What's new

[Chia sẻ] Solo - Bình Dương - Huế - Xé nát màn đêm

Làm quần quật cả năm, Tết chỉ là dịp để đi. cũng chả tìm hiểu gì nhìu, thích chổ nào, mò tới chổ đó, ko thích thì đi. nhưng mục tiêu cuối cùng phải là Huế. các việc còn lại mặc kệ.
26 tết thông báo đc nghỉ, nhg ko phát lương, 27 lại mò vào làm, vl chin su.
làm mà ấm ức vô cùng, chiều nhận lương biến, chả thèm ở lại nghe dặn dò chừng nào vô làm. việc này hỏi sao.
sau bửa cơm chiều thì soạn đồ, nhớ gì soạn đó. thiếu đủ tính sau. lên xe biến theo quốc lộ 14 (Ql 1 thì chả sợ gì rồi, QL 14 lạ nên hơi ngán. :D)

mục đích đi đêm là để phơi đêm, mà bùn, chả có gì phơi (có cái ngoài dự tính lun)
cắm đầu chạy, đến nửa đêm thì đói bụng. bị chặt nhẹ cho tô bún của bà cụ bán ven đường (30K)

trời về khuya càng lạnh, lạnh đến nổi phải tấp vô quán ven đường ngủ. lần đầu thấy được cái lạnh (chưa từng nghỉ nó lạnh như thế)
sáng dậy thì đón bình minh nơi đất khách

lại chạy, coi bản đồ là nó dẩn ra Huế nên chạy, mà thiệt ko ngờ nó định dẩn mình qua cam hay sao ấy. :D

lần này ăn thì giá nhẹ, 25k cho 1 tô bún (ko có chụp lại, vì lỡ ăn hết rồi)
chạy đến thì mới nhớ đên thằng bạn bên Phú Yên, thôi thì ghé qua chúc tết nhà nó rồi

Last edited:
QL 26 - tỉnh lộ 691 (trên bản đồ của em để tỉnh lộ, nhg trên GM để QL 29 lun) - QL 29 mà cái tỉnh lộ này nó chào đón như vậy nè, đg xấu mà vắng tanh

thành quả gần cuối đường

cuối cùng cũng đến đc, ghé thăm cái rồi đi, nhg ko dc, đành nghỉ lại qua đêm. mệt, vừa nằm xuống là ngủ, tối chả đi ăn vặt dc, cũng chả cơm chiều đc.

sáng thì ghé ghềnh đá đĩa để ngắm mặt trời, nhg mà mây đen che hết rồi, chả ngày nào có mặt trời. bực mềnh

Last edited:
Chụp chẹp, thủ tục ngày tết rồi đi.

Có bạn đồng hành (cái tội bay ẩu bị xe khách nó hốt :D, nằm bất động lun, sợ nằm đó bị xe cán nên mang nó theo khi nào nó đủ sức bay thì thả nó)

ra tới bình định thì ghé quán lại 30K (tại sao em nói 30K là mắc, vì ng ta bán nhìu là 20 và 25k thôi, em khuyên các bán nên vào quán hỏi trc. vì ghé quán cách đó ko xa ăn tô phở có 25k thôi.), con chim khỏe rồi nên thả rồi.

ra tới Quãng ngãi thì lạnh ngắt rồi, hên là có cái mưa bộ, ko có là quay về rồi, nhìu lúc muốn bỏ cuộc lắm vì nó quá lạnh. tèn tèn bò ra đà nẵng, tối dạo Hội an đồ.
show cái video đi nhận phòng. các bác ko hiểu cảm giác đó đâu. đi qua 1 phòng là cứ nghỉ có ai bay ra ko à, ám ảnh lắm :D 140k/ngày.

Last edited:
biến xuống Hội an nào, càng về khuya càng lạnh
cảm nhận riêng nơi này đi dạo, nắm tay ng iu, ăn vặt hết bài. FA chả bít đách gì, đi cho bít thôi, mõi cẳng chết bà :D

quay về kiếm gì ăn tối, chạy lòng vòng đà nẵng rồi về ngủ, mai chặng cuối

trả phòng, ghi dấu rồi biến

Chào đèo Hải vân

Hải Vân Quan

Last edited:
Phóng tầm mắt đi nào

tới Lăng cô rồi

Rất thích các kua trên đèo

vô kiếm ng quen tá túc mấy hôm.
mai lại chạy ra Đại Nội

61 có mặt

Last edited:
Sáng dậy dạo biển LC, dải biển đẹp, nhg nhìu rác, ko chụp.
đầm Lập An, ngồi khá lâu, chả hiểu vì sao

quay về Phú Yên ngủ, tối đi ăn vặt

sáng lại chạy về BD. kết thúc kì nghỉ.

Chạnh lòng, HCM xa xôi quá

Chúc mừng năm mới.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54