What's new

[Hỏi đáp] Thông tin cho Xuyên Việt 2 chiều (xe máy) Bắc vào Nam (sau tết âm) cho nữ độc hành

Lalinn

Phượt tử
Thông tin cho Xuyên Việt 2 chiều (xe máy) Bắc vào Nam (sau tết âm) cho nữ độc hành

Em là Nữ, năm nay 20t ạ. Tết âm này từ mùng 4 -5 tết em định chạy xuyên việt 2 chiều bằng xe máy. Sau đó đi Bắc - Tây Bắc khoảng 10 ngày nữa.
Các anh chị đi trước có kinh ngiệm có thể cho e hỏi lộ trình đường đi cho 2 chiều trong khoảng 20 đến 25 ngày cũng như homstay ở các điểm dừng, các điểm chơi và check đẹp được k ạ? Nếu kèm theo chi phí dự kiến thì càng tốt ạ.
Em thích bụi bặm kiểu ăn bờ ở bụi chứ k nhất thiết phải soang choảnh quá lại hóa dở đâu ạ :3
Em nhập học khoảng giữa tháng 3 lên e sẽ có khoảng 30-40 ngày, mn cho e xin ít thông tin vs ạ.
Quê e ở Đà Nẵng lên mn có thể gạch Đà Nẵng ra khỏi lộ trình cũng ok ạ.
Nhân tiện có xế hoặc xe full nào muốn đi cùng e cho đỡ buồn ngủ cũng ok ạ, thi thoảng mệt thì đổi lái :) K phân biệt già trẻ gái trai lớn bé gì đâu ạ.:D
gmail: [email protected] hoặc seard gmail fb cho bác nào gửi file ạ :)

Last edited:
Re: Thông tin cho Xuyên Việt 2 chiều (xe máy) Bắc vào Nam (sau tết âm) cho nữ độc hàn

Vào Sài Gòn đi em . Mùng 7 nhóm anh khởi hành nam bắc . Tây bắc Đông bắc luôn , dự tính đi 30 ngày , nếu còn sức đi đường Hồ Chí Minh vào . Facebook Vũ Bá Tuấn ( 0906888743 ).

Re: Thông tin cho Xuyên Việt 2 chiều (xe máy) Bắc vào Nam (sau tết âm) cho nữ độc hàn

Nếu bay vào đó rồi đi cùng mn thì là e đi 1 chiều ạ? e phải gửi xe vào rồi đi hay dc làm ôm bấu càng xe ạ :3

Nếu bay vào đó rồi đi cùng mn thì là e đi 1 chiều ạ? e phải gửi xe vào rồi đi hay dc làm ôm bấu càng xe ạ :3

Xe anh đi một mình , nếu em thích đi cùng xe anh . Còn nếu sợ thì em gửi xe vào đây rồi đi chung . Tùy em thôi . Trong này anh có 4 người 3 xe .

gủi vào mail của em thấy báo lỗi .
Chào em gái . lịch xuyên việt của em xuất phát từ Đà Nẵng vào nam rồi ngược ra Bắc ah.
Anh góp ý qua nhé !
Chiều vào em chạy dọc Tây Nguyên, ngã 3 Đông Dương, Komtum, BMT, ĐL, SG
Chiều ra e chạy dọc ven biển nam trung bộ. rất đẹp

TỪ ĐN ra Bắc em đi 1 mình đường HCM rất nguy hiểm. em nên đi HCM đông qua Nghĩa trang trường sơn, cầu hiền lương. Lăng Đại TƯớng. ngã 3 đồng lộc. vvv

Ra Tây Bắc anh có thể tham khảo qua cho em ^^
CÒn đây là lịch anh định đi XV Bắc vào Nam này
Có duyên thì gặp nhé ! cũng là các địa điểm em tham khảo luôn

Ngày 1 : Hải Phòng – Nam Định – Thanh Hóa – Vinh 318km. Anh đi đường 10 em đợi ở Nam Định nhập đoàn. Tối café thành Phố Vinh.
Ngày 2 : Vinh – Làng Sen – Hà Tĩnh – Ngã 3 Đồng lộc – Hải Đăng Cửa Sót – TP Hà Tĩnh. Vũng Chùa -– Đồng Hới . Biển Nhật Lệ - 282km . Tối ngủ tại Đồng Hới. – Hải Đăng Nhật Lệ
Ngày 3 : Đồng Hới đi Nghĩa Trang Trường Sơn, Cầu Hiền Lương – Thành Cổ Quảng Trị - Đông Hà – Hải Đăng Cửa Việt – Huế . Chơi ở Huế nửa buổi. tối ngủ ở Huế. Sang sau đi Đà Nẵng.
Ngày 4 : Huế - Hải Đăng Thuận An- Hải Vân – Đà nẵng- Hải Đăng Tiên Sa – Hội An – Hải Đăng Cửa Đại
Ngày 5 : Hội An – Quảng Ngãi – Quy Nhơn – Ghềnh đá Đĩa ( An Ninh Đông Tuy An PY) ( hoặc Tuy Hòa – Phú Yên ) Tối ngủ Tuy Hòa 380km
Ngày 6 : Tuy Hòa (Ghềnh Đá Đĩa -Đại Lãnh – Đầm môn) . Nha Trang . tối ngủ đâu đó dọc đường.
Ngày 7 : Nha Trang – Vịnh Cam Ranh – Ngược lên 1 chút đi tỉnh lộ 723 – đèo Omega – Đà Lạt. tối ngủ ĐL
Ngày 8 : Sáng chơi ĐL chiều đi . Đà Lạt – Đèo ngoạn mục – QL27 – QL27B – Vĩnh Hy – Phan Rang Tháp Chàm -Hải Đăng Mũi Dinh ( Phước Dinh – Ninh Phước )- – Đi ven biển Cổ Thạch . nghỉ đâu đó dọc đường.
Ngày 9 : Đường tỉnh 176 - Phan Thiết ( kê gà ) đi ven biển– Bãi cát. Biển Bình Tiên ( Ninh Thuận ) Long Hải – Vũng Tàu Còn thời gian thì về Sài Gòn . ko thì ngủ lại Vũng Tàu.
Ngày 10 : Chơi Sài Gòn . Ông anh xuôi Cà Mau. Mình thuận lợi ra Côn Đảo hoặc vòng lên Tây Nguyên hoặc Kiên Giang.

Chào anh ạ, em xuất phát từ Hn anh ạ :( em dự định đi 20 ngày cho 2 chiều và 10 ngày về tây bắc check các đỉnh nữa ạ.
Em xem sơ qua lịch tình của a chắc ổn rồi ạ, e cảm ơn nhaa <3 e sẽ dựa vào đó để tính đường đi từ Hải Phòng ạ.

mình với 1 thằng bạn thì định đi 1 chiều . mùng 10 bắt đầu đi . chắc đi khoảng 15 17 hôm gì đấy . từ Hà Nội và HCM

Bạn cho mình xin số dt với. Mình cũng đi HN - HCM ngày đó, đi cùng cho vui :)

Mình xin sdt bạn với. Mình cũng định đi ngoài Tết. Chiều HN SG. Cảm ơn bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back