What's new

[Hỏi đáp] Mua balo The North Face xịn ở đâu

deltakhiem

Phượt tử
Chào các bác, em mới tham gia diễn đàn, tại thấy người ta bảo balo The North Face đa phần là giả nên cũng sợ mà lên đây đăng ký để hỏi, mấy bác ở đây có kinh nghiệm cho biết là mua balo The North Face ở đâu chính hãng ạ. Thấy tìm có wetrek.vn, balohanghieu.com với fanfan.vn nhưng cũng chưa dám đi mua.
Nhờ các bác tư vấn, cám ơn các bác ạ :D

mình mua ở balohanghieu đó bạn, xài cũng ok lắm. 1 năm rồi mà chưa thấy rách gì hết (ngày nào cũng mang đi học, đi làm). Đợt mình mua cái sugur 900k

Balo hàng hiệu chấm com. 800-900k e xài cả năm thì ko dám nói xịn hay dởm, chỉ thấy vừa túi tiền và xài tiếp khoảng 1 năm nữa, khấu hao là vừa :D

Giờ hầu như đều fake mà bạn. Chỉ thấy chỗ nào phù hợp với túi xiền mà hem có dởm quá là được à

Cám ơn các bác, sau khi nghe các bác tư vấn em đã đến balohanghieu và phát hiện ở đây cũng có vẻ fake (chỉ thừa ra, có vài chỗ đường mai bị trật lỗ kim hay sao ấy). Nhưng nói chung cũng mua vì thấy không thành vấn đề lắm :D

Nói thật bác, ở VN mà bác kiếm hàng chính hãng thì gian nan vô chừng. Thậm chí tin tưởng nhau lắm mà em đây còn dính hàng Hồng Công bên hông Chợ Lớn nữa đây

Em có qua cửa hàng the north face bên Birmingham UK rồi bác ơi, giá hàng xịn trong đó so với VN mình trên trời lắm rẻ nhất cũng tầm 60 bảng ~ gần 2 triệu tiền mình chứ không có mấy trăm mấy trăm đâu :(. Nên nếu bác có muốn mua hàng hãng original thì tìm mấy hãng khác như của VN thì Ronal, An Phú Khôi, hoặc hãng ngoại thì sakos, adidas vì bọn này có cửa hàng chính hãng ở VN mình rồi. Search 1 lúc có thấy bọn wetrek chuyên đồ du lịch dã ngoại bác lên đó thử xem, bọn này bán nhiều hãng mà em nghe nói có cả của Coleman chính hãng đó. Phương án còn lại là bác chịu mua đồ fake vậy, nhưng phải đi sờ thẳng vào chất liệu xem thế nào, thấy ổn thì quốc về thôi :D

The North Face là một hãng lớn, giá khá cao so với mặt bằng các hãng sản xuất đồ dã ngoại. Rất hiếm người dùng VN chịu bỏ số tiền xứng đáng để dùng hàng xịn, nhưng lại rất thích mác xịn, vì thế những shop chuyên bán hàng "xuất dư" ra đời với giá bằng khoảng 1/3 giá chính hãng, đó gọi là hàng The North Fake :))))))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,177
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back