What's new

Nhập cảnh trước ngày trên Visa

coolza

Phượt tử
Dear các cụ các mợ

Ngày mai em phải đi công tác Tây Ban Nha, em làm việc từ 22/02 - 25/02. Không hiểu mấy đồng chí điền thế nào, mà bọn nó cấp cho em hạn trên Visa từ 22/02 - 28/02. Em đã đặt vé máy bay, và sẽ đến TBN vào trưa 21/02. Vậy các cụ cho em hỏi em có thể nhập cảnh được không, hay phải đợi.

Nếu không được thì em đành lùi lại bay 1 ngày, để đến trưa 22/02 mới tới.

Samsung sẽ tung ra phiên bản khác của chiếc đồng hồ thông minh Gear S2 3G cũ với SIM truyền thống bằng loại mới dùng SIM điện tử. Đây sẽ là sản phẩm đầu tiên thay thế tất cả các kết nối truyền thống (khe SIM, cổng sạc lẫn truyền dữ liệu) bằng các kết nối điện tử (SIM điện tử, sạc và truyền dữ liệu không dây).

gear-s2-classic-3g-4g-la-thiet-bi-dau-tien-dung-esim-doi-nha-mang-khong-can-thay-the-sim.jpg

Việc cải tiến này còn giúp cho smartwatch có thêm không gian vì dù cho đã sử dụng loại nano SIM trên phiên bản cũ nhưng việc này cũng chiếm không ít không gian mà thay vào đó có thể dành cho pin dung lượng lớn hơn. Thiết bị mới này sẽ được lên kệ vào khoảng tháng 3 này, và bạn nên hy vọng các nhà mạng đã sẵn sàng hỗ trợ cho chuẩn kết nối mới này. Đây có lẽ là một trở ngại cho người dùng bởi chuẩn này chỉ được cung cấp bởi các nhà mạng như Vodafone, Telefonica, Orange ở Châu Âu, Châu Mỹ và các nhà mạng của Singapore (đằng nào thì cũng không xài được ở Việt Nam). Một điều bất ngờ là AT&T và T-Mobile có hỗ trợ SIM điện tử nhưng chuẩn giống của Apple (sử dụng trên iPad Air).

Samsung cũng hy vọng rằng với việc sử dụng eSIM sẽ giúp loại bỏ một số rào cản trong việc phổ biến các thiết bị internet-of-thing. Đại diện của Vodafone cũng ủng hộ và tin rằng việc tung ra smartwatch eSIM của Samsung sẽ là bước đi tiên phong của thế hệ các thiết bị kết nối với mạng di động.

Xem thêm các dòng smartwatch giá rẻ tại đây.

Dear các cụ các mợ

Ngày mai em phải đi công tác Tây Ban Nha, em làm việc từ 22/02 - 25/02. Không hiểu mấy đồng chí điền thế nào, mà bọn nó cấp cho em hạn trên Visa từ 22/02 - 28/02. Em đã đặt vé máy bay, và sẽ đến TBN vào trưa 21/02. Vậy các cụ cho em hỏi em có thể nhập cảnh được không, hay phải đợi.

Nếu không được thì em đành lùi lại bay 1 ngày, để đến trưa 22/02 mới tới.

Mình nghĩ bạn nên lùi ngày để tính sao cho sau 0h ngày 22/2 tới nhé. Chứ chưa đến thời điểm được cấp thì không được nhập cảnh đâu.

Pi ẹt : Chắc bạn đi dự MWC 2016 ở Barca phải ko ;) Chúc chuyến đi tốt đẹp hen.

Last edited:
Mình nghĩ bạn nên lùi ngày để tính sao cho sau 0h ngày 22/2 tới nhé. Chứ chưa đến thời điểm được cấp thì không được nhập cảnh đâu.

Pi ẹt : Chắc bạn đi dự MWC 2016 ở Barca phải ko ;) Chúc chuyến đi tốt đẹp hen.

Vâng cảm ơn bác. Em đành lùi lại bay từ 21, đến trưa 22 mới đến thế là khỏi nghỉ ngơi gì luôn :)

Nhập cảnh vào khối Schengen từ một nước thứ 3?

Chào các anh chị của diễn đàn.

Mình xin được hỏi một vấn đề về việc bay từ VN đến Pháp cho chuyến đi sắp tới.

Mình dự tính là thay vì bay từ VN đến Pháp, mình sẽ mua vé khứ hồi chiều Kuala Lumpur - Paris và sẽ bay đến KL từ trước. Không biết có anh chị nào đã bay theo dạng này chưa và có rủi ro nào bên Hải Quan Pháp từ chối nhập cảnh đối với các chuyến bay không chính xác với hồ sơ xin Visa khi nộp tại LSQ không?

Mong mọi người giúp đỡ.

Chân thành cám ơn mọi người

Re: Nhập cảnh vào khối Schengen từ một nước thứ 3?

Chẳng sao cả, bạn nhớ mang đầy đủ giấy tờ; booking ks, giấy mời, thẻ ngân hàng ..phòng khi nhập cảnh hỏi thì đưa hết ra chứng minh là được.

Nhập cành Schengen nhiều lần

Các cụ cho em hỏi xíu: em có visa Đức 1 năm multi. Mấy hôm nữa e đi, và đã đặt vé sang Anh. Nhưng vừa đọc 1 comment thấy nói là mỗi lần ra vào lại khối Schengen phải cách nhau 3 đến 6 tháng. Vậy khi em ở Đức 2 tuần, sau đó sang Anh 5 rồi nhập cảnh lại vào Đức thì có được không ạ? Cám ơn các cụ

Re: Nhập cành Schengen nhiều lần

Multi entry nghĩa là ra vào Schengen vô số lần trong thời hạn visa. 2015 em nhập cảnh Paris, bay sang London, sau đó bay về Zurich mà không vấn đề gì cả.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back