì thế họ cắt đi để hãng kg truy tìm được nguồn gốc tuồn hàng ) chẳng hiểu thế có đúng không?
Xem ra thật - giả lẫn lộn muốn kiếm hàng xịn ở Việt nam cũng khó phết các bác nhỉ

hàng Columbia hoặc the Northface được hãng đặt sản xuất tại các nước đang phát triển như Việt Nam, Trung Quốc. Hàng được sản xuất ra và xuất hết sang Mỹ hoặc Âu. Các hãng này thường quản lý chất lượng rất chặt chẽ. Tuy nhiên trong quá trình sản xuất, luôn có một phần sản phẩm thừa hoặc lỗi nhỏ ko được xuất, vì vậy các nhà máy dệt may sẽ tháo hết tem mác rồi tung ra thị trường thôi. Các bác có thể tin được phần nào mà mua cho rẻ.

Chuẩn. Nhà mình cũng làm may mà. Hàng fake thì mình không biết. Nhưng hàng may ở Việt Nam thì chất lượng chẳng thua gì hàng shop xịn đâu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,553
190,118
Latest member
abmintern
Back